Mình đang cần tìm 1 cái công tơ điện tử đo đếm điện năng thông minh, dùng để theo dõi điện năng...

nvnpro
2/5/2020 5:10Phản hồi: 10
Mình đang cần tìm 1 cái công tơ điện tử đo đếm điện năng thông minh, dùng để theo dõi điện năng...
Mình đang cần tìm 1 cái công tơ điện tử đo đếm điện năng thông minh, dùng để theo dõi điện năng tiêu thụ trong gia đình, gồm nhưng tính năng sau:
- Đo đếm điện áp, dòng điện, công suất, điện năng U, I, P, kWh
- Có đồng hồ hiển thị tại thiết bị
- Có thể truy cập các số liệu đo từ xa qua app (nếu hệ Tuya/Smart Life thì càng tốt)
- ...
nhưng tìm sơ trên web thì chỉ thấy cái TUYA ZMAi-90 đang bán ở VN (xem hình), nhưng cái này nhìn cứ như hàng chợ, không đảm bảo chất lượng.
Rất mong anh em chia sẽ kinh nghiệm lựa chọn thiết bị này
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

inviet
TÍCH CỰC
4 năm
nvnpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@inviet Cái này mình đoán chắc là hàng OEM, mình nghĩ cùng 1 lò với cái ZMAi-90 ở trên thôi, đặt hàng rồi đóng mác lại.
@inviet nhìn ngoại hình đã ko tin tưởng đc r bác ơi
Mình đang dùng cái này mua trên AliExpress, tất cả mọi cái ok, nhìn nó xịn hẳn, mỗi tội ko có wifi.
Mình cũng muốn tìm mua cái có wifi nhưng thấy toàn hàng nhìn lởm lởm nên hơi chán.
Có thể dùng loại này nhưng chỉ xem trên App, không có màn hình hiển thị nhưng có đặt bảo vệ dòng/áp và đóng cắt từ xa. Xem sonoff nhé!
Mình vừa mua con Zmai-90 rồi, nhựa hơi xỉn nhưng khá nặng và chắc chắn, chưa lắp vào hệ thống, có gì sẽ review cho bạn sau
nvnpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongthang1110 Bạn cho xin review của bạn nhé. Thanks
@hongthang1110 Cho xin review ạ!!!
zmin411
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác tham khảo thử bên Vconnex này, công ty Việt Nam hình như cùng tập đoàn VNPT

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp