mình đang chuẩn bị đổi cái máy tính mới mà phân vân giữa Macpro M1 2020 và Dell XPS, thích Mac để...

duyhuan7288
7/4/2021 4:8Phản hồi: 10
mình đang chuẩn bị đổi cái máy tính mới mà phân vân giữa Macpro M1 2020 và Dell XPS, thích Mac để đồng bộ sử dụng điện thoại.... nhưng lo khoản làm việc văn phòng không biết M1 có tương thích hết không?
do nhu cầu mình dùng nhiều đến Outlook (muốn đồng bộ lại outlook từ win cũ).
các cao nhân truyền đạt lại ít kinh nghiệm 😃
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ office trên macos là hơi chán đấy bác nhé
tiny1990
TÍCH CỰC
3 năm
Mua mac cài win 😆
Outlook mình không dùng không rõ, mấy app văn phòng khác ok nhé. Excel nếu bạn không làm với file rất to thì cucng không sao
linhth588
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy bạn có thể export ra file pst rùi import lại bình thường dữ liệu từ outlook mà
AT76
ĐẠI BÀNG
3 năm
Outlook chắc chẳng sao, vì onedrive hay Word vẫn dùng 365 đồng bộ ầm ầm
M r M i n h
ĐẠI BÀNG
3 năm
xps được mỗi cái mã thôi, macbook mà chơi hoặc thinkpad x1 carbon, tệ lắm dòng TxxxS vẫn tốt hơn xps.
Em đang dùng Mac với bộ office chẳng lăn tăng gì cả, bác đừng nghe ai nói chán (trừ khi excel làm việc với file quá to), còn lại mượt mà hết. Nếu bác muốn dùng win thì có thể tham khảo thinkpad x1 carbon. Cả 2 máy đều đẹp, nhỏ gọn.
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với công việc của mình thì mình thích MacBook ở mấy điểm: (i) Pin lâu; (ii) Nhẹ; (iii) Trackpad nhạy; (iv) MacOS ổn định; (v) Thiết kế nói chung là đẹp. Mình chuyển từ Laptop window sang đã được 6 năm và không muốn quay lại nữa. Mình cũng thi thoảng chơi games nhưng chơi ở macbook thì không bằng win (ở nhà mình vẫn còn một máy win chỉ để chơi games thôi, làm việc trên macbook). Mình không có XPS nên không so sánh với nó được.
dohuyquang
ĐẠI BÀNG
3 năm
e đã dùng cả 2 theo e thấy thì như sau ạ: xps làm đc mọi thứ, từ bộ office đến outlook thì tất nhiên win hơn mac, còn m1 thì hơn ở cái khoản pin (hơn nhiều luôn), màn hình thì xps chọn 4k chứ full hd thì thôi,
e thì thích cả 2 nhưng nếu để chon e sẽ chọn mac vì đơn gian đồng bộ và hệ điều hành quá mượt 😆
nguyenvanhao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Office nhẹ nhàng thì bác mua Mac M1 được. Nếu công việc đòi hỏi chuyên về Office, Outlook, văn bản nhiều trang, bảng tính nhiều dòng thì nên mua Dell XPS nhé. E cũng đã mua và dùng Mac book được mấy tháng, sau đổi qua XPS, công việc xử lý nhanh, mượt mà, cơ động hẳn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019