Mình đang dùng app google home tren ios, nhưng k hiểu sao trong app thi micro lại k có(da cho...

astroboy85
2/5/2019 9:40Phản hồi: 12
Mình đang dùng app google home tren ios, nhưng k hiểu sao trong app thi micro lại k có(da  cho...
Bạn phải tạo một cái shortcut “Ok Google” hay “Hey Google” trong Siri trước nhé.
Nghĩa là mỗi lần bạn muốn Google nghe bạn. Thì bạn sẽ phải thông qua Siri trước.

Ví dụ: bạn nói “Hey Siri” khi Siri bật lên rồi thì bạn nói “Ok Google” hay “Hey Google” sau đó nó sẽ auto mở ứng dụng Google Assistant lên.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn phải tạo một cái shortcut “Ok Google” hay “Hey Google” trong Siri trước nhé.
Nghĩa là mỗi lần bạn muốn Google nghe bạn. Thì bạn sẽ phải thông qua Siri trước.

Ví dụ: bạn nói “Hey Siri” khi Siri bật lên rồi thì bạn nói “Ok Google” hay “Hey Google” sau đó nó sẽ auto mở ứng dụng Google Assistant lên.
Quên nói với bác nữa. Bác phải tải ứng dụng Google Assistant về nữa nhé.
Mỗi lần bác kêu một cái thông điệp mới là Siri sẽ auto gợi ý cho bạn muốn thêm shortcut đó để gọi nhanh ko.
Bạn vô Setting -> Siri & Search đê thấy nhé.

Ví dụ: lần đầu khi bạn kêu Hey Siri -> Hey Google -> I’m awake

Thì lần sau bạn chỉ cần kêu Hey Siri -> I’m awake là được, ko cần phải kêu thêm một bước hey google nữa.
astroboy85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nick SAM Oke thanks b!nhưng ý mình đang hỏi 1 số b khi cài app google home là có sẵn cái mic như hình mình chỉ ấy!k cân cai shortcut nay..!!!!
@astroboy85 Của mình có.
astroboy85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nick SAM Uhm...thì lạ vây đó!hoi mây ng ai cung có cái mic trong app!hic...! Chả hiu lun!
@astroboy85 Mình bó tay rồi. Bác thử tải Google Assistant về xem mic ko
astroboy85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nick SAM Haha..!!!thanks b đã nhiêt tình giúp đỡ ah!!!
Bạn phải đăng nhập tải khoản google vào cái app google assistant trên iOS chứ 😁
astroboy85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh đăng nhập rôi b oi!vậy mới dùng dc chứ...
Vậy làm sao đẻ hiện micro trong Gh trên app vậy mn, mình dùng ip7+, ios13.1 cung ko tháy hiện micro.
không tháy micro ở giữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019