Mình đang dùng iphone 11, hiện tại pin chai rất nhanh trong 3 tháng. Mặc dù mình cũng vừa chơi...

kelbotpq123
28/12/2020 18:39Phản hồi: 37
Mình đang dùng iphone 11, hiện tại pin chai rất nhanh trong 3 tháng. Mặc dù mình cũng vừa chơi...
Với cá nhân giải thích như sau (có thể không đúng)
iOS phục vụ tốt nhất cho dòng iPhone năm đó, vd: iPhone Xs thì iOS 12, iPhone 11 thì iOS 13, ... Vậy nên khi máy bác lên iOS 14 Apple sẽ đẩy hiệu năng của máy lên cao nhất (máy sẽ nóng hơn) và sẽ đánh đổi lấy thời lượng sử dụng. Nhiệt độ kẻ thù số 1 của pin nên sẽ gây chai pin nhanh.

Vậy nên với iOS 13 thì iPhone 11 của bác sẽ vừa được cân bằng giữa hiệu năng và cho thời lượng pin tốt nhất.
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với cá nhân giải thích như sau (có thể không đúng)
iOS phục vụ tốt nhất cho dòng iPhone năm đó, vd: iPhone Xs thì iOS 12, iPhone 11 thì iOS 13, ... Vậy nên khi máy bác lên iOS 14 Apple sẽ đẩy hiệu năng của máy lên cao nhất (máy sẽ nóng hơn) và sẽ đánh đổi lấy thời lượng sử dụng. Nhiệt độ kẻ thù số 1 của pin nên sẽ gây chai pin nhanh.

Vậy nên với iOS 13 thì iPhone 11 của bác sẽ vừa được cân bằng giữa hiệu năng và cho thời lượng pin tốt nhất.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tùng Trịnh ™ Cảm ơn bạn đã giải thích nha.
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
@Tùng Trịnh ™ cũng rất có thể ấy chứ
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa dùng vừa sạc thời gian đó chai chỉ có 3%-4% là còn ít đấy bạn. Mình 11 Pro dùng 11 tháng giờ còn 93% dù dùng khá kỹ. Tuỳ theo cách dùng mà 1 viên pin sạc tầm 500 lần nếu dùng như phá hoặc 700 lần nếu dùng bình thường là thay được rồi bạn.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ibaotrung Cảm ơn bạn vì đã góp ý. Nhưng mình sạc tầm 136 lần thôi với lại thi thoảng mình mới vừa sạc vừa chơi.
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kelbotpq123 Nhiều khi máy hiện 96% nhưng thực chất dung lượng pin vẫn còn hơn thế. Xài một thời gian bạc sạc xả pin vài lần rồi đưa máy về DFU và restore thì pin sẽ tăng được ít nhất cũng từ 3%-5% đó. Hồi trước mình cũng còn 97% xong làm phát lên lại 100%.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ibaotrung Sạc xã pin như thế nào vậy bạn ? Mình cũng k rành vụ này cho lắm.
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kelbotpq123 Cụ thể mình làm như sau:
Lần 1 xài còn 3%-5% sạc đầy.
Lần 2 xài còn 15%-20% sạc đầy.
Lần 3 xài còn 35%-40% sạc đầy.
Lần 4 xài còn 65%-70% sạc đầy.
Lần cuối còn 80% sạc đầy.
Lúc sạc mình tắt định vị và tắt hẳn nguồn khi nào dùng mình mới bật lên lại. Cuối cùng mình kết nối với máy tính đưa về DFU restore là xong.
jelly103
ĐẠI BÀNG
3 năm
9 tháng bay 10% pin đây, xài sạc nhanh nhưng ko có vừa sạc vừa chơi. từ hôm lên 14.2 rồi 14.3 tụt mất 6%
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
@jelly103 Giống mình đây, 2 cái mua cùng ngày cùng tháng 1 cái thì 98% còn mình thì 91 😔.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jelly103 Này giống mình nè. mình cũng đang ko hiểu nổi apple đang làm gì cho cái ios =(
Chuẩn là vừa chơi game vừa sạc thì pin chai nhanh là đương nhiên. Với lại lên 14.3 mình thấy khá nhiều bạn kêu pin tụt nhanh hơn
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng 11 hơn 9 tháng pin còn 91% cũng chẳng hiểu nguyên nhân do đâu nè, chắc do chỉ dùng 4G cả ngày đêm.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngoisaole 4G hạn chế xài nha bạn. Tại mình xài cũng nhìu đời iphone mà mình thấy 4g nó đốt pin nóng máy và hại máy cao lắm.
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
@kelbotpq123 hix cơ quan k có wf, nhà thì wf k đến nỗi phòng ngủ 😔
aideynhi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Minh đã đập hộp được 1 tháng sài bình thường, sạc nhanh mỗi ngày 1 lần, tuột 2% pin, cũng cập nhật ios đều đều từ 14.2 lên 14.3
Hallownest
TÍCH CỰC
3 năm
Bạn quay về dùng sạc 5w đời cũ sạc sẽ đỡ bị giảm % chai hơn đáng kể.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tedychan Thế thì mình cũng k biết bao h sạc xong pin luôn 😁 . Tại mình tính chất công việc đi nhiều ngoài đường. Sạc 5w chắc lúc nào mình cũng phải ôm sạc theo thì mệt
fatboy9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn dùng pin như phá vậy. Nên tắt ứng dụng nền và giảm vụ vừa xài vừa sạc vì nó diệt pin cực nhanh.

Mình xài 8 tháng mà pin iPhone 11 vẫn 100% nè. Vẫn update ios thường xuyên. Vừa nâng cấp lên iPhone 12 thấy nhớ độ trâu của pin iPhone 11.
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fatboy9x Chắc do cách mình dùng. tại mình hay chơi game trên điện thoại hêhê
fatboy9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kelbotpq123 Mình dùng qua rất nhiều đời iphone thì thấy nhiệt độ cũng ảnh hưởng cell pin rất nhiều. Máy nóng lên rất nhanh khi cpu phải huy động cho các tác vụ nặng kiểu game, camera, render video. Con iPhone 11 chạy chip a13 quản lý năng lượng cực tốt kèm pin siêu lớn sẽ cực bền cho tác vụ thông thường. Còn khi chạy tác vụ nặng nên chạy vừa phải thôi và giãn ra để nó có thời gian hạ nhiệt độ.
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
3 năm
11 của vợ xài hơn 1 tháng pin còn 100 nhé
Dần cảm thấy pm này đel đúng. Bữa sạc không dây có 2 lần chai mẹ nó từ 100% xuống 97%. Xr hàng tgdd
Nếu dùng bình thường mà thấy pin tuột nhanh bất thường hay nóng thì b kiểm tra sim.hay add xài esim cho hợp vs ios 14.cũng có 1 nguyên nhân nữa là máy bị lỗi nguồn cũng khiến pin tuột nhanh và phần chai pin xuống nhanh lắm.e bị con 11 pin tuột lẹ.mới 9 tháng xuống 84% pin báo bảo trì luôn.kiểm tra thì mới biết bị lỗi nguồn
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NTHuyền Trân Cảm ơn bạn đã góp ý. Sim thì mình đã kiểm tra không phải do sim. Để làm sao biết được có bị lỗi nguồn không ạ. Mình cũng thắc mắc do mới có 1 t háng mà chai pin nhanh quá.
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
@NTHuyền Trân Kiểm tra sao biết vậy bác, e cũng 11 đập thùng dùng 9 tháng còn có 91%
wegadnie
TÍCH CỰC
3 năm
Bác dùng sạc công suất bao nhiêu?
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wegadnie Mình xài công suất 12w sạc aukey 2 cổng usb-a
PEACEAIR
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có nhiều vấn đề lắm : sạc , phôi sim , ốp , cách sử dụng , ....
nhưng phải nói thật update lên 14.3 mượt thì mượt nhưng ăn pin ghê ...
ngủ 1 đêm dậy mất 3% .
Trước bản 14 ngủ dậy 1 đêm auto full 100% ko hao 1 giọt !
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PEACEAIR mình cũng thấy cái bản 14.3 này khiến máy nhanh quá nóng máy. Ko ổn định như hồi 13.7 xài mát máy và cực kì ổn định
PEACEAIR
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kelbotpq123 Đúng r bác . Nhưng mà mình vẫn lên , có nhiều cái mới lạ cứ thế lên . Vì dù sao 11 vẫn là dòng cao cấp nên vẫn hỗ trợ 3-4 năm nữa là chuyện bth . Sợ là sợ 4 năm sau bác còn muốn sd 11 ko thôi. Con 5s đập hộp ngày xưa dùng chục năm mà bây h vẫn chơi liên quân đc là hiểu rồi . Đừng lo lắng quá bác ạ !
Mình dùng pro max sài sạc nhanh của note 10+ hơn 3 tháng mà pin vẫn 100%
ngoisaole
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiên.cp 3 tháng thì chưa gì đâu bạn, 1 khi đã tụt thì nhanh như tụt quần nha
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
tốt nhất là bạn k nên vừa sạc vừa dùng, hại pin lắm
kelbotpq123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yo Movie cảm ơn bạn đã góp ý nha <3
ntp383
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình sài 2 năm lúc mu cũ là 97% 2 năm cắm chơi phá các kiểu giờ còn 86%. Chả quan tâm lắm
Giống em xs của mình trước mua fpt mỗi tháng tụt 1%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019