Mình đang dùng iPhone 11 Lock và BlackBerry KeyOne, đây là những gì mình trải nghiệm được

Gd165
27/2/2020 6:6Phản hồi: 362
Mình đang dùng iPhone 11 Lock và BlackBerry KeyOne, đây là những gì mình trải nghiệm được
Mình đang sử dụng iPhone 11 LockBlackberry Keyone và mình sẽ chia sẻ cho anh sử dụng cùng lúc iOSAndroid có gì hay ho, giúp ích được gì cho cuộc sống và chúng bổ trợ cho nhau như thế nào?

Mục đích sử dụng của từng máy

iPhone 11 Lock:

• Vì đây là một chiếc máy lock nên chắc chắn sẽ có những sự bất cập khi sử dụng, mình cũng từng có bài chia sẻ, mọi người có thể đọc thêm tại Trải nghiệm sử dụng iPhone 11 Lock.
  • Để sim chính, dùng nhắn tin iMess vì mình rất thích iMess, nó nhẹ nhàng, đơn giản và không hiện "đang hoạt động" hay "hoạt động cách đây bao nhiêu phút" giúp cho mình có sự riêng tư.
  • Để tài khoản ngân hàng, ví điện tử, nói chung là những thứ liên quan tới tiền bạc vì mình thích cách bảo mật của iOS hơn.
  • Hiệu năng của iPhone 11 chắc không cần phải bàn nữa vì hiện tại nó có thể cân hết mọi game trên App Store, cũng như các app được tối ưu rất tốt cho iOS nên mình dùng nó để chơi game, chủ yếu mình chơi Liên Quân Mobile hay các game được giới thiệu trên Tinhte.vn.
  • Camera xịn, từ khi dùng iPhone 11 mình hình thành thói quen mới là đi bất cứ đâu là chụp hình lại liền, có thể bây giờ không cần nhưng biết sau có dịp dùng đến, đặc biệt là cam góc rộng, giúp cho bạn có những tấm hình toàn cảnh, chỉnh thêm trắng đen là sống ảo được rồi.
  • Có nhiều người chưa dùng thì chê màn iPhone 11 hay Xr xấu nhưng thật ra với độ sáng cao, cách làm màn hình của Apple thì mình không có điều gì chê hay phàn nàn cả. Chỉ là đôi khi mượn điện thoại của bạn dùng như Iphone 11 Pro hay ProMax thì bạn sẽ thấy rõ màn của 11 xấu hơn.

Blackberry Keyone:

• Mình cũng có một bài về việc chia sẻ khi dùng Blackberry Keyone (BB Key1) rồi, mời mọi người đọc thêm tại Năm 2020 quay trở lại dùng Blackberry Keyone.
  • Số điện thoại trong BB Key1 mình chỉ cho người nhà, vì thường người thân của mình hay gọi điện hơn là nhắn tin, có nhắn tin cũng chỉ cần nhắn những tin ngắn gọn, đơn giản như "dạ, vâng".
  • Có ứng dụng "Hộp thư đến" tổng hợp tất cả các thông báo từ các ứng dụng khác nếu bạn cho phép như Telegram, Facebook, Messenger,... giúp cho bạn có cái nhiều tổng quan thay vì phải vô từng ứng dụng một để coi thông báo.
  • Camera độ chi tiết tốt, đáp ứng đủ việc chụp hình trong điều kiện đầy đủ sáng, chụp xong chỉnh màu lại tí cũng đủ để đăng lên Facebook, Instagram.

Chúng bổ trợ cho nhau như thế nào?

Chủ yếu mình mua Blackberry Keyone ngoài việc yêu thích Dâu Đen từ hồi cấp 2 nhưng khi đó điều kiện kinh tế không cho phép thì đây là lúc được thỏa đam mê, thì mua Key1 còn để bổ sung những điểm yếu của iPhone 11 Lock:

• Hiện tượng mất sóng khi mình ra khỏi thành phố, đợt Tết cổ truyền vừa rồi mình có ghé cô ở Suối Nho thì iPhone 11 lock mất sóng hoàn toàn, dùng mọi cách đều không kích sóng được nên nhờ có BB Key1 mà mình vẫn có thể nhắn tin, gọị điện cho người thân bình thường.
  • Dịch Covid-19 thì face ID hoàn toàn vô tác dụng, mỗi lần muốn mở máy phải kéo khẩu trang xuống thì với Key1 dùng bảo mật vân tay một chạm, giúp việc mở máy vô cùng đơn giản, coi toàn bộ thông báo, gọi điện, nhắn tin xong tắt máy vô cùng nhẹ nhàng.
  • Sơ cua cho iPhone 11 khi hết pin - dung lượng pin của BB Key1 là vô cùng thoải mái khi sử dụng, có thể dùng từ 1 ngày rưỡi tới 2 ngày là điều bình thường.
  • Với dung lượng pin cao, sóng khỏe thì dùng BB Key1 phát wifi cho những máy xung quanh là một điều rất có lợi.

Nên lựa chọn "Combo iOS + Android" như thế nào?

Thật ra trước đó mình có dùng Galaxy S10+ bản Mỹ cùng với iPhone SE, hiện tại thì như nãy giờ chia sẻ là iPhone 11 Lock và Blackberry Key1, nên cũng có một số kinh nghiệm cho anh em:

• Nên mua 2 máy có sự khác biệt, như mình thường chọn các máy có sự chênh lệch về giá, một máy thuộc dạng flagship của hãng này, còn một máy thì giá dễ chịu hơn, thường đã ra được một khoảng thời gian lâu rồi nhưng trải nghiệm vẫn ổn - như S10+ và iPhone SE mình từng dùng. Anh em có thể tham khảo thêm tại Tại sao mình dùng song song iOS và Android?
  • Nên có một máy có ngoại hình độc đáo, như mình dùng BB Key1 với bàn phím vật lý nhìn rất khác biệt so với các máy 100% cảm ứng trên thị trường, giúp cho mình bớt nhàm chán khi sử dụng.
  • Nếu cả 2 máy pin đều trâu thì tốt nhưng nếu không ít nhất một máy pin phải dung lượng tốt để có thể sơ cua, dùng để phát wifi.
  • Nếu bạn đi ngoài đường nhiều kể cả đi bộ hay đi các loại xe, không thích dùng tai nghe thì nên lựa một máy có kích thước nhỏ, bảo mật bằng vân tay để tiện việc mở máy, nghe máy. Hay như dịch Covid - 19 hiện nay mình đã chia sẻ ở trên.
  • Nếu dùng iPhone lock thì chỉ nên mua một máy, máy còn lại phải là bản Quốc Tế vì máy lock sóng sánh vẫn rất chán.
  • Trên đây là những kinh nghiệm của mình, anh em nào sử dụng song song 2 hệ điều hành thì có thể chia sẻ thêm, cũng như giới thiệu những combo hay ho, phù hợp. Xin cảm ơn.
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Flagship là iphone, máy còn lại android giờ có thể chọn những con có mức giá mềm để trải nghiệm, để làm những cái mà ios không có ví dụ như ghi âm cuộc gọi thì quá ok.
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@mrtuaans bọn tôi chuyên nghiêp trong công việc chứ k phải trong cách ăn mặc. Ăn mặc công ty hướng tới sự thoải mái chứ k gò bó theo đồng phục giống như ngân hàng hay nhà nước bọn ông
@thuca1992 Thế ông ko thấy là tôi cũng nói tuỳ công việc à
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuca1992 =))). Tôi hay phải làm việc trực tiếp với lãnh đạo (PGĐ là ng tôi làm việc trực tiếp) nên các công việc không liên quan đến toàn thể CBNV (công việc nội bộ phòng ban) thì sếp là người gọi điện hoặc chỉ đạo trực tiếp bằng mồm =)))), và cũng phân biệt đâu là công việc cần phải chuyên nghiệp và đâu là cv không cần chuyên nghiệp. Thôi chốt lại là tuỳ theo cv của mỗi người nhé. Thân !
@viethung.neu thì đó. Mình luôn bật cái này trên con Note của mình.
2ndFACE
CAO CẤP
4 năm
Vậy là Ip11 là máy chính, Key1 là máy phụ à bác? Máy phụ backup thôi hay liên lạc dùng cả 2 thế ạ, em note9 đang phan vân đổi 11 hay S10 bác cho lời khuyên
@Dao DuyLinh Thì m thấy bt mà 😃) vẫn cặp 1 smp,1 con cục gạch có sao đâu mà từ màn oled xuống hd đã bảo k đỡ được 😃)
@Đạt Phít Một Mình đây trc có thêm con xiaomi nhưng đi làm thấy bất tiện quá nên lại con nokia cắm sim gia đình đút cặp 😃) còn dùng mỗi e 8p vẫn thấy đủ nhu cầu. Còn so sánh màn oled vs lcd thì thấy khác là đúng r
@Dao DuyLinh Ừ thấy được chứ! Nhưng k đến mức xúc phạm người nhìn! Và k hề rỗ choe chớt như màn hd rẻ tiền!
K phải là mìn đang tự đánh lừa thị giác của mình, ông anh mắt rất tinh nhưng soi cũng k thấy rỗ, chỉ thấy nó nhạt hơn fullhd chứ đừng nói là so với oled! Nhưng dùng màu nhạt nhạt 1 time thấy quen mà! So màn con xsm với con xiaomi k20 thấy màn con xsm nhạt toẹt cũng chán 😃)) nhưng để một mình nó thì nó vẫn ổn!
Trx xài màn 2k con nexus6p nó đậm vãi , xem video cây cỏ xanh lét lét!
@Đạt Phít Một Apple nó đã sản xuất thì nó phải tính hết r dù HD nhưng vẫn ngon chán so vs nhiều máy khác. Dùng máy nào hợp vs mình r sẽ cũng quen thôi mà 😃 vừa đợt này mình thik 11 hơn pro nhưng cảm thấy nhu cầu bh dùng 8p vẫn ổn 😃) tiền đưa vợ con đi du lịch thik hơn
NgTliem
ĐẠI BÀNG
4 năm
không vấn đề gì mònh cũng đang note 8 và ip 11 đây., note dùng xem phim nghe nhạc vì mình có đống tai nghe 3,5 nói chung là giải trí nhìu. mình không cân game.,
Iphone mình dùng mail., xem tin tức., hay chụp ảnh.,
bomy
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 Tai true wireless không phải ko mua đc mà thấy phí quá về khoản pin. Vài triệu cho cái tai nghe dùng đc 2 năm phải vất mua cái mới do chai pin thì quá nhiều. Nó có thay pin được thì lại rất ngon
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@NgTliem Combo của bạn hay nhưng 2 con đều to quá haha
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
Giống mình, hơn nữa là những cuôc gọi quan trọng, họp bất ngờ mà tai nghe chưa sạc thì bực bội lắm.
@bomy Pin tai nghe hư & chai thì chỉ có nước mua mới, có ưu thì cũng có nhược! Bù lại trải nghiệm sướng, đỡ vướng víu, tiện khi sử dụng 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Thích thì dùng thôi, hay di chuyển thì 1 máy vẫn hơn, con 11 pin trâu rồi nên cả ngày cũng chẳng lo hết pin
A còn xài cùng lúc 3 máy nè, hiếm khi nhét điện thoại trong túi quần, chủ yếu dùng túi bao tử hoặc cho vào balo mỗi khi đi làm! Xài 1 máy có cảm giác thiếu thiếu gì đó 😁
Haima172
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có 2 con S10+ và iPhone 11 Pro Max, mình thì ít khi chơi Game lắm nên nhưng vẫn có vài Game để chơi mà hầu như mình đều chơi trên iPhone, cảm giác nó sướng hơn S10+ rất nhiều, iPhone thì Honkai, VGAME, PUBG vân vân, S10+ có đúng Asphalt 8, tại mình không thích cơ chế của Asphalt 9 nên mình vẫn chọn Asphalt 8
Tính toán thời gian thì iPhone mình chơi Game khoảng 4 đến 5 tiếng 1 ngày rảnh nhiều thời gian, còn S10+ chơi Game có được 40 phút là quá dữ =")
S10+ cho cộng việc, iPhone 11 Pro Max cho chơi Game, đơn giản thôi bạn ạ =")
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@Haima172 Mình cũng ước đc combo như bạn haha. Công nhận nếu dùng s10+ và pro max rồi thì nhìn màn quá chán
@Haima172 Bác cũng có đk tốt nên toàn chơi bản cao nhất 2 họ sam với táo rồi
Haima172
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi làm cật lực mới hốt được 2 em nó =) Hồi trước dành đủ tiền mua iPhone XS Max mà lúc đó Apple gần ra iPhone 11 Pro Max rồi nên dành tiền quất con cao nhất luôn, còn S10+ mình dành được 60-70% còn lại là mượn em gái với gia đình, mua S10+ xong làm vài tháng trả hết nợ rồi =))) Nói chung là ổn thỏa hết
@Haima172 Dành quá nhiều cho công nghệ, số tiền đó đủ đóng bảo hiểm 1 năm cả gđ mình luôn bác ạ 😆
Góp ý mod là nên giữ iPhone 11 lock và Galaxy S10+ Mỹ 😁
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Haha e đã bán s10+ để đổi sang 11
Ioecmc
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng kết hợp iphone và lg đây
@Ioecmc Mình thì chơi tay 3: iPhone X, Key2, Nova 3i 😁
Ioecmc
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Sao ko dùng flagship p30 pro mà dùng giá rẻ nova vậy bác @@
Trong 3 thiết bị kể trên, mình bỏ tiền mua duy nhất chiếc K2, 2 chiếc kia được tặng, trong đó chiếc Nova 3i do Tinh Tế tặng trong 1 game random! Nếu ko fải được tặng thì chắc chắn 100% ko bao giờ mình bỏ tiền mua! Link bên dưới, bạn vô coi thử, mình là người may mắn nhất trong số 82 page AE tham gia 😁

https://tinhte.vn/thread/hoi-tinh-te-anh-em-se-dung-het-bao-nhieu-gb-bo-nho-trong-may-dien-thoai.2841215/

[Hỏi Tinh tế] Anh em sẽ dùng hết bao nhiêu GB bộ nhớ trong máy điện thoại

Mình có cảm giác dung lượng bộ nhớ trong đang phát triển mạnh hơn nhu cầu của chúng ta quá nhiều. Note 9 phiên bản 512GB, nhiều điện thoại cao cấp khác cũng có lựa chọn 512GB. Rồi ngay cả Nova 3i ở mức giá 7 triệu đồng cũng có dung lượng bộ nhớ…
tinhte.vn
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy
@lat4ever83 Vừa bàn phím, vừa cảm ứng, rứa mới thức thời, chiến hầu như mọi thứ 😁
VNGx192
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn 6s chụp ảnh và chat chit. 5s nghe gọi. dùng được cả ngày. muốn con ios 2 sim không tai thỏ quá.
@VNGx192 Mua Xsmax rồi cài Notch Remover là thoả mãn ước nguyện ngay thôi 😁
IMG_2243 copy.jpg
VNGx192
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 cần JB k bác
Ko cần vì app đó nằm sẵn trong App Store, bạn search từ khoá đúng trong hình sẽ thấy ;)
Iphone 8 plus để chơi game, redmi note 5 cho công việc, thấy cũng rất thoải mái các bạn ạ
@lamtien338 Mình đi làm toàn cho vô balo, đi chơi thì xài túi bao tử, thật sự vô cùng hạn hữu mới bỏ túi quần 😁
@crazysexycool1981 Túi quần giờ thật là nhỏ bé. Hơ hơ
@lamtien338 Do AE càng lúc càng xài điểm thoại cỡ bự đó, tầm chục năm trước lần đầu thấy SS ra mắt chiếc Galaxy Tab 7" mà thấy choáng, to như cái bàn guốc, giờ thì smartphone gần ngang bằng với kích thước này rồi 😁
@crazysexycool1981 Chuẩn lun.nhưng thực sự trải nghiệm trên màn to vẫn sướng hơn nhỏ
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Combo mình cũng như bác chủ nhưng của e là ipx . Kon k1 e chỉ sài khi ip đag sạc ngoài ra chả lzi nữa 😆)
@djbuj Gần giống cặp đôi mình đang xài: K2 vs X 😁
Trước nay A vẫn đang sử dụng song song 2 HĐH: 1 Android & 1 iOS nhé Quân 😁
jimmybk
ĐẠI BÀNG
4 năm
IOS + GALAXY NOTE mới là đỉnh cao cho công việc
@jimmybk Fold & iOS mới tối thượng cho công việc nha 😁
jimmybk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 tối thượng làm sao mà bằng đỉnh cao được :D
@jimmybk Chuẩn. Đỉnh của đỉnh
Dùng từ lâu rồi. Iphone máy chính cho liên lạc, ảnh giải trí. Android công việc gì! chỉ là máy phụ. Công việc trên laptop & ipad.
@Xmatphon Chả bù với mình, iPhone luôn là máy sơ cua, máy chính là Android (K2), nếu ko fải K2 thì chắc mình cũng chả xài Android 😁
Cám ơn bạn đã chia sẻ
@phucprolangtu "Chia sẻ" chứ ko fải "chia sẽ" bạn nhé 😁
@crazysexycool1981 Đã chỉnh lại rồi bác nhé!
@phucprolangtu Nhiều AE hay gõ lộn từ này nhỉ 😁
Vẫn thích blackbery 😃
@hongphuc1992 Thích BB là tốt rồi, ít nhất giữa cái thời loạn lạc trong hàng đống loại cảm ứng thuần thì 1 chiếc BB với bàn phím cứng vẫn mang 1 sắc thái riêng biệt 😁
Rất hay.
Mình đang dùng 7+ lock và Xperia 1 😃
@Gd165 đi biên giới vẫn ngon lành, vậy chắc là sóng ngon 😁
@crazysexycool1981 được cho nên cứ cầm xài thôi bác 😁
@Hassler Mình hay dị ứng với bản lock, xưa quen khái niệm này từ thời 3gs, 4/4s :D
@Hassler Ko biết lock h dùng sao,trước 1 đợt dùng 4 lock mà cực dã man
Sử dụng cả hai hệ điều hành iOS và android cũng nhiều thú vị phết.
@minhthanh255 Biết được cả 2 thế giới riêng biệt 😁
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng 1 con ip8+ và 1 chiếc Nokia 2
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@SaiO Mình sau này chắc cũng mua nokia trải nghiệm thử
@Gd165 mua hẳn nokia 5 dùng mới ngon,2 dùng 1 thời gian chậm lắm

Xu hướng