Mình đang dùng vespa sprint chạy đc 300km thôi. Mình muốn thay nhớt và đang phân vân 2 loại này

CamJiu118
30/11/2020 14:44Phản hồi: 29
Mình đang dùng vespa sprint chạy đc 300km thôi. Mình muốn thay nhớt và đang phân vân 2 loại này
Mình đang dùng vespa sprint chạy đc 300km thôi. Mình muốn thay nhớt và đang phân vân 2 loại này, Nomad mình nghe bảo chạy bốc với mát máy lắm còn pennzoil thì cũng khá tốt. Mình ở ngoại thành ngày đi tầm 10km thôi. Mọi ng cho mình xin ý kiến 2 loại này nên dùng nào với có đề xuất nhớt nào khác cũng đc. Cám ơn
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
Ko cần thiết bạn, ra hãng thay là dc rôi
@beeP970 Do mình sợ nhớt castrol ko tốt thôi
Xe dưới 2000km không nhất thiết phải dùng nhớt hiệu năng cao,bởi trong thời điểm xe mới cần thời gian chạy rà cho trơn tru chi tiết loại bỏ hết những mạt kim loại từ các chi tiết máy khi còn mới chưa có sự ăn khớp với nhau.
Sau khi 2000km với 2 lần thay nhớt để làm sạch động cơ thì sau 2000km "hẵng" sử dụng nhớt Tổng hợp toàn phần.Khi đó sẽ tối ưu nhất công dụng nhớt Tổng hợp toàn phần & động cơ cũng hấp thụ được những ưu điểm của nhớt xịn.
Còn nhãn hiệu thì tùy theo cách chạy xe & cảm nhận của mỗi người,tốt nhất bạn cứ trải nghiệm 1 loại nào đó (miễn nhớt thật,đúng thông số) Qua thời gian hoạt động,chưa ưng thì đổi loại khác
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
dòng này nhớ thay 1,2l nhé, nhiều người chỉ đổ chai 1l không đủ nhớt.
Vote Pennzoil, do nó là nhớt dùng được cho ô tô. Ra hãng toàn thay castrol máy siêu gào
Nên đọc kĩ sách hdsd để xem dung tích nhớt là bao nhiêu
TeoLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
-xe anh còn trong giai đoạn rodai.

-anh chạy đến 500km rồi thay combo nhớt hãng xong chạy đến 1000km rồi bắt đầu thay nhớt tốt hơn.

-2 dòng anh nêu thì em đang kinh doanh pennzoil nên biết khá rõ về pennzoil. Pennzoil cực bốc ga đầu, cực êm, ga giữa ko xào, mượt, nhẹ xe.

-nhu cầu anh đi phố như trên thì pennzoil hợp lý, còn nếu đi đường hỗn hợp nhiều thì nên chọn w40, độ bốc sẽ thấp hơn bù lại sẽ êm hơn.
@Thái Tâm Nghiên Đổ nhiều hơn cũng không nên nhiều quá sẽ "sặc nhớt" khiến khoảng không gian bên trong động cơ ko còn đủ làm nhớt bị "sộc lên pô E" nha
@bongxu_79 em đổ nhiều hơn 30% cũng thấy xe bình thường, chả có ảnh hưởng gì
@bongxu_79 Yep, bác tư vấn chuẩn ạ.
Nếu đổ đúng thì khoảng không gian trong động cơ đủ, tạo áp suất đủ để nhớt văng lên bôi trơn ắc piston và lòng xi lanh, nhiều quá sẽ ko văng đc, nhớt bị ép sộc lên pô air, đó là lý do tại sao đổ nhiều nhớt bị nặng máy.
Với xe ga khi đổ nhớt lap quá nhiều sẽ gây ra hiện tượng xì các phớt nhớt ở trục lap, trục bánh sau, ốc đổ hoặc xả
@Vịt Tập Bay Không phải tự nhiên mà NSX họ đã tính toán & ghi chú rõ ràng trên sp để NTD có thể biết được dung tích giới hạn.
Kể cả đường ống thông khí động cơ (xe ga nhiều hơn xe số) không được để bị gập, tắc khiến carte động cơ bị chân không
Hi
loại nào mình thấy cũng okie, tuy nhiên vespa đi penzoil thì chọn W40 thì ok hơn bạn nhé, khi đổ nhớ đổ 1,2-1,3 lít. tức là đổ hơn 1 chai, mua 2 chai giữ lại để lần sau đổ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019