Mình đang là sinh viên năm 3, thì trước mình nghĩ là chỉ học tập thôi nên là mua 1 bé vostro 3400...

minhle229
21/6/2022 10:49Phản hồi: 18
Mình đang là sinh viên năm 3, thì trước mình nghĩ là chỉ học tập thôi nên là mua 1 bé vostro 3400 thôi. Giờ thì mình có làm Editer cho 1 ông anh nên là đang có nhu cầu đổi máy. Thì cần cấu hình mạnh và bảo hành tốt ạ, giá thì 25tr ạ. Nếu làm edit clip như vậy thì Dell có dòng nào ổn không ạ tại mình nghe là bên đó đang có bào hành tốt mà còn được cài Win Bản Quyền ạ. Ngoài ra, mọi người có thể cho em xin một ít kinh nghiệm khi đi làm cho người khác được không ạ ? Tại em thấy môi trường làm việc khá khó, em có thằng bạn cũng đang đi làm kiếm thêm nhưng nó muốn làm thì làm không thì thôi, thì theo mọi người thái độ và trách nhiệm của một người đi làm công ăn lương như em thì nên như thế nào thì được ạ ?
Em xin cảm ơn về góp ý mọi người ạ.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uelgF1L
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước tiên thì e còn đi học nên là kiến thức về máy móc còn hạn chế. Ban nãy em có gửi bài lên đây để nhờ tư vấn thì biết được hàng Dell cũng khá oke, e cũng thuộc dân chơi game, cũng muốn tìm máy có hiệu năng mạnh, e nghĩ editor cũng vậy á. Có gì a xem qua con Dell G15 5515 thử nha, chơi game tốt thì e nghĩ ngành edit cũng chơi được á
bemmmmme
ĐẠI BÀNG
2 năm
@uelgF1L G15 5515 hay dược dân công nghệ và DellFan nói ví von là Alienware tầm trung á
uelgF1L
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bemmmmme đúng bạn ạ, hồi con Alien mới ra cứ nghĩ nghĩ sao Dell làm ra một con máy xịn xò như vầy mà phân khúc giá ở tuốt trên cao sao tiếp cận được người dùng, ai dè mới biết Dell dựa trên con 5515 để phát triển lên con Alienware hiện tại. Cũng có thể nói 5515 là phiên bản có giá "mềm" nhưng vẫn đảm bảo hiệu năng của một con Alienware
minhle229
ĐẠI BÀNG
2 năm
@uelgF1L Mình cảm ơn bạn nhìu ạ
minhle229
ĐẠI BÀNG
2 năm
@uelgF1L Mình cũng thấy Alienware cũng, nên chắc là G Series hoặc Alienware
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
làm design kiểu 2d làm video thì nên build pc kiếm cơm ngon hơn hoặc máy gaming + màn rời thật đẹp để làm design do tầm này mua ultrabook về render video,ảnh rất hại máy còn làm nhẹ về ảnh hoặc illustrate thì bác cứ mấy con ultrabook như zenbook, xps hay swift mà chơi mua thêm cái bảng vẽ nữa là ngon ( vẫn phải mua màn rời để làm việc cho thoáng chứ 15.6 inch làm vẫn hơi tù)
nguyencoi
TÍCH CỰC
2 năm
Giá đang siêu tốt tham khảo nhé
Chinh135
ĐẠI BÀNG
2 năm
tui thấy mấy dòng G là ổn với bác đó bác xem thử nha :v
tui thấy con vostro 5420 ổn hơn á bác, có dòng chip intel 12th với bảo hành này nọ đỉnh lắm
Nhatkhoine17
ĐẠI BÀNG
2 năm
Edit được mà chơi game được thì bác xem thử mấy con G series á bác, cụ thể là con G15 5515 nè
Nhatkhoine17
ĐẠI BÀNG
2 năm
Với bên Dell bảo hành này nọ cũng ổn lắm á
sozuoka
TÍCH CỰC
2 năm
Tầm 25tr thì MSI GF66 (bản i7) là một lựa chọn cực kì đáng quan tâm, màn hình có độ phủ màu rộng 100% sRGB (nôm na là hiển thị được nhiều màu sắc hơn, phù hợp cho công việc đồ họa), cấu hình cũng mạnh.
Việc em mới ra trường đi làm thì cần có tinh thần cầu thị và ham học hỏi, ngoài ra việc giao lưu tạo quan hệ tốt với đồng nghiệp cũng là cần thiết. Nhưng mà còn trẻ thì vẫn nên làm thử ở nhiều nơi khác nhau nếu có cơ hội, nhằm có sự so sánh và cái nhìn đầy đủ hơn về môi trường của các công ty/doanh nghiệp. Chúc em may mắn
Hun cái nè
bemmmmme
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sozuoka hay quá ạ
bemmmmme
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lap dùng để Edit thì ông nên chọn những dòng chip cao và nó được build tốt á, có thể kể đến là các dòng Gaming của Dell hoặc dòng XPS nè
bemmmmme
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trả lời câu hỏi thứ 2 của bạn thì cái này tùy vào từng người. Nếu mà ngta có "cơ" từ nhỏ rùi thì ngta chỉ đang làm trải nghiệm thôi, nói chung là không quan trọng tiền bạc tại vì "cơ" ngta lớn quá mà
G15 5515 nha bác ơi hơi xịn xò luôn
hcts
TÍCH CỰC
2 năm
Nói thật edit clip thì b cứ xúc con laptop gaming 20tr xong thêm cái màn rời 5tr. Màn rời vừa đúng màu, vừa rộng rãi chứ cái laptop k tù lắm. Bây giờ 20 có con Victus ngon choét rồi, màn hình con đó 16.1 inch nữa chứ
25tr thì k có con nào màn hình đủ để làm mấy việc đó đâu. Giải pháp tốt nhất là làm con Victus 16 giá tầm 18 củ, nâng cấp RAM lên 32GB rồi làm thêm cái màn rời 4 củ nó ổn hơn nhiều một con gaming 25tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019