Mình đang thêm ssd cho con dell 5568. Ae cho mình hỏi chuyện gì đang xảy ra vậy ..huhu. Sao thanh...

anhdepzaiô
27/4/2019 5:12Phản hồi: 29
Mình đang thêm ssd cho con dell 5568. Ae cho mình hỏi chuyện gì đang xảy ra vậy ..huhu. Sao thanh...
Mình đang thêm ssd cho con dell 5568. Ae cho mình hỏi chuyện gì đang xảy ra vậy ..huhu. Sao thanh ssd lại ngắn ngủn và cách xa con óic thế kia. Thế này thì cố định e nó thế nào 😔(
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

triquyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua sai loại
Không tìm hiểu loại cổng nào trước khi mua là một cái tội lớn. Tội này đáng mua loại ổ ssd khác!
@phatkrongana tìm hiểu thì ai cũng nói máy này cổng M.2 2280 SATA (chủ thớt cũng mua 2280) nhưng thực tế nó là 22110, mà cái "thực tế" này lại hi hữu nên không trách chủ thớt được
dùng băng dính xốp hai mặt dán mặt dưới ssd nhé
quocturtle
TÍCH CỰC
5 năm
quầy, ssd dùng cho lap có nhiều loại. Trước khi thay bác lên mạng search thông tin về dòng ssd tương thích trước rồi mới mua sau.
Con này h ra cửa hàng hỏi trả bù lỗ được ko thôi. Ko lên mạng bán lại 😆
Tội nghiệp bác. Coi như bài học
@quocturtle Cơ bản là do Dell bạn ạ, họ sản xuất không đồng nhất, nếu lên mạng search thì nó ra kích thước 2280 và hầu như máy nào cùng model với chủ thớt cũng lắp vừa, nhưng máy của chủ thớt lại khoảng 22110. Mình còn gặp trường hợp không theo chuẩn size nào cả cơ, nó khoảng 2285 (cũng của Dell).
quocturtle
TÍCH CỰC
5 năm
@truongthainguyen Vậy hẻn 😁 Ko biết mình chuyện xài thinkpad thì mấy cái ổ ssd Think chuyện chơi 2242.
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới mua thì ra đổi lại, mua online thì đổi với shop và bạn chịu phí ship 2 lần
@laodaivuong Hình khoảng cách đó nó cỡ 22110 và rất ít chỗ bán loại ổ này.
cái tấm cuối làm liên tưởng là ko chọt tới điểm G
jsminhnguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
hình như là SSD bác mua la M2 sata, con của cái máy là M2 PCIe
@jsminhnguyen NVMe và SATA vẫn cũng kích thước được
jewelanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái bác mua là m2 nvme, còn máy của bác chỉ nhận được m2 sata thôi
@jewelanh Mã ssdsckkw180h6 = M.2 SATA Intel 540s 180G, mà NVMe với SATA vẫn cùng kích thước được mà
msnori
TÍCH CỰC
5 năm
Cái bạn mua là ssd m2 sata (3 chân) còn cổng ở trên máy là nvme pcie (2 chân)
@msnori Thế cứ 2 chân thì nó phải là NVMe à bạn? Bạn sai nhé, vẫn có ổ NVMe 3 chân và vẫn có cổng M.2 2 chân nhưng không hỗ trợ NVMe nhé, và có máy thì 2 chân hỗ trợ combo luôn, thích gắn loại nào cũng được. Riêng chủ thớt 100% SATA nhé. Còn nữa, NVMe và SATA đều có thể cùng kích thước được.
Paimon
TÍCH CỰC
5 năm
@truongthainguyen Chính xác, SATA và NVMe chỉ là cái chỉ tốc độ thôi, còn chuẩn kết nối và kích thước nó như nhau à
Chủ thớt dán băng dính là được nhé, chia buồn vì Dell làm ăn hơi chán.
Bạn mua sai loại, cố định thì có cách nhưng ảnh hưởng về độ giữ nhiệt, vậy nên cách tốt nhất là mua Ssd đúng đổi lại
cái này do bạn mua ko đọc rõ rồi, ssd này dạng khác, ssd loại này nhiều dạng lắm. mình cũng từng mua nhầm 1 con, và đã đổi lại
hieppg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu mà dùng được thì dùng luôn khỏi đổ, chỉ cần chế 1 tẹo cách cố định thôi.
1- đè được nó xuống
2- chặn ko cho nó tuột ra khỏi khe cắm.
Cho mục đích 2 -cắt 1 mảnh nhựa đủ dày bằng thanh ssd, độ dài bằng khoảng cách giữa thanh ssd với chân ốc, chèn vào khoảng trống giữa thanh ssd với chân ốc, để khi đè thanh ssd xuống thì ko còn chỗ để tụt ra được nữa. Có thể dán miếng nhựa xuống đế bằng băng dính 2 mặt.
Cho mục đích 1 - cắt 1 thanh nhựa mỏng dài dài bắt vít vào chân ốc - 1 đầu dài đè cái thanh ssd xuống. Vậy là chắc chắn.
Dell 5568 dùng SSD M.2 sata. Bạn phải mua đúng loại thì mới vưa
@boy8xcodon111 Thì người ta mua M.2 SATA đó thây
Bạn mua SSD M2 SATA loại 2280 nhé, của bác chắc là 2260 nên bị ngắn 1 khúc rồi.
@NDL98_107 Bạn nhìn mã SSD đi, 2280 mà
@truongthainguyen Nó thiếu lỗ ở giữa 2 lỗ trên
@cosmos47 Dell thỉnh thoảng hay trêu khách như vậy hehe
@truongthainguyen Dell QC giờ khá kém
XPS 9570 nhiều lỗi vặt ko fix đc và im luôn
Paimon
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này chắc thuộc loại 22110, loại này ít lắm, bác mua 2280 nên không lắp được là phải! Chỉ còn cách chửa cháy là dán nó lại thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019