Mình mới chuyển từ iPhone X qua iPhone 12, thấy FaceID thay đổi nhiều quá. Hiện tại mình full combo
causelove94
2 thángBình luận: 20
Mình mới chuyển từ iPhone X qua iPhone 12, thấy FaceID thay đổi nhiều quá. Hiện tại mình full combo
Mình mới chuyển từ iPhone X qua iPhone 12, thấy FaceID thay đổi nhiều quá. Hiện tại mình full combo đeo kính, đeo khẩu trang, đội mũ bảo hiểm vẫn mở khoá đc, tiện thật. Lên iPhone 13 nghe nói còn có mở khoá khi xoay ngang nữa.
20 bình luận
Iphone 12 là nhận diện đc khi đeo khẩu trang còn iphone X thì ko có à bạn. Tính năng mới ấy
@lehuuthe1202 12 trở lên mới có bác à 😁
@lehuuthe1202 Đúng rồi bạn, iPhone X mình toàn phải kéo khẩu trang xuống khá bất tiện
@causelove94 Uh, iphone XR của mình nhiều khi kéo khẩu trang để mở, còn ko thì nhập passcode
@nobertflitz Uh, iphone XR của mình cũng ko mở đc khi đeo khẩu trang lun
Nghĩa là ông có che cỡ nào thì Apple nó vẫn nhận ra ông ==> ông sẽ bị lưu record ở tất cả mọi nơi ông đi cho dù ông tắt điện thoại, miễn là chỗ đó có người sử dụng iPhone và điện thoại của họ có tính năng Face ID và có kết nối internet. Hiểu đơn giản là tính riêng tư của ông đã mất từ đây =))
@B1tches keep reporing but can't stop Làm gì có chuyện đó iPhan đã nói chỉ có Apple là bảo mật nhất thôi. Chỉ ghi âm lại những âm thanh khi bạn mây mưa và share cho cả thế giới biết thôi. Ngoài ra không làm gì cả nữa.
@B1tches keep reporing but can't stop @causelove94 tui nói sai gì chăng?
@russia.usa.lc mấy sếp đeo smartwatch nữa =)) nó lấy hết thông số vitals trong cơ thể luôn rồi lập profile quảng cáo và theo dõi LOL
@B1tches keep reporing but can't stop Tào lao
@cuongbk12 Ko sao đâu bạn, tiếp tục xài iPhone đi =)) đừng ngạc nhiên khi có công an tới nhà bạn nói chuyện chỉ vì bạn vô tình ở khu vực xảy ra vụ án ngày hôm đó.
Face id của Apple ngày càng hoàn thiện và phát triển, chứ ko phải làm cho có như 1 số hãng android.
@Đông Hoàng Thái Nhất Ý ông nói là công nghệ theo dõi và nhận diện khuôn mặt của Apple tốt nhất =))
Tiếc là bác không qua iphone sớm
@hongphuc1992 Em dùng iPhone 5 năm nay rồi mà, chỉ là lên đời muộn thôi, ko có tiền để xài đời mới nhất 😆
Lee92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
"full combo đeo kính, đeo khẩu trang, đội mũ bảo hiểm vẫn mở khoá đc"
Sao mình cũng dùng 12 mà sao mở không được ta??
@Lee92 Lúc mình thiết lập FaceID máy có hỏi “có mở khoá với khẩu trang ko” thì mình chọn có.
Thứ hai nữa bạn vào mục FaceID chọn Thêm kính, sau đó đeo kính vào để quét khuôn mặt lần nữa.
Vậy là đc rồi, lúc này nếu đeo khẩu trang (và đeo kính), máy sẽ báo chú ý vào màn hình, bạn nhìn thẳng vào màn hình và đưa máy lại gần chút là mở đc.
Nếu chưa đc thì bạn thử xoá FaceID rồi thiết lập lại xem
@causelove94 ồ, thì ra là vậy. Apple dụ ông đưa thông tin cá nhân và nhận diện khuôn mặt cho nó. Ko hiểu sao ông lại đồng ý đưa hết cho nó để giờ ông đi đâu nó cũng biết =))
@causelove94 ồ, thì ra là vậy. Apple dụ ông đưa thông tin cá nhân và nhận diện khuôn mặt cho nó. Ko hiểu sao ông lại đồng ý đưa hết cho nó để giờ ông đi đâu nó cũng biết =))
bkoymntv
TÍCH CỰC
2 tháng
@B1tches keep reporing but can't stop Anh cho em hỏi với quyền riêng tư đã bị theo dõi bằng iphone xung quanh là như thế nào em chưa hiểu ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019