Mình mới mua eFootball PES 2021 SEASON UPDATE trên Steam, 16.9 có thể chơi

Trưởng Anh
7/9/2020 10:26Phản hồi: 107
Mình mới mua eFootball PES 2021 SEASON UPDATE trên Steam, 16.9 có thể chơi
pes 2021.jpg
PES 2021 vào ngày 16 tháng 9 tới trên các hệ máy PlayStation 4, Xbox One và PC (Steam). Theo một số nguồn tin thì một số khu vực sẽ được chơi trước từ ngày 13 trên hệ máy PS4. PES 2021 sẽ chỉ là một bản Season Update của PES 2020 mà thôi.

PES 2021 sẽ có 2 bản: Standard Edition và Club Edition (gồm những CLB nổi tiếng) với mức giá trên Steam lần lượt là $29.99 và $34.99.
Bản Club Edition sẽ có thêm một số ưu đãi riêng như CLB đá xếp hạng, xây dựng đội hình tặng huyền thoại, tặng coin,... Bản mình mua là ARSENAL EDITION.
Nếu tài khoản Steam của bạn vùng quốc gia ở Việt Nam thì sẽ không mua được PES 2021. Để chuyển vùng quốc gia thay vì việc chỉ cần đổi IP sang quốc gia khác thì bây giờ sẽ phải làm nhiều thao tác phức tạp hơn. Bạn phải thêm thẻ Visa, Master Card ở quốc gia khác (đã fake ip) và mua một game bất kỳ rồi mới có thể chuyển vùng Store trên Steam được. Sau khi đổi vùng quốc gia xong có thể mua PES 2021 như bình thường!
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon ghê, chúc mừng
Mình vừa không thích không xem đá banh cũng không thích game đá banh. Thanks mod đã update.
@Phucnguyen11 ông lên đếm lại xem nhiều người là bao nhiêu người? và đừng cho rằng nhiều người nghĩ 1 vấn đề là đúng thì nó sẽ đúng, nhận thức thế thì sai lầm lắm 😃
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air 5 hay 6 người cũng là nhiều rồi chứ ông còn muốn bao nhiêu nữa? Nói chung cũng ko phải vô cớ họ nói vậy.
@Phucnguyen11 🙂
@Nam Air Cmt câu vô duyên vậy cha nội.
Tiếc là Messi không đi khỏi Barca được, cậu này hiền và tin người. quá
@junjihoon Cũng có thể bạn đúng
lamtd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungking Sau tất cả những thất bại ở tuyển QG, tui cũng muốn bỏ huống chi là Messi 😁, nhưng đâu phải muốn bỏ là bỏ được, vì cả nước và thủ tướng kêu gọi năn nỉ mà, còn ở CLB thì cả Laliga & Barca kéo lại trong khi người đại diện ko phải là tay mơ, nếu kiện tụng cũng khó về lý về tình!
@trung76 Bạn giải thích cũng vô ích. Tư duy của bọn anti fan nó không có logic đâu. Mồm chúng nó vẫn ra rả rằng Messi nhu nhược, yếu đuối không đủ nhiệt để làm đội trưởng nhưng mặt khác vẫn bảo Messi đứng sau giật dây này nọ. Nói chuyện với chúng nó thì cũng như đánh đàn cho trâu nghe thôi 🤣
Nếu bàn luận về cầu thủ thì nên bàn về cách họ đá thôi. Còn bàn về tính cách, đời tư như kiểu chui gầm giường nhà họ thì đừng.
@justinut0909 Bọn fan xi lùn ngu thật
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hồi bé bị bóng đập vào mũi chảy máu cam, lớn lên thay vì đá bóng thì mình đá bia =))))
@Chân Dài Tưởng đá p** chứ😂🤣
vphuongexv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình từ những năm 2000 đã chơi Fifa cho tới bây giờ. Cũng vừa Pre-order Fifa 21. Cơ mà năm nay tận tháng 10 mới chơi được.
cothach
TÍCH CỰC
4 năm
@vphuongexv mình chơi từ 1998 tới 2006 rồi nghỉ, chừng quay lại chơi PES 2020 thấy phức tạp rố rắm quá
vphuongexv
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cothach Mình vẫn thích chuyển động của Fifa hơn Pes, cảm giác chân thực hơn. Một điểm thích nữa là bản quyền các giải đấu của Fifa trội hơn Pes nhiều.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
4 năm
Hồi trc còn mê game bóng đá lắm nay lại thấy mấy game bóng đá hút máu kinh dị, mùa mới ra là 1 bản mới, bán lại đĩa cũ như cho mà cũng ít ng mua . Giá trị chơi lại hầu như thấp. Nên mình cạch luôn. Cải tiến thì ko có gì qá nhiều ngoài trừ update chuyển nhượng. Từ đó mình cạch luôn game đá bóng 🤦🏻‍♂️
@bikid_18_2 có bạn bè ra quán chơi cuối tuần cũng hay mà, tuần mình ra quán PS4 1 lần để đá, nhưng dạo này ở nhà hơi nhiều nên mua bản PC
@bikid_18_2 Giá trị chơi lại cả năm trời còn gì ( ngày nào cũng chơi )
Cả đống game nhập vai chơi có vài ngày end game đấy thôi
bikid_18_2
TÍCH CỰC
4 năm
@long chong xang cái này tuỳ cảm nhận mỗi người thôi bạn, đối với mình đá pes hay fifa thì vài trận cũng mệt rồi. Với cả mình thì ko có time ngồi 2-3h với máy game, đâu có 1h là off máy ròi
GoldChick
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rồi kiếm visa nước khác ntn thì k thấy nói nhỉ? =))
trungking
TÍCH CỰC
4 năm
@GoldChick thử cứ nhập visa VN rồi chọn quốc gia (tốt nhất đông nam á) rồi thanh toán xem
GoldChick
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungking steam giờ xác định store qua thẻ mà bác. Bác dùng thẻ vn thì k mua dc game bị cấm ở vn
Chơi PES đến bản 2016 thì chính thức bỏ, nhưng PC thì toàn chơi bản Cờ Rắc 😢
Ngon rồi
mua fifa ngon hơn
Ngon ghê. Bảng di động lam ngon tí thì tốt nhỉ
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn nào chơi chế độ club mới thấy hút máu y như FUT của FIFA. Bản 2021 là 1 bản riêng biệt, gọi là update của 2020 vì cơ chế gameplay không đổi nhưng đồ hoạ cầu thủ, sân vận động và chuyển nhượng có cập nhật.
Đã thanh lý toàn bộ PS4 chờ PS5. Mua về cũng ít chơi nên chờ PS5 😆
yugiking0
ĐẠI BÀNG
4 năm
nên quất lun con ps4 chơi cho có cảm giảm :
- pro tầm 6,5 chai cũ .
- slim tầm 4.5 chai cũ .
chơi phê loài hơn 😃
@yugiking0 tivi nữa =)). tốn chỗ lắm, trước cũng có đủ bộ
bikid_18_2
TÍCH CỰC
4 năm
@yugiking0 chuẩn rồi bác, làm con Ps4 giờ vẫn còn khối game để chơi. con Ps4 Pro vẫn cân được tạm tạm khi chơi 4K. Ps5 ra thì giá nó phải 2-3 năm mới ổn đươc, chưa kể time đầu game cũng sẽ ít và máy cũng chưa ổn định. Đa phần các đời đầu lỗi khá nhiều, thậm chí nhiều khi đc vòng đời 2-3 năm Sôny lại làm thêm bản Pro nữa và với số lượng game hay đồ sộ trên ps4 thì chờ đợi vẫn qá hạnh phúc <3
Mod ăn chơi thiệt
Nhanh vậy, 😁 chúc mừng bác nhé. mặc dù mình không thích lắm PES
mjhungvit
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng vừa mua, nhưng là pre order trước bên shop. Có 450k thôi
@mjhungvit Mua ở đâu thế bạn
mua luôn acc steam luôn hay chỉ game thôi
mjhungvit
TÍCH CỰC
4 năm
@long chong xang Mua game bạn ạ, acc thì của mình. Bạn pm cho web Zuu.vn á
nima1984
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thần tượng Ronaldo Nazario mà bản 2019 trở lên éo còn, bùn dễ sợ, toàn phải chỉnh face dựa trên youtube hướng dẫn😔(((
Giờ chỉ có time chơi bản eFootbal trên Mobile
Mr. GB
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungtu Cùng hoàn cảnh với bác😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119