Mình mới mua em Xiaomi redmi note 9s mới cứng, khi dùng chức năng điều khiển từ xa cho tivi Sony, S

Du800 Thuy
17/4/2020 11:36Phản hồi: 13
Nhiều khi ko cùng tần số á bạn, nên máy điều khiển ko dc. Mình nhớ là trong app remote của Xiaomi có nhiều tần số cho mình chọn, bạn đã thử hết chưa?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trgthntn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhiều khi ko cùng tần số á bạn, nên máy điều khiển ko dc. Mình nhớ là trong app remote của Xiaomi có nhiều tần số cho mình chọn, bạn đã thử hết chưa?
Du800 Thuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thử đến cái 30 rồi, nản quá nên mới post bài, giờ đang dùng tạm qua con RM3
trgthntn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Du800 Thuy Tức là bạn thử dc trên con Xiaomi khác nhưng 9s mới mua thì ko dc hả?
Du800 Thuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trgthntn À mình đang chạy tạm trên con broadlink Rm3 mini
Du800 Thuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình test cổng hồng ngoại vẫn sống, có báo đèn sáng khi bấm
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như mấy con chíp đời mới chưa cập nhật tần số mới thì phải mình cũng gặp tương tự với con chíp snapdragon 665 trong khi con chíp 625 và 660 thiết bị nào cũng điều khiển được
Bạn lên chlay cập nhật đi, hoặc là bạn gỡ cài đặt cập nhật rồi vào chplay cập nhâth
Du800 Thuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 Mình chạy cập nhật cho ứng dụng rồi, chắc đợi thời gian nữa
tony_adams
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có 2 app điều khiển, xóa 1 cái đi b nhé
mrphongpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
bạn vào chplay xóa cái peel remote đi là đc ..nó cài đè lên cái kia
Du800 Thuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrphongpro Quả đúng như bạn bảo, mình sử dụng được rồi, thanks
@mrphongpro Sao mình làm như bạn hướng dẫn mà sử dụng vẫn không đc. Như mình muốn điều khiển máy lạnh hay tivi là phải lại gần thiết bị mới chỉnh được còn đứng xa khoảng 1.5m là không đc. Bạn còn cách nào không hướng dẫn mình với. Xin cảm ơn bạn nhiều.
@Du800 Thuy Bạn ơi, m lên chplay tìm peel remote thì mình k cài bất kì một ưd nào cả, chỉ có mỗi mi remote thôi. Mà cái mi remote này vẫn k h.đ được bạn ơi. Dùng fb ib mình hỏi chút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019