Mình mới mua Tivi Sony X90J, mình muốn nâng cấp hệ thống âm thanh để xem Netflix cho đã
KㅤEㅤN
2 thángBình luận: 128
Mình mới mua Tivi Sony X90J, mình muốn nâng cấp hệ thống âm thanh để xem Netflix cho đã
Mình mới mua Tivi Sony X90J, mình muốn nâng cấp hệ thống âm thanh để xem Netflix cho đã.

Do nhà mình nhỏ ko có nhiều diện tích kê đồ nên chỉ muốn chọn loại có 1 thanh Soundbar đặt trước Tivi cho gọn. Mấy loại thêm cục sub ngoài là ko có chỗ để.

Mình đang hướng tới loa Soundbar Sony HT-X8500 do có tích hợp loa trầm luôn, trong tầm giá 6tr như loa này có lựa chọn nào tốt hơn ko ae?
128 bình luận
Rất ok bạn. Mình đang dùng tv sony + loa thanh đó nè 😁
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@doctortuanruong Em múc rồi bác, TV vs Soundbar đồng bộ Bravia với nhau luôn dùng cũng tiện. Công nhận là nó thay thế hoàn hảo cho loa TV 😁 Phù hợp với không gian & nhu cầu của em.
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ThânChâu Em lấy con HT-X8500 mới chưa tới 5tr, tầm giá này cũng hợp lý rồi bác nhỉ?
@ThânChâu 12tr mà không hơn 6tr thì bán cho ai 😆
nonut
CAO CẤP
2 tháng
Bạn chơi luôn bộ loa 5.1 thử đi sẽ thấy xem phim rất đã chứ loa thanh này chỉ nghe 2.1 là ổn thôi
nonut
CAO CẤP
2 tháng
@linkingok Mình thì thay bằng việc kêu ca nhà ko có chỗ thì sẽ tự xử lý vấn đề vị trí đặt.
Đã tốn tiền mua con tivi to đùng, để chiếm 1 chỗ to đùng ở phòng khách mà lại còn kêu chật chỗ để cái loa vệ tinh và loa sub (trong khi đó hoàn toàn có thể làm thêm kệ, gắn tường/trần các kiểu.
@layhon Google ra hết mà bạn, IoT giờ dùng bluetooth mesh hết, trước mình cũng nghĩ 2.4Ghz như bạn nhưng nó có lý do cả, Google có luôn
@nonut Mình cũng khoái đã chơi AV thì ráng cho phê chút, mua dàn 5.1 mở phim, nhạc cho sướng. Mà thôi, với chủ thớt vậy là đủ, cứ chiều đi
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nonut Nhà em rất rất nhỏ mà cái gì em cũng chơi to nên ko có nhiều diện tích bác à, riêng cái TV 65" chiếm hết cái kệ TV rồi nên ko còn bất cứ 1 chỗ trống nào đặt cục sub. Buộc phải chọn phương án SoundBar để thay thế cho loa TV chứ em biết 5.1 hay 7.1 sẽ OK hơn. Sau này có nhà lớn rồi đầu tư sau bác ah 😁
5.1 luôn đi bạn
@Phùng Sang Nhà không có chỗ để
@nem nướng nha trang Đề nhờ sang nhà hàng xóm
@cuong_pham 208 Ok.
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 tháng
hơi đắt, làm đôi loa 2.0 là đẹp
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dung89sr Đặt ở mặt bàn dưới chân TV đẹp luôn bác ạ, con này cũng 2.1 giả lập âm thanh vòm thôi bác ah 😁
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@KㅤEㅤN giả lập mà bác, cá nhân em thích 2.0 riêng biệt hơn 😁
Không có sub thì không ăn thua, xem phim hành động thì chán
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Nguyen Hoa 13 Đúng đó, hành động hay tình củm gì cũng cần cái chất âm trầm mới thấm.
Cái phim "The six sense" là phim tâm lý nhưng không có sub thì ko nên coi, không nổi da gà đâu...
SoulEvil
TÍCH CỰC
2 tháng
@NguyenCali Bỏ tiền mua sub vài chục triệu là nổi liền ah. Còn nổi gì thì hên xui :v
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Nguyen Hoa 13 Em múc rồi, test nhạc vs mấy bộ phim trên Netflix, Kodi... thì thấy hay hơn loa TV 69 lần 😁 Phòng em nhỏ chưa tới 20m2, khoảng cách từ chỗ ngồi đến loa chưa tới 2m nên em thấy con này vừa đủ với nhu cầu bác ah.
@KㅤEㅤN Nghe theo cảm nhận của mình thôi.
akira6789
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con x90J mua bao nhiu vậy bác, cả tháng nay đang phân vân chưa dám múc
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@akira6789 Em lấy con 65" giá 28tr bác ah
cuibapvt88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@KㅤEㅤN Con LG Oled 55cx cũng khoảng tầm đó, sao bác ko múc e nó
akira6789
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuibapvt88 OLED sợ sau 1-2 năm bị lưu ảnh ko nhỉ
cuibapvt88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@akira6789 Mình có xài đâu mà biết bác ^^, nhưng có tìm hiểu thì ng ta test hardcore cũng tầm 6000h mới bị, mà là xem cùng 1 nội dung hình ảnh ý, e đợi con 65cx xuống giá chắc cũng làm 1 e
Celano19
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đang dùng loa này, phòng khách nhỏ nên để hợp, không quá khắc khe về âm thanh thì mua hợp lý nhé, phim nhạc gì cũng ổn.
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Celano19 Em cũng lấy rồi bác ah, đắn đo suy nghĩ rồi so sánh các kiểu cuối cùng chốt 1 con mới giá chưa tới 5tr. Vừa đủ với nhu cầu cơ bản bác ah 😁
Ko có rear thì chán, đằng này ko sub luôn. 1 bar nhiều channel thì lại kèm sub. Thôi cứ loa tv đi, khi nào dọn đc chỗ cho sub hẵng mua. Tôi dùng loa con 48CX tạm đủ.
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cosmos47 Do em có đầy đủ nguồn phát chất lượng từ thuê bao Netflix, Kodi Vip Fshare... mà nghe loa TV nó ko đc sướng. Nên tìm 1 con Soundbar để thay thế loa TV là chính bác ah, do nhu cầu em ko cao. Em lấy rồi, xem phim khác bọt hẳn đó bác 😁
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mình đang dùng em này đc hơn 1 năm rồi , nếu phòng bé - ngồi nghe cách tv tầm 2m đỏ lại thì okie - hiệu ứng các thứ khá okie . còn nếu bác đợi đc nên xem xét Ht - A7000 sắp ra
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@oliverleo Em cũng múc rồi bác ah, khoảng cách em ngồi cách loa chưa tới 2m. Xem phim thấy sướng hơn 69 lần so với loa TV 😁
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@KㅤEㅤN em này best trong tầm giá rồi , mình lấy với tv sony có hơn 4 tr
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Loa thanh thì gọn rồi nè, nhưng nên chơi loại có Sub riêng thì âm thanh nghe ngon hơn. 😃
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@KㅤEㅤN Ý mình là mua loại soundbar có sub. Sub để dưới gầm bàn hay gầm gường cũng đc 😃
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@LongLife321 Phim này thuộc loại tâm lý, hay, mình coi đi coi lại vài lần. Nhưng âm thanh qua loa tivi hay loa vi tính không sub thì sẽ không thấm được linh hồn của film nha (vì mình cũng đã có lần coi lại ko có sub)
@NguyenCali Tìm trên Netflix ko cóhuhu
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@LongLife321 chắc phải vào hdvietnam.com tìm tải về 😃
KhangThieu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@KhangThieu Em cảm ơn bác nhé, giờ em mới biết có trang này 😁
bluezealot
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thực ra loa sony thì ko ngon lắm. được thì kiếm con yamaha yas-209 cũng ok trong tầm giá. Còn có dk thì sonos arc
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bluezealot Nhu cầu của em cũng ko cao lắm nên TV Sony rồi em mua Loa Sony luôn cho đồng bộ bác ah 😁
5.1 1000w đi bạn, mình đang có 1 bộ đây bcaafn thanh lý
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thanhmaikmt Nhà em nhỏ ko để đc bác ơi
Soundbar mà k có sub thì chán lắm. :3
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mr.Whisky Dù biết thế nhưng nhà nhỏ đành chịu bác ah, nhà em nhiều đồ khủng khiếp nên ko có không gian trống nhiều bác ah.
niknAmu
TÍCH CỰC
2 tháng
Tinh tế làm câi giao diện này rối ccđm luôn…. Phải click 2 lần mới ra đc nội dung bài viết và bố cục phím cũng rối
Hôm bữa mua được con LG SN9Y 5.1 từ LG chính hãng trừ km còn 7.2tr, khá ngon
@Sebastian Ng con này sub to lắm bạn
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Sebastian Ng Em cũng có mấy cái loa Bluetooth của LG nghe rất hay. Do TV Sony nên muốn đồng bộ loa Sony luôn 😁
@KㅤEㅤN Em cũng đang xài Tivi Sony nè bác, cũng định kiếm con sounbar Sony nào mà thấy không bằng được với con LG trên nên mới quất luôn 😁
nếu để chủ yếu xem flim netflĩ thì nên lên 5.1 khác biệt lắm.chứ như hình là để nghe youtube thôi.thời giờ nhiều mẫu loa để lựa và ko dây nên chỗ để ko phải lý do.^^! phòng mình 13m2 đang chơi 5.1 xem flim nè
@Ben bán cá Chuẩn xem phim chỉ có 5.1 trở lên chứ loa thanh giống như ko có chó bắt mèo ăn kít kkk
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ben bán cá Nhà em ko còn 1 chỗ trống nào để loa sub luôn, diện tích nhỏ dưới 20m2 nên đành chọn Soundbar bác ah 😔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019