Mình thích dùng Camera Tele hoặc Zoom 2X trên điện thoại để chụp ảnh, còn anh em thì sao?
vitaminSea
một năm trướcBình luận: 79Lượt xem: 8.635
Mình thích dùng Camera Tele hoặc Zoom 2X trên điện thoại để chụp ảnh, còn anh em thì sao?
Anh em có thể dễ dàng nhìn thấy trào lưu của điện thoại chụp ảnh năm nay chính là ở chuyện cái Camera Tele. Việc tìm ra giải pháp thiết kế để đặt ống kính theo cấu trúc "kính tiềm vọng tàu ngầm" đã phần nào mở ra cuộc đua về việc trang bị ống kính Tele rời, có khả năng siêu zoom. Đơn cử như Oppo Reno 10X với ống kính tele zoom quang 6X (zoom điện tử tối đa 60X), hay Huawei P30 Pro với ống kính tele zoom quang 5X (zoom điện tử tối đa 50X)..còn hầu hết các điện thoại hiện nay đều có zoom 2X để chụp ảnh cả.

Cụ thể với ống kính tele, mình có thêm nhiều lựa chọn cho khung hình khi chụp ảnh hơn. Có thể khai thác hiệu ứng hình ảnh mà tiêu cự tele mang lại, hay đơn giản nhất là ngồi một chỗ và zoom lên để chụp những vật ở khoảng cách xa. Ống kính tele kết hợp với ống kính góc siêu rộng tạo thành "cụm 3 camera" mà các hãng điện thoại cứ đem ra nói miết đó, chúng giúp mình đi chơi, đi chụp ảnh du lịch đã hơn. Anh em nào đã từng dùng máy ảnh thì chắc sẽ hiểu tầm quan trọng của tiêu cự ống kính 😁.

Ảnh khoảnh khắc-camera.tinhte.vn00074.jpg
Chụp bằng zoom 10X trên Huawei P30 Pro ( Focal Length In 35mm Film: ~270mm )

Oppo Reno 10X, anh Bảo @Non@me chụp trong đêm nhạc Rock&Share từ dưới sân khấu.
Tuy là thế, nhưng có người thích, có người không thích chụp ảnh với cái camera tele trên điện thoại này, điều này là dĩ nhiên. Ngay cả khi dùng máy ảnh để chụp, không phải ai cũng thích chụp ảnh với tiêu cự tele cả. Có rất nhiều lí do được đưa ra như...
  • Thích chụp ảnh góc rộng hơn vì cho cảm giác gần gũi, sống động..
  • Chụp ảnh tele thì dễ bị rung lắc, mà tay yếu thì cứ bị rung miết không chụp được..
  • Ảnh tele trên điện thoại chất lượng chưa tốt, nên không chụp..
  • Cần gì chụp bằng camera tele, thích thì tự zoom ra để chụp bằng camera chính được rồi..
  • Thêm cái camera tele mà mất thêm một mớ tiền, hông chịu đâu..
  • Updating...
Anh em có thích chụp ảnh bằng camera tele có trên điện thoại hiện nay không?
2x đây bác
Khá tiện khi chụp khoảng khắc còn k biết sd nó để chụp chân dung 😔
2x trên S9+ sáng nay
@Huyquantic Tiệm nào đây bác
@Huyquantic Có cảm giác kẻo ảnh lại gần mình hơn nhỉ
@hypous @hypous: The Coffee House Signature trên đường Phạm Ngọc Thạch gần Hồ Con Rùa nha bác
@ngonngon1235 @ngonngon1235: Đó là tác dụng chính của kính tele mà bác
Camera Tele chụp ảnh chỉ phù hợp môi trường ánh sáng tốt
những trường hợp ánh sáng yếu dễ mất nét
Chất lượng nó thua cam thường. Môi trường sáng tốt thì chụp sẽ đẹp hơn
K có tele. 😃
Mình thường dí sát camera vào vật thể rồi thêm zoom x2 cho sống động.
Phone với 3 tiêu cự: rộng - thường - tele & cảm biến TOF là quá ổn, không cần đến máy ảnh (vì dùng máy ảnh mà không rành thì xấu tệ).
Nếu điện thoại thì mình thường xài K2 cùi để chụp, đây là tấm mới nhất vừa chụp sáng nay nhân dịp tạm xa HN đi du hí ít bữa 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

cũng khá thú vị
Không thích dùng lắm, cam tele em chụp thấy noise lắm
@mrnhox1590 Note 10 cũng thấy cam tele noise đáng kể so với cam chính luôn
@Dẻ Xương Sườn S 10+ vs xs đây cũng thế bác ạ
@mrnhox1590 Cam dt chụp tele đẹp trong dkien ánh sáng tốt thôi bác. E nghĩ phần nhiều do cảm biến nhỏ quá. Tích hợp nhiều chức năng trong 1 món đồ khó mà đề cao chất lượng được
Nếu đã chụp 2x thì nên chụp từ đầu tới cuối. Chụp mà đảo tiêu cự liên tục dễ bị loạn góc nhìn ảnh sẽ mất nuột.
Óng tele chụp người đẹp hơn với ống rộng, ống rộng chụp nhìn mập lắm.
Mình thích ống rộng 😃
Chụp thích hơn, nhưng màu không đẹp bằng camera góc rộng bình thường, với hay bị nhiễu
Chắc đang quảng cáo điện thoại.
đt em có 1 cam, nào có tele hay gium =)))
@TTThach Gium 😆
@TTThach Bác đang nói đến Pixel 3 ư?
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.978 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.435 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
747 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM