Mình thử đi bộ 15' trên máy chạy bộ so với apple watch series 6 thì máy chạy bộ dc 1.46km còn apple

smoke_and_chill
7/5/2021 7:34Phản hồi: 13
Mình thử đi bộ 15' trên máy chạy bộ so với apple watch series 6 thì máy chạy bộ dc 1.46km còn apple watch những 1.69km. Có 15' mà lệch tận 200m. Mọi người có bị vậy ko? Và khắc phục ntn nhỉ? Cảm ơn các bạn!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple0508
TÍCH CỰC
3 năm
Khắc phục k đc đâu. Máy thì nó ước tính. Còn watch thì nó theo cảm biến. Theo mình watch ok hơn
kenny74can
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Apple0508 Bác có khiếu hài vãi.
Kinh vãi
@Apple0508 Mình thì nghĩ là ngược lại chứ nhỉ? Cơ bản là máy chạy bộ nó tín dc quãng đường và tốc độ chính xác hơn vì nó thiết kế để đo tốc độ quãng đường theo thảm mà nhỉ? Bạn thấy có ổn k?
Cộng lại chia trung bình Pạn, không cần khắc phục gì cả !!!
@TroyNguyen6789 Hic. Thấy có bài nói về việc calibrate apple watch bằng cách chạy ngoài trời, nhưng mà có dc k bạn? Mà cũng k biết là chạy ngoài trời có đúng ko ấy
@smoke_and_chill Thiết bị đo nào cũng mang tính tương đối thôi bạn ơi !!! Làm sao chuẩn xác 100% được. Quan trọng là thành tích chạy bộ của ngày hôm nay tốt hơn thành tích của ngày hôm qua so cùng trên một thiết bị đếm là ok. Còn chạy bộ ngoài trời khác xa chạy bộ trên máy nha bạn !!!
@TroyNguyen6789 Mình có chỉnh độ dốc 1% ở máy chạy bộ và nghe nói nó tương đương chạy bằng phẳng ngoài trời. Có đúng k bác nhỉ?
HUNG VN
CAO CẤP
3 năm
Cái nào cũng dùng cảm biến đếm hết. Và chưa biết cảm biến nào đúng nhất. Vì vậy chỉ mang tính tham khảo thoi
@HUNG VN Thank bác. Nhưng đi bộ có hơn 1km mà lệch đến 200m thì là nhiều quá bác ạ...
Theo mình mang tính tham khảo thôi. Bác cứ lấy con số nào thấp nhất đi coi như số đó làm tham chiếu. Thí dụ mình thường chạy bộ bên ngoài trên aw báo là 11.2 km nhưng mình hay trừ hao xuống còn tẦm 10.5 km cho nó chắc.
@alexcapitalist Thế ra Apple bảo là người dùng calibrate cho chính xác hơn là ko có hiệu quả à bác?
@smoke_and_chill Ah mình ko có ý đó . Do mình trừ hao xuống cho chắc thôi. Cái này ý kiến cá nhân.
@alexcapitalist Bạn chạy outdoor có thấy ngày càng chính xác hơn khi mà calibrate thường xuyên ko bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019