Mình vẫn mong Apple mang Touch Bar trở lại với thế hệ MacBook mới
MinhTriND
4 thángBình luận: 70
Touchbar này vô dụng, nhưng mà chưa đến mức chống lại người dùng 😁
"Gió thổi chiều nào theo chiều đó là ý kiến của mình đối với 1 bộ phận nhỏ fan Apple"

Cái này là về mặt hình ảnh khi nhìn thấy, và cảm nhận thực tế, nó k phải gió chiều nào theo chiều nấy. 2 cảm nhận này nên được đồng bộ và cũng là mục tiêu mà bất cứ người làm product nào cũng hướng đến.

Có những sản phẩm rất đẹp về mặt hình ảnh nhưng trải nghiệm tệ đến mức vô dụng thì chung quy nó thất bại. Họ ồ vì nó đẹp nhưng khi dùng thì nó quá tệ, vậy có lý do gì họ mong muốn giữ nó lại không? Hay họ lỡ "Ồ" rồi nên đành phải ráng tỏ ra tiếc nuối khi nó bị loại bỏ?
Vẫn đang dùng một em touch. 99% thời gian dùng máy thì đa số là k dungf vào nó. Nhưng lúc nghỉ ngơi nhìn vào cũng thấy hay hay. Bỏ đi thì tuy hơi tiếc nhưng có thì vẫn tốt. Hàng fn cũng có bao giờ dùng đâu tới nhiều đâu.
Hữu ích + chưa tối ưu = khác nào vô dụng!
có lẽ touchbar sẽ phù hợp với những ai dùng kệ kê laptop, lúc đó thanh touchbar sẽ ngang với tầm mắt, dễ thao tác hơn chăng?
Cháu nào ko thích thì mua phím cơ hoặc sang lap window mà dùng. Xài hàng Apple thì chấp nhận điều mới mẻ đi nhé
mnx190
TÍCH CỰC
4 tháng
ngoài việc để hiện thị % pin, thời tiết, tăng chụp màn hình nhanh, tăng giảm volum thì chưa dùng gì nhiều với cái touchbar này
susanou
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Lúc dùng máy thực ra mình ko quan tâm đến việc "trông nó ntn" nên mình cần nó tiện dụng trước đã, hình thức tính sau 😂. Vote dẹp!
có cái touchbar vô nhìn cái máy thích hơn nhiều, thấy nó khá thú vị dù ít sử dụng. nhưng nếu bỏ chắc với mình cũng ko sao vì vẫn ko đủ tiền mua con khác, vẫn chấp nhận gắn bó với macbook pro 2019. nếu có cái để tiếc nhất đó là cái khe thẻ nhớ. thèm nó cực nhất là kho bộ nhớ mình sắp full.
Chuẩn, mình cũng giống bác ở chỗ rất thích Touchbar trên macbook pro. Còn 1 cái nữa mình cũng rất tiếc khi apple loại bỏ, đó là 3D Touch, vì không có 3D touch nên mình đành bỏ 1 game ưa thích trên iphone đó là COD mobile vì ko muốn làm quen với thao tác điều khiển khi không còn 3D Touch nữa.
Mà có anh em nào thấy giống mình không: thiết kế của macbook pro 2021 xấu thật, dày như mấy con MD101 ngày trước ấy. Thiết kế cũ của năm 2015-2020 thấy vẫn đẹp hơn.
Nên vừa trang bị dãy phím cứng vừa trang bị touchbar. Bỏ đi nhìn cái máy bị tầm thường hoá.
Tương lai apple sẽ làm phím full cảm ứng và có 1 dòng type-bar 😆
phoipha
TÍCH CỰC
4 tháng
Mình thì lại thích phím cứng.
Đồng quan điểm. Từng rất mê Touchbar và bây giờ vẫn vậy
A thì ko, ko bao giờ mong muốn thứ này trở lại 😌
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Phannam 91
ĐẠI BÀNG
4 tháng
mình đồng ý quan điểm của bạn touch bar rất hữu ích nhất la xem video hiện tua đi tua lại
alohakool
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình cũng thích touchbar. Cảm giác nó có gì đấy tương lai và công nghệ hơn.
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Ít dùng
huymaybe
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình là fan của TouchBar đây, dùng BetterTouchTool (bản trả phí) để custom lại chứ không xài như mặc định và thấy nó hay vô cùng 😆) có thể cài đặt nhiều tính năng khác cho nó nữa nhưng riêng mình thì để cái Dock xuống touchbar còn cái Dock trên desktop thì cho auto-hide đi. Với + thêm desktop switch trên touchbar để mỗi lần chuyển desktop bằng mission control nhanh tiện vô cùng.
Screen Shot 2022-01-18 at 05.31.55.jpg
huymaybe
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@huymaybe free thì có pock https://pock.app/ mà hơi ít tính năng vs cùi xíu.

Pock: Widgets manager for MacBook Touch Bar

Pock is a free, open-source tool that gives you quick access to your favorite controls and services while maximizing your on-screen real estate
pock.app

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019