Mình vừa nhận được lời đề nghị hủy chuyến sau khi đã lên xa Grab. Với lý do tài xế đưa ra là cuốc...
dontask123
một thángBình luận: 23
Mình vừa nhận được lời đề nghị hủy chuyến sau khi đã lên xa Grab. Với lý do tài xế đưa ra là cuốc...
Mình vừa nhận được lời đề nghị hủy chuyến sau khi đã lên xa Grab. Với lý do tài xế đưa ra là cuốc xe 34K thì app ăn 14K, tài xế chỉ còn 20K. Hủy chuyến thì tài xế sẽ chở với mức 30K. Mình trả lời là mình sẽ trả cho bạn tài xế 40K nhưng mình sẽ không hủy chuyến, vì mình không thích kiểu làm ăn như vậy. Một khi bạn đã chấp nhận cuộc chơi thì bạn phải làm theo luật. Nếu bạn cảm thấy không công bằng thì bạn phải điều đình bằng cá nhân hoặc sức mạnh tập thể, hoặc là bạn từ bỏ cuộc chơi. Các bạn khi được đề nghị hủy chuyến thì sẽ như thế nào?
23 bình luận
báo cáo grab kèm bằng chứng thì tay graber đó đóng tài khoản vĩnh viễn
@nebazoc Mình cũng không report. Chỉ nói là mình sẽ không hủy chuyến, vì thế sẽ không fair với app. Cho người ta cơ hội. Dạo này mình cũng thấy các ae Grab kêu tỷ lệ ăn chia mới là Grab hưởng 35% nên cũng hơi căng.
@dontask123 Mình gặp tình trạng này vài lần khi bay về HAN. Họ sẽ chơi trò kêu huỷ chuyến giúp hoặc đưa xe khác vào đón rồi kêu bạn kia nhờ đón giúp (thường họ đậu xe từ xa rồi gọi điện cho mình, dẫn mình ra xe và mình sẽ k để ý biển số xe)
binwin
ĐẠI BÀNG
một tháng
@dontask123 Grab ăn gì đâu bác, thuế của nhà nước grab thu hộ rồi mang đi nộp thôi, grab thực lãnh chỉ mười mấy %, báo cáo tài chính thực ra lỗ chứ có lời đâu
đồng hành cùng bạn, bỏ kiểu làm ăn chộp giật đi
Yêu quá
@hawazz Chuẩn bạn ơi. Mình không thích chộp giật như vậy.
Nếu hủy chuyến thì đồng nghĩa bạn không được Grab bảo vệ, nếu xui gặp phải bác tài chụp dựt thì ăn đủ
Vote report
@hoangminh2018 Lần đầu mình gặp, chứ nếu thường xuyên thì mình sẽ report chắc luôn.
Đồng ý với hành động này của bạn
Theo tôi thì ông nên hủy; đôi bên đều có lợi
Cười vô mặt
@bomduc Nhà của bạn, luật do bạn đặt ra thì bạn có quyền. Ví dụ bạn yêu cầu khách phải bỏ dép khi vô nhà bạn, giờ người ta không làm vậy bạn hài lòng không? Khách có thể chọn không vô nhà bạn hoặc là tuân thủ quy định do bạn đặt ra, vậy thôi. Đối với Grab, họ là chủ nhà, họ đặt ra quy định và bạn có quyền không tham gia cuộc chơi nếu thấy không hợp lý. Ai ép bạn phải đi Grab, ai ép tài xế phải chạy cho Grab mà bạn nói là bắt nạt?
@anhtuan1066 Thì rõ ràng là họ rủ nhau hủy chuyến còn gì 😆 bắt nạt ở đây là thằng to bắt nạt thằng bé; giống như ông bán xoài, người ta cũng bán xoài, bán rẻ hơn ông, ông thua, ông bán cam người ta cũng bán cam rẻ hơn, ông lại thua; người ta cứ bán thế ông sập tiệm luôn; mặc dù nghe chả liên quan đến nhau việc thằng nào thằng ấy bán; mình Ko đi Grab bao giờ, toàn đi taxi truyền thống hoặc tự lái;
@bomduc Tư tưởng của kẻ ăn cắp
@anhtuan1066 Ông đuối lý rồi ah, nói chuyện cùn vãi
Được bạn
Chưa gặp vụ này khi đã lên xe, chỉ có vụ tx nhận cuốc rồi cố tình k đến và gọi điện yêu cầu mình hủy.
Mình cũng hay được đề nghị huỷ chuyến bởi 2 lý do là tỷ lệ charge cao quá và đang ở xa khó đến đón quá. Cả 2 trường hợp mình đều không đồng ý. Đã không muốn chở thì đừng bấm nhận cuốc, nhận rồi bắt khách huỷ dùm là sao (hình như khách có thể bị phạt nếu huỷ nhiều lần nữa thì phải). Có lần mình lì kiên quyết để im cuốc đó 30' luôn dù tài xế không đến 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019