[VMS 2014] Mitsubishi Pajero 2015 - SUV có thiết kế mạnh mẽ, động cơ V6 3.0, giá 1,88 tỉ đồng

El Ku
23/11/2014 6:45Phản hồi: 61
[VMS 2014] Mitsubishi Pajero 2015 - SUV có thiết kế mạnh mẽ, động cơ V6 3.0, giá 1,88 tỉ đồng

Cùng với Attrage và Outlander Sport thì Pajero 2015 là chiếc xe mới được Mitsubishi giới thiệu trong thời gian qua và tất nhiên nó cũng xuất hiện tại VMS 2014. Pajero là một chiếc SUV đích thực với thiết kế nam tính, chắc chắn và sử dụng động cơ V6 3.0 mạnh mẽ. Xe được phân phối tại Việt Nam dưới dạng nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật Bản và có giá bán 1,88 tỉ đồng cùng hai màu đen và trắng.

Ngay từ cái nhìn đầu tiên, chúng ta đã thấy được sự chắc chắn và nam tính ở Pajero với rất những hình khối vuông, dứt khoát chứ không mềm mại như những mẫu xe khác. Phần đầu xe là lưới tản nhiệt vuông, kéo rộng xuống dưới cản trước và được mạ crôm sáng bóng. Đèn pha HID kích thước lớn được đặt sát với lưới tản nhiệt và có chức năng rửa đèn. Đèn LED ban ngày nằm ở dưới cản trước, cùng với đèn sương mù.

Phong cách nam tính càng được thể hiện khi nhìn từ cạnh bên. Mui xe vuông và thẳng theo truyền thống của những chiếc SUV và có giá chở đồ phía trên. Mitsubishi trang bị cho Pajero bộ vành hợp kim 7 nan kích thước 17". Phía đuôi xe có một bánh dự phòng gắn trên cửa sau. Đặc biệt, với khoảng sáng gầm lên đến 235 mm thì Pajero còn có thể lội nước với độ sâu 700 mm.

Là một chiếc SUV đích thực nên không gian nội thất của Pajero rất rộng rãi và thoáng. Hàng ghế đầu có chức năng điều khiển điện và sưởi ấm, hàng ghế thứ hai rất rộng rãi ngay cả với người lớn trong khi hàng ghế thứ ba cũng không quá chật chội. Ngoài ra, dưới bệ tỳ tay của hàng ghế đầu còn có một hộp làm lạnh đồ uống.

Chất liệu da được sử dụng rộng rãi trong nội thất của Pajero, kết hợp với đó là các chi tiết ốp gỗ ở vô lăng, táp lô, và cửa xe nhằm tạo điểm nhấn. Xe cũng có cửa sổ trời kích thước lớn với hai chế độ mở. Ở ngay dưới bảng điều khiển trung tâm chúng ta có thể thấy sự xuất hiện của hai cần số, trong đó một cần dùng cho việc di chuyển và một cần dùng cho hệ thống gài cầu.

Nhằm mang đến trải nghiệm âm thanh tốt nhất cho người dùng, Mitsubishi đã trang bị cho Pajero 2015 hệ thống âm thanh của Rockford với 12 loa tổng công suất 860W.

Mitsubishi Pajero 2015 sử dụng động cơ V6 3.0 có công suất cực đại 184 mã lực tại 5.250 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 267 Nm tại 4.000 vòng/phút. Xe được trang bị hộp số tự động với công nghệ điều khiển thông minh INVECS II tích hợp chế độ thể thao Sport-Mode để mang tới các trải nghiệm lái khác nhau. Tốc độ tối đa mà xe có thể đạt được là 175 km/h.

Quảng cáo

Ngoài ra còn phải kể đến hệ thống truyền động 2 cầu 4x4 Super Select II tiên tiến với 4 chế độ gài cầu, cho phép người lái linh hoạt chuyển đổi giữa các chế độ 2H-4H-4HLc ngay cả khi xe đang vận hành ở vận tốc 100 km/h. Hệ thống kiểm soát 4 bánh AWC linh hoạt sẽ tự động điều chỉnh lực kéo, công suất hoạt động, đồng thời kiểm soát độ bám đường của từng bánh xe độc lập.

Về an toàn, Pajero 2015 có tất cả 6 túi khí (2 túi khí trước, 2 túi khí bên, 2 túi khí rèm), đai an toàn tự động căng, hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), hệ thống phân phối lực phanh điện tử (EBD), hệ thống hỗ trợ phanh gấp (BA), hệ thống cân bằng điện tử và kiểm soát lực kéo (ASTC), hệ thống mã hóa động cơ và chống trộm.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nemesian
ĐẠI BÀNG
9 năm
Topic nào về VMS mình cũng vào xem, nhưng mình chỉ xem mẫu rồi té.
Vì không có vé để mua xe
Vào ngắm mẫu chùa rồi đi ra

P/s mẫu Pajero ko bằng mẫu Civic và Au
@nemesian Mai sẽ có bài mẫu nhé bạn 😁
hthhus
TÍCH CỰC
9 năm
@nemesian Mong bài ảnh Mẫu của bác, có cả thông số, nội thất, khoảng sáng gầm nữa thì tuyệt!
@hthhus Gửi các bác
- Các bác đừng nên so sánh em nó với Pajero Sport nhé. Khập khiễng lắm ah ^^!
hthhus
TÍCH CỰC
9 năm
@ManhQuy.Outlander Em hỏi là hỏi thông số của mẫu ạ, còn của xe thì em thấy ko cần thiết lắm 😃!
songhiend
TÍCH CỰC
9 năm
Tại sao hàng ghế thứ 3 cứ bó sao ấy nhỉ
@songhiend Hàng ghế thứ 3 chủ yếu để chữa cháy thôi chứ nơi đó để làm khoanh hành lý là hợp lý hơn.
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@songhiend Trừ mấy em MPV đỉnh như Siena, Odyssey hoặc Inova thần thánh. Còn lại hàng thứ 3 đều chật.
songhiend
TÍCH CỰC
9 năm
@nforce Còn đứa con lai như mit Zinger nhưne đang dùng nữa,ghế t3 cực ngon chỉ thua siena Odyssey carnivan
tien phi
ĐẠI BÀNG
9 năm
trước giờ ở VN pajero được dùng làm xe chuyên dụng chở tiền của các ngân hàng
Còn Đây là chiếc xe điện đầu tiên của mitsubishi
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
SUV hợp với doanh nghiệp hoặc gia đình đông ng,

Mình thì thấy sedan vẫn sang hơn trong cùng tầm giá.

P/S : Sao những sự kiện lớn toàn tổ chức ở Tp HCM thế nhỉ. HN thiệt thòi quá
Tốc đọ thấp thế 175km/h
Nếu không nhầm thì vẫn dùng hộp số tự động 4 cấp. Mà như vậy có nghĩa là... 😕
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Công suất yếu hơn pajero sport nhiều và giá cao gấp đôi, nhưng tính năng offroad chẳng khác gì vậy lý do gì để mua con này mà ko mua pajero sport?
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng con này vượt địa hình rộng rãi hơn pj sport
@baodng Con Pajero Sport chỉ là SUV giả cầy thôi bác. Nó dùng chassis của con pick-up Tri-Tôn hehe. Còn Pajero này mới là SUV thực thụ. Đi đường khó nhằn mới thấy lợi hại.
@soldier1980 SUV thực thụ là như thế nào ạ, ý bác nói là đi đường khó nhằn thì con này "ÊM ÁI" ạ? em thấy hình như bác giải thích ko thoả đáng, chả có đương nào triton ko nhằn dc mà em này nhằn dc
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soldier1980 Bạn nhầm rồi, con Pajero Sport là SUV đích thực đấy giống như ford everest, toyota fortuner...khung gầm của nó xe tải, thân xe và khung gầm là 2 bộ phận tách biệt "Xe thể thao đa dụng, hay xe SUV (viết tắt từ tiếng Anh Sport Utility Vehicle) là một loại xe gia đình với khung xe là khung xe tải nhẹ. Loại xe này rất được chuộng bắt đầu từ Mỹ và sau đó lan truyền qua châu Âu và các nước khác."
BMX x5, Honda crv, mazda cx-5... mới là những dòng suv giả cầy vì khung xe được phát triển từ sendan 😃
@ngossonwp7 Bác nói chuẩn văn chỉ rồi đó - SUV Chạy dòng này ít khi phải nghĩ tới méo xệch khung gầm như khung liền khối - thích hợp chạy địa hình và đường trường.
sáng có ngồi e này quả thật ko đc tốt với cái giá 2 tỉ nội thất ko đc đẹp, không có chìa khóa thông minh cũng như đang sử dụng bộ cd ko đc màn cảm ứng, mấy chỗ cánh cửa xe đóng ko êm như đàn e nó là pajero spord hay outlander nói chung xe hơi chán, chọn pajero sport sẽ hay hơn
Xe 2 tỷ mà còn xài thắng tay kiểu này 😁 công suất cũng k vượt trội,có vẻ còn hơi ì ạch nữa @@
Đời 2015 này thấy ko đẹp bằng đời trước, vẫn thích mẫu đời trước hơn
kenu97
TÍCH CỰC
9 năm
Xấu khủng khiếp, sắp chệt xuống đất với bộ kit
hthhus
TÍCH CỰC
9 năm
Quá xấu, quá yếu so với cái giá. Ko có cửa so với CX-9 về mọi mặt!
Xác thì nặng, máy thì yếu, giá thì đắt, em ko thấy nó được ở chỗ nào. Còn đường nào khó nhằn Triton ko đi được, mà con này đ được ạ! 2015 đến nơi rồi mà xe vẫn những thông số như năm 2000 vậy!
Tạm ổn
Hàng ghế thứ 3 có vẻ không ổn không biết chế độ gập ghế kiểu gì thấy qua anh chup có vẻ ko ổn.ko đẹp bằng em foreveret 2015 giá cung cao 1.88 ty.
Hornet600
TÍCH CỰC
9 năm
Hơn 10 năm trước đây , ra HN công tác có chiếc Pajero nhập khẩu , máy khoẻ chuyên trị những cung đường Tây Bắc và Bắc, những tỉnh miền núi . Con Pajero hồi đó có 3 đồng hồ rất đặc trưng là đo độ nghiêng, độ cao và còn cái hình như laban thì phải ac ac. Rất thích dòng pajero từ dạo đó . Nhưng con này o có 3 đồng hồ đó , ghế hàng thứ 3 nhìn khổ quá vậy.
@Hornet600 con đó thì bá đạo hồi đó rồi giờ vẫn còn chạy ầm ầm còn con bây giờ hơi thất vọng
Đối tượng của em này là ai nhỉ ???
@mountain111 Đối tượng em nó ngắm tới những người lãnh đạo, những cá nhân thích sự khác biệt - xe nhìn cổ điển nhưng lại CHẤT :d
càng ngày giá càng đội lên cao. tẩy chay xe oto đi xe đạp đê. xe đạp ở vn mình rẻ thúi so với bên us và bên eu.
Hàng ghế thứ 3 chán quá, nếu sử lý được như Pajero Sport thì ổn hơn, đúng chất Pajero đồng đá rồi. Nhưng quả thực thấy ở Việt Nam thì thấy khách hàng cá nhân chưa chọn lựa như Prado của Toyota, chỉ mới có các ngân hàng chọn làm xe chuyên dụng. Mà dùng làm xe chuyên dụng thì phí quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019