Mitsubishi Xpander 2020 có thêm bản số sàn, giá 555 triệu đồng

Enzo Le
17/6/2020 10:59Phản hồi: 176
Mitsubishi Xpander 2020 có thêm bản số sàn, giá 555 triệu đồng
Mitsubishi Motors Việt Nam (MMV) vừa mới giới thiệu thêm chiếc Xpander 2020 phiên bản sử dụng hộp số sàn 5 cấp với giá bán khá cạnh tranh là 555 triệu đồng. Điều này giúp cho MMV hoàn thiện dòng xe MPV 7 chỗ giá rẻ đang bán rất tốt của hãng.

Mitsubishi Xpander 2020 phiên bản số sàn (MT) có một số khác biệt về trang bị so với phiên bản số tự động (AT) như sau:
  • Ghế nỉ
  • Đèn Halogen
  • Không có đèn sương mù
  • Gương chiếu hậu cùng màu thân xe
  • Tay nắm cửa cùng màu thân xe
  • Vô-lăng và cần số không bọc da, không có nút điều chỉnh âm thanh và nút đàm thoại rảnh tay
  • Không có hệ thống Cruise Control
  • Ghế tài xế chỉnh tay 4 hướng (thay vì 6 hướng)
  • Tay nắm cửa trong không mạ chrome
  • Hệ thống giải trí CD/USB/Bluetooth/AUX
  • Hệ thống âm thanh 4 loa (thay vì 6 loa)
  • Không có chìa khóa thông minh KOS
  • Không có camera lùi

Với giá bán thấp hơn bản AT đến 75 triệu đồng, việc Xpander 2020 MT thiếu các trang bị tiện nghi so với bản AT là chuyện dễ hiểu thôi. Mitsubishi Xpander 2020 phiên bản số sàn nhắm đến đối tuợng khách hàng là những hãng taxi, hãng cung cấp dịch vụ vận tải, khách hàng cá nhân làm dịch vụ cho thuê xe và cả những người dùng xe đề cao tính kinh tế hoặc thích cảm giác lái số sàn.

Tuy rằng phiên bản này có những thay đổi về nội-ngoại thất so với phiên bản AT, Xpander MT vẫn là một lựa chọn rất đáng cân nhắc vì nó vẫn là một chiếc MPV 7 chỗ đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng của người dùng trong thực tế.

Anh em thích Xpander phiên bản số sàn này hay phiên bản số tự động hơn? 😁

Theo MMV
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon trong tầm giá.
Solus161
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy con số sàn cho thuê ở châu Âu xịn bỏ mẹ, sao ở VN xe số sàn bị ghẻ lạnh vậy 😁.
@cuLong giá xe gấp 3-4 lần nha
@Solus161 Tùy thôi. Vì số sàn châu Âu chạy cảm giác xe côn tay. Vì xe côn tay ở Vn lại đầu tư lớn hơn mấy con xe ga bèo nhèo.
Hay nói cách khác thì xe số sàn ở châu âu có mấy bản sport ng ta thích số sàn, giá cũng chẳng rẻ.
Ở VN thì làm sao chạy đc. Nó thay đổi hoàn toàn
linkingok
TÍCH CỰC
4 năm
@Hassler Mình khoái số sàn hơn, cảm giác điều khiển cần số phê hơn
edios
TÍCH CỰC
4 năm
@sigemura_thanh Vậy nếu bạn ở tỉnh và muốn mua xe giá rẻ hơn thì xe của bạn sẽ không được vào đô thị lớn, vậy có ok ko ? Như vậy là khỏi lo kẹt thêm xe ở HN SG. Bạn lái xe ở đô thị lớn sẽ thấy hạ tầng thực sự là một vấn đề, trước mắt chưa giải quyết được thì chỉ có hạn chế phương tiện cá nhân. Còn việc nhà nước sử dụng thuế của dân ko hiệu quả ko có nghĩa là nên dừng thu thuế, giảm thuế để nhiều người được sở hữu ô tô hơn, 2 vấn đè này rất khác nhau. Sướng bạn thì khổ chung.
aloso8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng MPV của Mitsubishi vượt trội so với các đối thủ như Kia Rondo, Suzuki Ertiga, Toyota Avanza, Rush và Innova, tương lai khó có thể bị lật đổ trong phân khúc MPV.
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
@dino_su Hơn hay ko hơn doanh số xe nói lên tất cả. Khổ máy bác ở trên cứ có cãi ko có cái gì hơn ngoài giá 😆))
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
4 năm
@dino_su cũng đang chạy Mitsu 😃. Ông cũng im đi vì nghĩ người khác ko có xe 😃. Tưởng mỗi mình có tiền nên mua được xe chắc. Chả biết con ông cháu cha hay thế nào mà oai như cóc 😃.

Ông cứ thử vào hãng rồi hỏi phụ tùng con rush, avanza với X xem chênh nhau thế nào và hàng có sẵn ko nhé.

Xe của ông là Pajero Sport thì bán lèo tèo lấy đâu ra nhiều phụ tùng như X mà đòi rẻ 😃). Lần sau chưa biết người khác thế nào thì đừng oai
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@cu_cai_nho Oai chứ. Cứ phải thực tế, ông chạy đc bn xe rồi? Đây tôi hiện tại mỗi 3 xe, cháu cha con ông thì ko bàn tới ở đây. Vđ chính đi, vào hãng xin cái list bảo dưỡng cấp 1v-4v của ex ra đây rồi so vs avanza hay rush. Mà tôi chỉ vào hãng ko chơi gara ngoài chơi xe từ năm 2007 đến giờ 13 năm rồi. Ko phải tù mù lắm, ếch thì nên ngồi đáy giếng đừng lên cao lzi
@bomy Bác so sánh hơi khập khiễng rồi, Innova giá đắt hơn Xpander nhiều, so thì phải so 2 xe ngang giá với nhau, và phải cùng phân khúc, kích cỡ!
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
xe đẹp, giá tốt nữa
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@thien.lafc Mơ ước của em
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thien.lafc giờ xpander như xe đại trà, mua chạy grabcar 😆 đứng ở bến xe thấy 10 chiếc là đã có 3-4 chiếc xpander rồi
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dành cho ae sở hữu xe lần đầu đặt nặng tính kinh tế cho gia đình đông, khá hợp lý nhất là k có kinh nghiệm chơi xe cũ
quoctu2210
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dmaingoc2009 Bác nói đúng như ý mình, đang cân nhắc e này vì điều kiện kinh tế, lần đầu sở hữu xe và ngại xe cũ vì ko chuyên
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
4 năm
ôi thích quá mà không có tiền :v
Nhờ mấy con như này mà xe hơi ngày càng dễ tiếp cận. 😁
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
@Johnny Đạt Phú mày cm ngu tao nói mày ngu bỏ mẹ ra được ý. Còn máy chuyện kia t ko liên quan. Ngu quá đọc lại cm đi mày
@thang_a14 anh sủa cho nhiều từ ng u vào liệu có che được cái sự việc chưa tốt nghiệp lớp 9 của anh ko ?
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
@Johnny Đạt Phú vì nói mãi mày ko hiểu nên dùng bao nhiêu cũng ko đủ 😆)
@thang_a14 anh lấy trình độ chưa tốt nghiệp lớp 9 ra luận em ?
anh uống nước lọc nhiều vào cho nó giải bớt thuốc tối qua đi anh ^_^
Lấy nick @Hassler ra nói chuyện đi thằng cu đù học chưa hết lớp 9. Mày định chí phèo với ai ?
Đang ngồi con HRV của Honda, sang ngồi con này thấy khác hẳn. Tiền nào của đấy.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Art VU lạy cụ so sánh khập khiểng thế. HRV thì so với kona. ecosport chứ
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
@Art VU kiếm con nào ngang ngang so sánh bạn ơi
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Super.QA88 So đâu, ấy là người ta khoe đấy chứ :p
Super.QA88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chungvido Khoe khéo vcc...ng ta khoe mec,khoe bmw còn bị chê sml ra kìa..
Tầm này xl7 ngon hơn. Mỗi tội ko có hàng nên xpander vẫn làm mưa làm gió
antonior
TÍCH CỰC
4 năm
@daigianinhbinh vụ hụt hàng là tất bại thảm hại của Suzuki, xe ngon mà không có hàng cũng vứt
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
4 năm
@daigianinhbinh Xl7 PR là ngon hơn thôi má 😃, tính năng còn thua thiệt. Riêng tính năng kiểm soát lực kéo, hộ trợ phanh khẩn cấp thì đã ăn đứt rồi. Giờ nói tới nội - ngoại thất thì đúng là Xpander 8 thì con Xl7 5 thôi 😃. Quan niệm đẹp -xấu của mỗi người. Nhưng xét số đông thì X đẹp hơn nhiều. Nó được quá trời giải thưởng về phong cách kìa.

Còn nói về thường hiệu ở Việt Nam thì Su đúng là tệ
Có em này dùng chạy tour cũng đc đấy chứ nhỉ
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Riêng mình vẫn không thấy có cảm tình với em này nhỉ?
@Johnny Đạt Phú Con Nissan Livina này ngon
https://www.24h.com.vn/o-to/nissan-livina-sport-gia-tu-439-trieu-dong-doi-trong-cua-xpander-va-ertiga-sport-c747a1158356.html
@MinhHy Nguyen Do Covid-19 nên con này cũng chưa chắc về được trong năm nay bác ơi! 😁
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Super.QA88 Tại sao bác lại nói được những lời này nhỉ? Mình làm gì có tiền mua Xpan chứ, chỉ mua được con CRV thôi 😃
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Johnny Đạt Phú Hình như là mình không thích cả họ 7c cỡ nhỏ như này luôn bác ạ
Cá nhân mình thích xe số sàn nhiều hơn với số tự động :3
@Hassler số tự động đi đường xa khá chán cũng như dễ buồn ngủ còn số sàn mang lại cảm giác như có thể làm chủ đc chiếc xe nhiều hơn và cũng như sport hơn nhiều kkkkk
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
4 năm
@Lập Tường không biết đã đi ô tô chưa 😃. Đã đi cao tốc thì số sàn hay tự động thì cũng chả cách biệt nhau gì.
@cu_cai_nho mình có bằng năm 2017 và đã đi qua nhiều dòng xe như vios , innova , Ranger , Grandis , Santafe , Suzuki van truck ( chiếc này chạy hàng ngày hehe ) và đồng ý vs bạn cao tốc đi thì chả khác biệt gì nhiều nhưng mà mình ở miền nam , trong đây có 1 cái cao tốc dầu giây ngắn ngũn à chạy đâu có dc nhiêu đâu bác
Solus161
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hassler Hồi đi Điện biên mình dc lái số sàn, xuống dốc, cài xuống một số, nhả ga nhấp phanh xong ôm cua phê vãi cả shit 😁.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Mua số sàn thêm 75tr độ hiện đại hơn AT thôi . Vấn đề động cơ khoẻ ko ý , MVP mà ì ạch là chết
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@cuLong Xe sàn đi Phượt cũng hơn tự động ấy chứ
@cuLong Anh chạy kiểu sao mà nguy hiểm hay vậy ?
Ủa anh đi xe anh phải hiểu cái ưu nhược điểm xe mình chứ nhờ? Có những quả anh vượt được, có những quả anh phải trì hoãn cái sự sung sướng ấy lại chứ 😂
Nhiều người bảo xe này yếu này nọ ni kia, như thể xe Wave 110 nó yếu ghê gớm so với Exciter ấy. Ko có đâu anh ơi, cứ leo lên đi thử đi. Con Fadil bé tí mà nó chạy 1.4 còn lội từ Bắc vào Nam ngon lành, xá gì ?
@Nhậm Doanh Doanh Ờ. Chạy xe đường dài bao giờ chưa?
Fadil 1.4 mà công suất bao nhiêu hp, xác bao nhiêu kg, bao nhiêu chỗ?
Con này 102hp, xác nặng 1,8 tấn chưa tải.
@cuLong Em chạy thì nhà nước cho bao nhiêu chạy bấy nhiêu thôi anh, cũng ko có tính đú đỡn trên quốc lộ, cao tốc. Có cái em cẩn thận là mỗi khi ra đường dài đều hạn chế ăn uống, tránh bị đau bụng phóng ào ào tranh cho mau tới để đi vệ anh nạ. Em cũng ý thức cái mông của mình với ham muốn lắm, ko có cái tính mông lép mà hám húa mộng mơ anh nạ
Xe năm nào mà cắt cam lùi? Chờ Toy, Su, Hàn Xẻng vả sấp mặt cho bớt láo.
GeforceGTX
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon Không có cam lùi khó chịu lắm. Cùng lắm thì mình gắn thêm.
@GeforceGTX Phải gắn thôi bác ơi, h cam lùi, cảm biến hông cần thiết lắm.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Độ cam lùi thôi 😃
@tuxedo198x Clip lắp Cam lùi thấy phải tháo hết su ra, vòng qua cửa, đi ra phía sau xót ruột lắm anh ạ
ngon roài, mua bản tự động thôi 😁
hoanloc
CAO CẤP
4 năm
xe tốt giá tốt
Từ ngày em này ra thì Ỉn thất bại thảm hại 😁
Nhắc tới Mitsubishi nhớ tới Leona Ngọc Chinh đến Trai Tân, giờ Xpander. Dòng này bán đắt như tôm tươi, ghé qua showroom chỉ thấy XXX.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019