MN cho mình hỏi Mi box 4k vs FPT Play box thì e nào ngon hơn ạ

boyoctober
3/5/2018 7:33Phản hồi: 22
MN cho mình hỏi Mi box 4k vs FPT Play box thì e nào ngon hơn ạ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
M nghĩ Mibox ngon hơn: cấu hình cao hơn, phần mềm ko khó sử dụng, lại là bản QT, có voice search
Nhưng FPT thì đc cái là hàng chính chủ VN, hỗ trợ nhiều khoản phim ảnh
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@CoCaHaHa123 mibox cài kodi chỉ cần có acc fshare là coi film mệt nghỉ
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
@nhutns coi sao bạn ơi, chỉ mình với, tks nhiều!
nhutns
TÍCH CỰC
5 năm
@ntnam1972 https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1729731213789345&id=415695455192934
Trung197
TÍCH CỰC
6 năm
Trước đây mình cũng phân vân như bác đây! Nhưng mình chọn fpt vì mình thay luôn cho đầu kĩ thuật số ở nhà để bố mẹ xem TV cho dễ, giao diện khá trực quan dễ sử dụng nhất cho xem Tv. Nhưng lâu lâu có hiện tượng lag, box hay nóng nhưng cũng không sao, chất lượng hình ảnh khá đẹp mạng cũng không cần quá mạnh. Nhưng fpt app hỗ trợ ít và dùng không ngon lắm, kho phim các thứ hỗ trợ cũng tạm nhiều gói, dễ thanh toán để mua gói các thứ. Còn mibox mình mới chỉ trải nghiệm qua cũng thấy khá mượt và thích, nhưng nếu để xem tv thì khó dùng hơn tẹo, còn để lướt web youtube... thì mibox vô đich
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không rõ bản 2018 có gì hơn không chứ cái FPT Playbox nhà mình đang xài quá tệ ! lag/crash hay tự reset khi ram bị đầy thường xuyên xảy ra ! mình mua cái mibox 4k cài app coi tivi các kiểu ngon lành
dv4000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng đang chờ mọi người tư vấn giúp, trên diễn đàn mọi người có vẻ chê FPT Play Bo
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
FPT Play box thì kiểu họ làm App sẵn trong box đó chủ yếu phục vụ cho phim xem truyền hình. Còn Mibox 4k xài hệ điều android thì bạn tải FPT Play rùi đăng ký gói cước xem bt, và có thể download game từ google play chơi những game nhẹ v.v... Nếu xét về tính giải trí thì mình thiên về Mi box 4k hơn. Có sai thì bỏ qua nha ^^ (mình chưa xài FPT play box)
Mibox 4K là đập thôi e
MiBox đi bạn ơi, mình mua 2 cái rồi, có thể cài app bên ngoài, tìm kiếm giọng nói TV, con này chuẩn bị có 8.0 luôn
huydungxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai cài Sopcast trên Mi box 4k chưa vậy? Mình tính mua e này về cài Sopcast xem C1.
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@huydungxxx cài được nhé bạn ! cả Acestream nửa
huydungxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhutns Bạn cài và dùng thử ok ko vậy?
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
fpt playbox đơ lòi. trước làm fpt shop thử cho khách đơ lắm. 😆)
slAsh_wInd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote Nvidia Shield, mình dùng ổn định, không lỗi lầm.
Kelvin198807
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi xíu sao mibox 4k của mình không cài được ứng dụng cắm vào usb , nó nói cần đt chạy android cài , mà mình thì sài ios . Giờ làm sao đây các bác
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@Kelvin198807 không cần đâu bạn ! bạn cài app quản lý file như es file explorer cắm usb vào cài bt thôi
Kelvin198807
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhutns Nhưng cài xong ko thấy nó hiển thị trên màn hình chính đó bạn . Ngộ ghe
Ryu89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kelvin198807 Ứng dụng cài ngoài sẽ không hiển thị trênmanf hình chính bác nhé.
Nói chung cũng tùy nhu cầu của mỗi người thôi, cá nhân mình sài thấy rất ok, nhiều kênh đa dạng chi phí lại rẻ, mình chủ yếu xem bóng đá thì FPT 2018 tích hợp cả K+
Đứa em hay xem phim thì có nhiều kênh truyền hình quốc tế Miễn phí cả năm
Mình đặt mua qua trang web chính thức của FPT được khuyến mãi lớn xong đến FPT Shop
nghe tư vấn lắp đặt, bảo hành, kiểm tra hàng rồi mới đưa tiền và nhận hàng nên rất yên tâm
Đăng kí mua tại đây
http://bit.ly/2BW7KyC
Dùng cho người già tầm 5x thì fpt vì cứ thế dùng, nhu cầu không cao và phải tiện lợi. còn người trẻ thì mibox 😁
Tivi mình ko phải tivi siêu mỏng có sài được Android box ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019