Mổ bung máy Bphone 2017: Mạch đẹp, gọn gàng, tinh xảo, màng chống nước dạng lưới

TDNC
25/8/2017 11:43Phản hồi: 411
Mổ bung máy Bphone 2017: Mạch đẹp, gọn gàng, tinh xảo, màng chống nước dạng lưới
xác nhận mạch, các phần bên trongn hìn rất đẹp và xịn. BKAV rất quan tâm đến phần cứng
411 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xác nhận mạch, các phần bên trongn hìn rất đẹp và xịn. BKAV rất quan tâm đến phần cứng
thế nào là chỉ so sánh được với lenovo??? thế nào là không bằng sam táo??? thiết kế được cái mạch nào chưa mà phán???
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ho xuan phu Bạn nói nghe nực cười ... Thế bạn thiết kế đc bo mạch nào chưa ? Chả nhẽ cứ thiết kế dc thì mới đc quyền nhận xét ak . Giống như bạn đi xem 1 bộ phim bạn thấy k hay bạn chê nó thế tôi hỏi bạn là bạn có làm đc bộ phim như thế k mà chê thì bạn nghĩ sao ? đừng có ấu trĩ như thế chứ .
@kfat86: thím biết nokia giờ là của thằng nào rồi không? BB là của thằng nào rồi không?
@Mr Sony FAN thằng tàu nó thiết kế đó mà bkav có biết gì đâu mà nói họ
Nó chống được nước bọt chứ mod? Anh em tinh tế nhiệt tình với bphone nên nước bọt chắc cũng cả xô.
Các bạn ko cảm thấy tự hào vì 1 sản phẩm Việt thì cũng đừng nên ném đá như thế trong khi các bạn chưa chắc đã là cái đếch j
ngocnono
ĐẠI BÀNG
7 năm
ừ thì xây dựng bằng mồm
sieucaothu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngtrkien8 Thớt nói cho vui thôi mà !Bản thân mình ko cho người khác lên án,ném đá ,đánh giá Bphone nhưng lại tự cho mình quyền ném đá ,chích trích người khác !
sieucaothu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngtrkien8 thế bạn là cái đếch j ?
Mod cho hỏi có thấy chíp DAC âm thanh và camera có rung quang học ko nhể 😃
DAC WCD9335 .đừng để tạp âm làm mờ mắt mình 😃 thân
Tạp âm làm mờ mắt???... Âm thanh có liên quan đến mắt??
Ý bác kixx là dùng cái đầu chứ đừng có ahbp. Xoi mói quá mức
tienducvtc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Bạn hỏi khó thế??? Chắc lại tích hợp trong chíp rồi bạn ah
cuong642
TÍCH CỰC
7 năm
ra thế giới di động mà soi nha bạn trẻ, chưa thấy cái cam chống rung quang học bao giờ hả 😁
Vậy kết luận Bphone của a quảng chống nước bằng mồm
Musea
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung.nexus chỉ có mồm ông thối thì chả có cái gì chống được. Rặt một kiểu a dua mà chả hiểu mình nói rõ thối.
ông Quảng chỉ nói là chống nước sơ thôi, mod ngâm nước tất nhiên không hỏng máy là siêu rồi
Kháng nước chứ không phải chống nước nhé bác
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@hung.nexus Bạn có thấy a Quãng nổ, nói gì về chóng nước chưa. Cũng ko nói là chuẩn ip 68 gì cả. Chỉ nói là hỗ trợ chống nước.
trieu04
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như Bphone chỉ có kháng sóng wifi mà ko có kháng nước và kháng sinh
vntori
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính mua ngâm thử mà thấy khó quá bỏ qua
😆)
Hiện bphone đã khởi động máy lên sau khi vệ sinh rồi
Có ai đủ trình độ vệ sinh máy như group tinh tế ko, hay là vô nước phải mang bảo hành rồi bị chem
Giấy quỳ để gần cổng Usb-c, nên xác nhận sẽ đổi màu đỏ ngay khi rớt nước, mất bảo hành, hehe
Ngon.Ngâm nước 4 phút có kết quả ngay.May mà hnay bung ra ko vài bữa nữa oxi hóa hết.à mod TDNC cho hỏi bung ra có thấy DAC âm thanh và camera có chống rung quang học ko nhỉ ?
em thấy mấy chỗ bảo oxi hóa theo em là khò dữ quá nên chảy thiếc ra=)))
duo8
TÍCH CỰC
7 năm
DAC WCD9335, hình cuối đó
vntori
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái quỳ đỏ au hà biết có vô r...
cuong642
TÍCH CỰC
7 năm
chống rung nó nằm trong ống kính ấy, cần gì phải tháo ra mới thấy, cùi mía thế
Main máy vẫn to, nhìn main của iphone 7, Sony XZP, SamSung S8 nhỏ gọn lằm gọn bên trái máy.
nobitica
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyen_kientruc2013 Thay vì ngồi đấy mà so sánh, ông vào mà chế tạo.
bọn sửa chữa khoái mấy main to này. main to linh kiên sẽ thưa hơn, lỗi lầm dễ thấy dễ sửa và quan trọng là nó khó hư hơn
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông cứ mở miệng ra giỏi thì vào mà làm nhỉ. Mỗi ng 1 vc, ông k giỏi thì k làm chứ k phải k đc nhận xét. Giống kiểu bảo Hoài Linh tuổi gì làm giám khảo bolero 😆) xlz
Làm được gì mà khen. Mứt qn cũng thơm
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước con B1 bo mạch cũng khen lên khen xuống hi vọng con này k thành vàng 9 số 4 như con trước
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
Khen nỗi gì. Quảng nổ vừa lên tự thú b1 thiết kế lỗi nên mắc bệnh nóng như hòn than đo
Ko rành về bo lắm, có bác nói bo làm vậy là chưa ngon, không làm PCB routing gì đó, có đúng không các bác?
kieu cuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
10/12 lop tương đương bo ss nhe cac bác. Đánh giá cua e la chất lượng tốt .thiết kế chua tối ưu. Cơ bản mới làm vậy la rất ngon rồi
minhtienbk
TÍCH CỰC
7 năm
Dù pcb vẫn còn chỗ trống và linh kiện DNP nhưng rất tuyệt. Routing hay ko cũng kệ. (Mình làm board design 8 năm rồi ạ)
JackKenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác minhtienbk ơi, bác có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm design không ạ, thiết nghĩ bác lập một threat để anh em tinh tế hiểu hơn về những vấn đề khi thiết kế mạch ạ. Cảm ơn bác, không biết có phải chữ bk kia là Bách Khoa không ạ, nếu đúng thì 8 năm nghĩa là bác thuộc k4x rồi 😆
PCB rất ngon nhé.
Có tiến bộ!
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy DAC chỗ nào ko ad
cuong642
TÍCH CỰC
7 năm
dac nó nằm trên main đấy, nhìn thấy chưa 😁
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng V20 cắm vào dàn bay đập phê vqix bác ạ. Âm mạnh hơn gấp rưỡi. Các bác đi bay nên mang theo em này nhé, dàn ở quán ko bằng m tự cắm
Đang mua kính hiển vi về soi
Có DAC đây nhé.
M.Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn keo và keo. Chất cả từng đường keo.
Đây là tape bạn nhé ;)
Sao chất lượng ảnh kém thế nhỉ? ít nhất cũng để cho anh em zoom xem mấy cái chữ trên ic chứ :-s
Mấy bác làm ko chuyên nghiệp nà... Phải hấp nhiệt cho đều chứ làm như này là mổ xác, giám định tử thi cmnr, còn sống mà mổ vầy dễ die ... Mà cái bo mạch giống bịn Oppo quá kkk
kimthoaduy
TÍCH CỰC
7 năm
Uả sao bữa nói ngâm nước xong vẫn dùng dc mà, trả lời ông ở trên là ngâm khoảng 5' và ông Q cũng quăng là ip68 nhé, cách sắp xếp bo như vậy cũng chưa dc đẹp lắm, ko so sánh vs apple chỉ so vs xiaomi cũng thấy khá nhiều chi tiết thừa, tối ưu dc thì pin sẽ to hơn nữa 😃
bphone kháng nước mưa thôi, nó ko có chuẩn ip jj hết. bữa ngâm 5p vẫn được, chắc tinh tế chơi lầy ngâm thêm đó mà
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngâm xong mở lên vẫn chạy để chút sau hoặc mấy ngày sau mới chết hẳn. Cứ đem con điện thoại của bác ra mà trãi nghiệm là biết.^.^
@HopeDeath: Theo xác nhận của TDNC và cuhiep thì máy đã sống lại & hoạt động bình thường.
sợ nổ hay sao mà để khoản trống cho Pin nhiều vậy @@..thay vì như vậy trang bị viên Pin 3500mah cũng còn để được mà
cuong642
TÍCH CỰC
7 năm
mày tự đi làm đi, rồi nhét pin bao nhiêu cũng đc, ngồi đó gõ phím rồi kêu ka.
@uochuý1489Quốc Huy pin của tàu nó làm kém thế thôi tốt sao được
Chip Dac là loại gì thế mod, có phải vẫn WCD của qualcom ko vậy??
minhtuantg
TÍCH CỰC
7 năm
Bị bkavhome nó kill rồi bác
qualcomm nhé
Ae tinh tế đc hỗ trợ s/c miễn phí từ bkav
s/c là cái gì?
Sửa chữa.
tháo thế rồi còn mặt mũi nào mang qua đó 😁
Kỹ thuật bên BKAV xem xong bài này sẽ sửa miễn phí thôi...
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thay main nhé 😆)) free công nhưng giá main chất đấy, 6789k bác Hồ nhé. #Fun
Máy nào nhôm nguyên khối đều loại pin liền hết ak?
Aduckuba signature

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019