Mở có 1 file Excel 22.2MB mà cái Excel đã ăn hết khoảng 2GB RAM. Theo ae là nhiều hay ít :v :v :v
Lone hero
11 ngàyBình luận: 11
Mở có 1 file Excel 22.2MB mà cái Excel đã ăn hết khoảng 2GB RAM. Theo ae là nhiều hay ít :v :v :v
Screenshot 2020-09-16 195742.png
Tags:windows
philipvn
ĐẠI BÀNG
10 ngày
ko nhìu, ko ít, hơi thừa! mình tò mò muốn hỏi là Bạn chứa gì trong cái file Excel gì mà dung lượng đến 22MB vậy?
@philipvn File code localization của game mình đang dịch thôi. Trong đó cũng không chứa nhiều dữ liệu lắm, cỡ 490 sheet excel với tổng cộng khoảng hơn 116000 dòng code và hơn 349000 hàm thôi.
philipvn
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@Lone hero xem thông tin cấu hình máy Bạn cũng rất mạnh nhưng do đặc thù file nhìu Sheet, nhìu dòng + cột + hàm nên khó tránh tình trạng load file "ì ạch"!
Thôi thì nếu max RAM được thì Bạn cứ lên "nóc" nhưng Excel chậm thì vẫn cứ chậm, thế thôi!
mua thêm ram, nâng cấp máy lên từ 8GB trở lên thì khỏi phải lăn tăn vấn đề ram. Không biết máy bạn đang có là bao nhiêu, ram loại gì, giờ ram rẻ nhiều rồi.
@Kilo Victor Cấu hình thì máy mình cũng chỉ "tầm trung" thôi =))
I5 10400, SSD Samsung EVO 970 PLUS 16GB, RAM Bus cũng chỉ 2666Mhz mà mở có mỗi cái File 22MB mà treo mất nó 30s.
À bonus thêm là còn có thêm con RTX 2060 để chơi game nữa =))
@Lone hero cái file excel đó bạn lưu ổ ssd hay hdd?
30s thì không bình thường rồi, sợ là file excel có macro nầy kia
- dùng office mấy?
@Kilo Victor File này là excel thuần luôn để trong SSD - cũng thuộc hàng top về tốc độ và tiền rồi. Office cũng là hàng chuẩn 365 cũng trả bằng tiền không thuốc thang luôn mà mở ngồi nhìn nó not responding mãi mới xong.
@Lone hero - tôi thua bạn ui, thấy 1 dọc protected cell bạn đưa trên hình, quá nhiều công thức.
- bạn có thử máy khác chưa, "người ta" có bị vậy không?
File excel 22MB thì cũng kinh nhỉ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019