[CES 2011] Mô hình iPad 2 lộ diện?
vuhai6
11 nămBình luận: 58
Thời gian vừa qua chúng ta đã nghe nói nhiều đến iPad 2, thông tin thì nhiều nhưng vẫn chưa có những hình ảnh nào để có thể xác nhận sự tồn tại của chiếc máy tính bảng này. Apple không tham gia CES 2011 nhưng những nhà cung cấp phụ kiện cho iPad thì lại khác và họ đã đem đến nhiều điều thú vị. Ngay trước thềm CES người ta đã thấy sự xuất hiện của mô hình mokup được cho là của iPad 2, nó được kèm theo để giới thiệu bàn phím bluetooth mới đến từ Dexim.

Các thông tin thu lượm được từ mokup này khá giống với những gì mà chúng ta đã biết qua những tin đồn từ trước đến nay: một camera phía trước máy và một camera phía sau, một loa ngoài lớn hơn. Thiết kế của iPad 2 đã khác hoàn toàn so với thế hệ trước, mỏng hơn và vát về các cạnh. Thiết kế này khá tương đồng với iPod Touch Gen 4. Đây không phải là mokup được cung cấp bởi Apple và hãng cũng chưa có bất kì bình luận gì khác đối với iPad 2. Dù sao thì câu trả lời sẽ có sớm mà thôi, các thông tin quan trọng về màn hình của máy vẫn chưa được cung cấp.

Quảng cáo

Nguồn: engadget
58 bình luận
Lại 9" mất ròy! Hix.. Em thích 7" cơ:banghead:
Nghe nói Job ghét 7" mà, ko có 7" đâu😁
Chắc có mỗi bác và 1 vài người thích 7 inch 😁..thích 7 inch thì đến với tap nha bác :D
kennho123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ces chưa tới mà quá nhiều tin ồ ạt xuất hiện rùi 🆒
Con ipad 2 là này hàng giả rồi ;)) nhìn cái mặt nhôm của nó chẳng giống hàng Apple tí nào 😁
cái này là cái vỏ (case) thui pa ơi =))
Bác ko đọc cái title ha....?đây chỉ là mô hình thôi bác ah....?cái này để các hãng linh kiện thứ 3 dua vào để cho ra mắt các linh phụ kiện nhìn thì khá giống những zì apple làm với ipod touch gen 4 chưa bk hình thù thât của e nó khi đc vài duỗi ra sao nhưng thiết kế đầu tiên e vẫn rất thick
buihungkb
TÍCH CỰC
11 năm
Ủa? Sao lại có camera nhỉ? Thấy mấy bạn i-user kêu là ipad ko cần camera cơ mà 🤔
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Camera phía sau cũng rất cần khi chụp tài liệu bạn ạ.
Mình đâu có nói là không cần đâu, nên mới nói hài cho những người kêu ko cần đó.
KevinXXX
TÍCH CỰC
11 năm
@buihungkb : i-user thì liên quan gì đến việc có camera hay ko, họ cần hay ko cần gì nhưng việc tích hợp vào là của nhà sản xuất chứ liên quan gì đến họ mà nói ?! Lạc đề. Chẳng lẽ GLX Tab ra 9 inch thì cũng liên quan đến những ănroi-user ko thích 9 inch hay sao ?!
Nhưng cái mà bác đó thắc mắc đó là lúc ko có thì kiu ko cần thiết, lúc có thì kiu là cần thiết, còn việc tích hợp ai ko biết là do nhà sản xuất, tuy nhiên nhu cầu người dùng cũng quan trọng một phần.
power1
TÍCH CỰC
11 năm
iPad1 đã hài lòng rồi, cần chi thêm 2 cái camera chụp cho cực. Nếu có loa to thì màn hình phải phân giải cao, xem phim mới đã. Nhưng chắc ko đc rồi :p
Cạnh tranh độ mỏng với mac air rồi 😆
hihi lại một cái iPod to 🆒
Có nhiều thứ muốn to lên phải tốn nhiêu đô lắm bạn ạ hihihi
Sao nhìn nó cứng thế nhỉ, chưa thấy mềm mại tí nào...
sao ko có cái logo của táo nhỉ
Cái này chỉ là MÔ HÌNH thôi bạn ah. Cái công ty kia nó làm ra 1 cái case cho iPad 2, nó lấy 1 cái mô hình mẫu iPad 2 gắn vào để cho khách tham quan dễ hình dung...
billho
TÍCH CỰC
11 năm
Cái công ty đem cái mô hình (prototype) này đến CES, nếu mà là của Apple thì hoặc đã bị Apple đá đít hoặc sẽ bị đá đít ngay sau khi triển lãm kết thúc. Thứ này là bí mật trong thiết kế sản phẩm và kinh doanh.
cạnh mỏng thế kia định dùng ipad làm phi tiêu à 😔
Ipad sao lại có bàn phím nhỉ?
chết mất thôi,hi vọng ở ipad 2 có OS riêng,có thể chạy các ứng dụng dành cho Mac như trên macbook...😁
Vậy thì macbook air để làm ji :D
Chưa hình dung ra rõ lắm
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới cái mô hình thôi đã thấy mê rồi em nó ra là múc liền
quangna
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái mô hình này coi giống Mac Air chỉ có màn hình.
Nếu nó thế này hoặc tương tự thế này thì mua Gen 1 cho đẹp. Nếu như cái ip4 phóng to lên thì hay biết mấy :x
Nhìn Ipad vẫn đẹp hơn mấy chủ tabet khác, ngoài nhìn tabet của rim và moto là khác biệt.
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc là k rồi 😆....................
KOP_2909
TÍCH CỰC
11 năm
Mô hình thôi mà bạn ,,, Suy đoán chi cho mệt não ,,, Sợ đến giờ phút cuối đổi mẫu là x0ng =]] ,,, Đợi tới nó ra mắt là biết th0y ,,, k0 tin là Apple thiết kế xấu như thế
đây mới đúng là cái ipod to rùi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019