Mở hộp Apple Watch S7 41mm Starlight Nike edition

dtk89
15/10/2022 18:31Phản hồi: 30
Mở hộp Apple Watch S7 41mm Starlight Nike edition
Mở hộp nhanh con Apple Watch S7 màu star light mới mua. Đây là phiên bản Nike nên có hộp màu đen (giống như hộp của iPhone Pro) kèm theo logo “dấu phẩy”. Mơ hộp ra ta có AW được bọc trong một lớp giấy giả vải (hồi xưa trên bản S4 là vải thật), sách hướng dân sử dụng có thêm dòng chữ “được thiết kế cho vận động viên bởi Apple và Nike”.
Màu star light này nó kiểu vàng sâm banh nhẹ nhàng, thiên về màu trắng nhiều hơn. Nhìn dưới ánh sáng trực tiếp sẽ thấy nó ngả màu như bản silver, ở một số hướng nhìn khác, trông như màu gold. Đây là bản 41mm phù hợp với cổ tay nữ, tuy nhiên màn hình to hơn đời cũ một chút. Cho bạn nào không để ý thì hồi xưa S3 bản lớn nhất có kích thước là…42mm.

Vẫn là nút digital crown thần thánh một bên, tuy nhiên để khỏi động máy phải bấm nút nguồn bên dưới (được làm chìm luôn hoà vào cạnh viền thay vì nhô ra như mấy đời cũ). Logo quả táo, “mặt trời chân lý chói qua tim” ifan xuất hiện.

Mình cố gắng để cho các bạn thấy cái màu star light trông như thế nào, nhưng dưới ánh sáng đèn nhân tạo thì nó cứ trông như màu bạc bị ố. Góc này có thể thấy nút nguồn dài và lỗ mic. (ít lỗ hơn Ultra hehe)

Mặt dưới là cụm cảm biến để đo nhịp tim, nồng độ oxy máu…được bọc trong một lớp gốm màu đèn cùng dòng chữ tròn khắc thông tin “quảng cáo” về AW. Có vẻ như làm gốm đen như vầy tốn tiền, nên để tiết kiệm kinh phí, Apple đã cho thay lại bằng nhựa, hay nhôm gì đó màu trắng trên bản SE 2. Cái nút dài ở hai đầu là để ấn xuống khi muốn tháo dây ra.

Và đây là dây đeo đi theo máy, thiết kế của Nike với một đống lỗ dùng để thoát hơi (nhìn hơi gớm). Màu dây là màu hường theo kiểu như rose gold.

Có một cái tức là sang tới bản WatchOS 9 thì Apple đã kèm theo tất cả các mặt đồng hồ của Nike trong đó. Vậy thì bản Nike đâu còn gì là đặc biệt nữa?

Chia sẻ ngắn gọn xúc tích vậy thôi, AW S8 thì y chang S7 thôi nên mua S7 đủ rồi.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
Bản Nike thêm mấy mặt Nike nhìn đã, mình đang xài aw5 Nike luôn
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@Jinnie KTL không sao, chuyển qua mua bản Hơ-mẹc vẫn có mặt riêng nha bạn lol
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
@ktduong89 đó lại là 1 đẳng cấp khác =)))
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@Jinnie KTL Chắc chắn là đẳng cấp cao hơn là mua Ultra luôn, sợi dây band cũng có thể mua được vài cái Aw mới
@ktduong89 toàn đo sai bét bác nhỉ,hic
Chúng mieng
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@chickeyone trúng miểng?
@ktduong89 Chuc mung
norimo
TÍCH CỰC
2 năm
Sao bản khác không có mặt Nike anh em nhỉ, nghe bảo mở rồi mà
@norimo Có nha
@norimo lên watch os 9 mới có
-nHm-
CAO CẤP
2 năm
@norimo lên watch os9 là có đủ mặt nike
sao bao mùa mình nhận ra sài bản thép mới an tâm,bản nhôm được nữa năm thì bị oxy hóa lắm tấm ghẻ...
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@xin loi toi ko co y còn phụ thuộc vào việc bạn sử dụng trong môi trường nào, với môi trường ẩm ướt nhiệt độ cao, nóng ấm, khít...thì oxy hoá là chuyện đương nhiên. Da tay ở trong môi trường đó còn mềm nhũn xun lại chứ nói gì cái đồng hồ.
À mà bản thép chắc xài không bị xước dăm mờ xấu đi đâu bạn nhỉ :p
Cái này đơn giản lắm em
thientooc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hấp dẫn
đẹp à nha
Watch S6 vẫn đang còn quá ngon
dumiheo313
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hongphuc1992 giá cỡ nhiêu bạn, mình tính mua chủ yếu đo điện tim với chống nước
Mình chưa bao giờ thấy thích smartwatch.
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nlee8 Bác giống em😂
@Nlee8 đúng nhưng mà như mình mình vẫn quan tâm vì thông báo, nhận cuộc gọi bao tiện =]]
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@Nlee8 Nhưng mình vẫn cứ đọc hết tất cả các bài về smartwatch và sau đó comment là "mình chưa bao giờ thấy thích"
Cười ra nước mắt
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp
duykhanh86
ĐẠI BÀNG
2 năm
của mình sr6 pin còn 89% tắt bớt tính năng rồi mà dạo này thấy hao pin quá
sạc đầy đeo 3 tiếng mà rớt 25%
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@duykhanh86 nếu bạn hoạt động nhiều, hoặc check đồng hồ nhiều lần (có người check đồng hồ thay cho phone) thì watch sẽ hao pin hơn thôi, đó là điều dễ hiểu.
Bác lấy con này bn đấy?
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang xài IP 7 không lên Ios 16 được nên không cập nhật WathchOS 9 được. Ae có biết cách nào khác để lên WOS 9 kg? khoái mấy mặt Nike ghê, cảm ơn ae.
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@Davekoz_2506 Mua iphone mới là có thể lên được dễ dàng nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019