Mở hộp bàn phím NuPhy® Air75 Wireless || Thứ bạn cần cho tất cả thiết bị.

Lab Reviewer
29/6/2022 5:20Phản hồi: 131
Mở hộp bàn phím NuPhy® Air75 Wireless || Thứ bạn cần cho tất cả thiết bị.
Dạo này công việc của mình thường xuyên phải di chuyển cũng như làm việc ở nhiều địa điểm khác nhau nên có nhu cầu dùng bàn phím rất nhiều. May sao mình có quen được 1 người em có mua bé Nuphy Air 75 này. Nghe quảng cáo là dùng cho nhiều thiết bị ngon lắm, được tặng bao da, ngoại hình xịn lắm nên cũng mân mê nói em nó cho dùng thử 1 hôm. Mà công nhận ngon thật nên hôm nay làm thử bài viết cho anh em sụt hố cùng mình em nó 😁
Video mở hộp

Ngoại hình

Siêu mỏng, mình không đo thử nhưng thấy nó mỏng lắm luôn, thấy thông tin trên web để độ dày chỉ có 16mm, nên rất dễ mang đi.

Screen Shot 2022-06-28 at 17.13.46.png
Đây là hình thông số trên trang chủ của Hãng

Phần keycap siêu mỏng (Ultra-thin PBT Keycaps) theo quảng cáo là có độ lõm 4.6mm theo bề mặt ngón tay 1 cách công thái học cũng như phần màu sắc in tốt và đảm bảo không bị bay màu và bóng như ABS
Thực tế cảm giác gõ với phím khiến mình rất thích, gõ văn bản hay làm việc nhiều trên chiếc bàn phím này đều rất ổn
Phần thiết kế của Nuphy 75 rất trang nhã và hiện đại với khung viền nhôm và phần đáy trong suốt
Nút bấm được thiết kế ẩn phía dưới
Phần đáy trong suốt
Viền nhôm tinh tế cùng với độ hoàn thiện cao
Việc thiết kế nửa thân nhựa dưới đã khắc phục được phần nhược điểm khi sử dụng Bluetooth và các kết nối không dây giữa bàn phím và thiết bị.
Screen Shot 2022-06-29 at 11.47.50.png
Mặt dưới có bảng tên bằng thép không rỉ, việc thiết kế bảng tên lớn để che đi phần pin bên trong một cách tinh tế từ nhà sản xuất

Phần nhựa mờ làm cho phần mạch hiện ra rất đẹp.
Phần keycap COAST mỏng và được làm lõm theo ngón tay người sử dụng (tương tự profile SA)
Phần keycap mặc định màu trắng

Quảng cáo

Screen Shot 2022-06-29 at 11.53.01.png
Bộ keycap thêm màu xám
Screen Shot 2022-06-29 at 11.51.50.png
Nhà sản xuất cũng cung cấp thêm bộ keycap và biểu tượng cho người sử dụng MACOS

Theo nhà sản xuất cung cấp màu sắc từ Keycap được thiết kế theo chủ đề bờ biển với màu sáng (Daylight) và Chạng Vạng (Twilight) màu tối.
Bổ sung thêm cho chiếc bàn phím là 2 thanh sliderlight ở 2 bên để thông báo trạng thái

Screen Shot 2022-06-29 at 11.59.51.png
Bàn phím cũng trang bị led RGB cho full chiếc bàn phím kèm phần mềm chỉnh riêng biệt.
Phần thiết kế của Nuphy75 khá đặc biệt khi có thể gắn vào Macbook và đa phần các máy tính xách tay khác một cách thoải mái

Quảng cáo

Ngoài ra việc bán kèm theo một chiếc bao da Nufolio V2 sử dụng vải cao cấp - nam châm và tiện sử dụng hơn cho nhiều thiết bị.
Có thể mang chiếc bàn phím đi khắp nơi cùng chiếc bao da này
Hoàn hảo khi ra ngoài làm việc.

Kết nối và dung lượng pin

Việc thiết kế khung nhôm và nhựa giúp cho việc kết nối không dây với các thiết bị khác có độ trễ rất thấp, Nuphy75 có thể kết nối tối đa lên tới 4 thiết bị, quá đủ cho nhu cầu sử dụng cá nhân

Dung lượng pin 2500mAh nhưng trên 1 chiếc phím vẫn mỏng, cá nhân mình thấy với cục pin này có thể sử dụng 3 5 ngày, tuỳ theo mở RGB hay kết nối bằng kết nối gì.

Cảm giác gõ và âm thanh

Chiếc phím đi kèm với 3 tuỳ chọn switch tuỳ theo sở thích, cá nhân mình sử dụng ở trên là phiên bản Gateron Low-Profile Red, phần âm thanh mọi người có thể tham khảo ở video tại đây:

Cảm giác gõ trên keycap này thoải mái và rất đã, mình có thể làm việc hay gõ văn bản nguyên ngày mà không có tình trạng quá mỏi như trên phím Mac mặc định, còn chi tiết ra sao các bạn nên trực tiếp trải nghiệm sẽ có cái nhìn tốt hơn.

Kết

Với một chiếc bàn phím có giá khoảng 3 - 3tr5 thì mình thấy rất phù hợp với nhu cầu của cá nhân mình, di chuyển nhiều, kết nối nhiều thiết bị, hơn nữa mình cần 1 chiếc bàn phím đẹp và tiện lợi để chụp ảnh cũng như trang trí góc làm việc thì Nuphy Air75 Wireless là sự lựa chọn xứng đáng

THÔNG TIN MỞ BÁN CHÍNH THỨC NUPHY AIR75 V2 TẠI VIỆT NAM

Hiện tại đã có Nhà phân phối bản Nuphy Air75 V2 tại Việt Nam. Bên đây đang mở Pre-order, anh em ghé qua xem thông tin chi tiết nhé: https://vaithuhay.com/products/ban-phim-co-nuphy-air75-v2 . Anh em vào tham khảo video so sánh các điểm nổi bật của V1 và V2 tại đây nhé nha:
Anh em đặt trên web thì nhập thêm mã LABREVIEW5 để được giảm thêm kha khá
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này tiện mang đi lại, kết nối nhiều devices. Nhưng thật sự switch low gõ k thể mê nổi
@nospecial sướng gấp 100 lần cũng có bác ạ. với giá con này mà bác thích trải nghiệm gõ, âm thanh.. thì chơi custom cũng được. Chọn con kit layout nào bác ưng ý (60-65-75%....) chọn loại switch bác hợp tay (lực ấn, hành trình, có khấc, trơn tuột, âm thanh đanh, trầm, to mồm, nhỏ mồm hay câm luôn....), làm thêm bộ keycap bác khoái (màu sắc, cao thấp...bla bla).... Thế là xong con phím custom cá nhân đơn giản nhất, phù hợp với tay mình nhất rồi
@Hà Quang Tùng Cho xin 1 bộ build cụ thể để đánh giá đi bạn chứ nói thế thì người mới nghe cũng lùng bùng lắm
@EmYeuKhoaHoc122 chuẩn rồi bạn, đánh giá kiểu chung chung thế này ng nghe khó cảm nhận được.
giống như ai cũng chê logitech mechanic... nhưng tui gõ thấy ngon hơn keychron Q1 custom v2 luôn, về cả cảm giác và âm thanh, tốc độ
Nhỏ gọn xài con logi k380, cố định xài phím cao. Low profile ba rọi không thích 😃
@Minh TNK Cho mình hỏi thinkpad hỏng 1 nút có thay dc ko bạn?

Con nuphy này làm mục đích chính là mỏng và di động cao mà.
Chưa kể nó H, nếu thích thì thay SW tuỳ ý vào + lắp keycap yêu thích vào
Nhưng lúc đó lại ko mỏng nữa.
@lilares mình gõ cũng 1 vài kiểu phím rồi và thấy gõ trên thinkpad T430 là tự tin nhất, ít lỗi nhất.
mình gõ từ phím mitsumi, logi k120 (ngon hơn k200), đến giả cơ fuhlen, đến cơ corsair k70 brown, rantopad mxx red, đến leopold red và đang đặt ikbc về.
@wink nó là phím cao su, ý bạn hỏng 1 nút là như nào nhỉ? chập mạch à, thế thì phím cơ nào cũng có thể chập mạch cả.
dù thích kiểu cao to đen hôi nhưng ko thể phủ nhận con nuphy rất đẹp, nhưng layout chuẩn kiểu full size hoặc tkl mới bấm tự tin được
nếu chỉ code và word, nói chung là chuột chỉ để di chuyển gần thì trackpoint của thinkpad ngon hơn chuột nhiều.
à, hình như con thinkpad này không bán chính hãng nên nếu nó hỏng thì chỉ cần khóc thôi
@Minh TNK Nói đùa à bạn?
Gõ lắm thì sẽ có phím hỏng thôi. Việc quái j đến chập mạch.

Cái phím nó làm ra đã chọn layout rồi, sao lại đi so sánh các layout khác nhau dc.

Trackpoint ngon hơn chuột? Chém vừa thôi. Demo tôi xem thử xem ntn mà ngon hơn? Bảo có dùng tạm còn được. Ngon thế bạn có chơi game = trackpoint k vậy? Có làm excel di trái phải lên xuống ngon = chuột logi rẻ tiền cỡ M590 k thế?
Cười vô mặt
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
3tr5 là giá ở VN gồm tất cả phụ kiện Folio với keycap luôn hả bạn?
@satoshi Website lun á bác
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nttuan.lab đấy alf có tiền clear thuế hải quan chưa hả bạn ?
@oliverleo @satoshi:
@oliverleo
Mua trên taobao qua đội ship thì thuế hải quan j?
Ông nào mua trên website chính thức thường bị đắt tỷ giá rồi.
Như tôi mua con Mojo60 Moss trên site English toàn hơn 4.5tr. Mua Taobao có 3.7. Rating toàn vương miện mới tên chính gốc Melgeek.
Bọn Nuphy này cũng bán chính hãng trên Taobao Tmall với 1688.

Ngành phím cơ giờ toàn tàu làm ngon bổ rẻ nhiều tính năng vkl.
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wink Thank bác nhé ! Mình ít khi mau taobao nên ko thạo, toàn đặt thẳng web hay kickstarter các thứ nên hay phải clear ahir quan mà thấy đắt hơn taobao thật- để tìm hiểu thêm
đẹp vậy ta 😁 mình cũng thích low profile, không thích cao
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@Duy Luân E gõ bàn phím cao toàn sai nên cũng chỉ thích low
@Duy Luân mua loại switch bình thường về rồi cắm keycap MDA, hoặc XDA profile vào Luân. Thế là ok ngay
lilares
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hà Quang Tùng XDA hay DSA thì chiều cao phím thấp hơn thôi chứ hành trình vẫn vậy mà. Low profile kiểu hành trình cũng rút ngắn lại ấy. Nếu ai hợp gõ nhẹ thì low profile cho cảm giác khá dễ chịu mà
@lilares hành trình thì switch thường k ngắn như low nhưng cũng có mấy con hành trình bottom khá ngắn. Còn nhẹ thì chưa chắc bác nhé. Nhiều con lực tầm 30g bấm còn nhẹ hơn con này nhiều. E nói lắp profile keycap DSA or XDA là để bàn phím nó thấp thôi chứ hành trình phím phải dài hơn con low switch 1 chút nữa bấm mới thoải mái tay được
ủa mà tiếng có vẻ hơi to hả bạn?
@Duy Luân Tiếng phím to hả a
hi.vuphan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nttuan.lab hình như tiếng hơi ồn cho một cái bàn phím red switch
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Màu đẹp nhỉ
kyledang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này ở VN mua ở đâu vậy bác?
@nttuan.lab @Lab Reviewer Đặt qua web nuphy luôm thì mình có phải lo phần Hải quan các thứ ko vậy bạn? Hay họ vẫn ship tận nhà được ah?
@sangnguyen@95 họ ship tới nhà lun ạ
@nttuan.lab không thấy bán ở Việt Nam
@Hoá HD Khoá không cho ship về r
grozar
CAO CẤP
2 năm
Đẹp đấy nhưng low profile thì gõ ko phê lắm
Nhờ bạn hướng dẫn cách order về tay con này nhé
@LÊ NAM 1987 Dạ lên thẳng web add thẻ vô quất thôi á bro
lenhan555
ĐẠI BÀNG
2 năm
So với em keychron k3v2 thì giá hơi cao, Mình thấy keychron thấy ổn hơn nhỉ. typing sound cũng dịu hơn.
lenhan555
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CpT Tùy mỗi người cảm nhận. Mình trước xài thấy okie trong 1 thời gian khá dài. Mặc dù bây giờ mình không còn thích low profile. Mà bạn nói chuyện thiệt "có duyên" =))
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
@lenhan555 Sự thật thì hay mất lòng thôi bạn. Mình lên mạng nhu cầu là tìm kiếm & chia sẻ thông tin nên có sao nói vậy chứ ko có nhu cầu phải được người trên mạng yêu thương nên ko để tâm mấy lời này.
lenhan555
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CpT bạn đưa ý kiến mình không nói. Chứ bảo "đồng bọn rác rưởi" thì không ổn.
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
@lenhan555 Nói lại cho rõ là "Keychron K3 và đồng bọn rác rưởi" ý mình là các loại bàn phím của Keychron chứ ko có ám chỉ đến "con người" nào hết nhé.
sunkim
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này mã Vendor ID là gì vậy thớt, có phải 0x05ac không? Mình hỏi để biết phím Fn có remap được không. Thanks.
@sunkim E k để ý do k keymap ấy ạ 😔
daidang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mịa vừa mua xong thì gặp em này
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp ghê, nhìn nhỏ gọn thiết kế ưng
@HuyHayHoc To hơn 40% của a mà =)))
s60v3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này phê, lại đẹp. Em xài brown switch. Mua từ amz nhật. Giá có hơn 2 củ 1 tí. Đáng đồng tiền.
@s60v3 Uầy giá đó có full pk k a. Hay bản base
s60v3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nttuan.lab base bác ạ. bao da thêm khoảng 3500 yen
Em chỉ cần cái bao da của nó thôi, bác có bán không?
@Steve Hoàng_ Mua lẻ trên web được đó a
linkking
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp. Cơ mà thắc mắc tí nhược điểm khi sử dụng bluetooth là gì mà dùng nhựa lại khắc phục đc nhỉ?
@linkking K bị loạn sóng như kim loại ạ
Các bác cho hỏi tầm < 2tr mua bàn phím full size cho mac thì nên chọn cái nào với
tidus2102
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có con Nuphy Air60 switch Brown, y chang con trên nhưng bỏ hàng phím F https://nuphy.com/products/air60?variant=39620737990765, mua về chỉ mới vọc vài lần thấy ko hợp nên cần pass lại. Trọn bộ fullbox có bao da + extra keycap. Mình mua gần 4t ($147 + $19 ship) giờ pass lại 3t, ai cần pm mình, mình ở Phú Nhuận, HCM.

NuPhy Air60

NuPhy Air60 60% layout wireless mechanical keyboard works with Windows, Mac, iOS, Android, using Gateron mechanical switches. Connect with up to 4 devices.
nuphy.com
Screen Shot 2022-06-29 at 19.32.28.jpg
@tidus2102 Bạn có thể share đặt hàng ở đâu không? Trên trang Nuphy mình thấy không có ship về VN.
@DarthAndrew Có ship mà. Bạn đặt trên link mình để ở video nhê
@Lab Reviewer @Lab Reviewer Mình đặt theo link đó, nhưng đến mục Check out, trong phần Country/Region không thấy có lựa chọn Viet Nam. Bạn có thể đặt được hở?
@DarthAndrew Vâng ạ
Đây là cái cho tất các thiết bị của mình 😂
@huykhanh95hup Tớ có nè. Để lên video lun
H2G2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huykhanh95hup Cho m tên Model với bạn ơi.
@H2G2 Filco minila R
@huykhanh95hup Con này thì ngon rồi, pin dùng cả năm luôn, nếu có thích thay switch khác thì còn ngon hơn nữa, tuy nhiên switch gốc của nó cũng có cái hay riêng khó so sánh
@ducleminh Cùng là red sw mà gõ trên con này sướng hơn con leopold. Với keycap nó bo cong rất mềm mại, ko sắc cạnh như leopold, gõ lâu ko đau ngón

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019