Mở hộp Beats Fit Pro chính hãng màu xám

cuhiep
14/2/2022 15:14Phản hồi: 54
Mở hộp Beats Fit Pro chính hãng màu xám
Mình được tặng một cái Beats Fit Pro đen. Xài thử thấy đã quá nên quyết định đổi từ AirPods Pro sang. Mình thích màu xám nên đi mua bản này. Giá trên site của Apple hay bên Mỹ là 200usd chưa thuế. Giá ở Việt Nam mình mua tại Mai Nguyên là 5 triêu đồng đã bao gồm thuế. Như vậy là giá ở VN và giá ở Mỹ là tương đương nhau.

Lý do mình chọn Beats Fit Pro là nó có âm thanh mạnh mẽ, khoẻ nghe nhạc Rock hay nhạc tập thích hơn là AirPods. Nó cũng có nhiều cái hay ho khác mình chia sẻ trong bài này:

https://tinhte.vn/thread/neu-ban-khong-thich-airpods-hay-mua-beats-fit-pro.3468056/

Nếu bạn không thích AirPods... hãy mua Beats Fit Pro

Mình biết nhiều anh em không thích sản phẩm Apple nói chung hoặc đặc biệt không thích AirPods. Lý do lớn nhất có thể kể đến đó là những anh em đó dị ứng với các ifan thái quá. Tiếp theo là khi đeo AirPods vào thì hình ảnh Apple nó quá rõ ràng… và…
tinhte.vn

Long đen cũng có một bài trên tay và chia sẻ trải nghiệm của hắn về chiếc Beats Fit Pro này rồi. Cũng đáng để anh em tìm hiểu:

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-beats-fit-pro-hay-hon-airpods-pro-va-tot-hon-airpods-3.3473091/

Trên tay Beats Fit Pro: Hay hơn AirPods Pro và tốt hơn AirPods 3

Beats Fit Pro là cái tai nghe in ear không dây hoàn toàn thứ 3 của nhà Beats và Apple. Nó mang trong mình chất âm đặc trưng của Beats, khả năng chống ồn thông minh của AirPods Pro và thiết kế hướng tới người chơi thể thao.
tinhte.vn

Mình mua Beats Fit Pro ở Mai Nguyên vì bên này có màu xám mình thích. Các bên khác hình như không thấy màu này. Beats Fit Pro còn có màu đen, mầu trắng và màu hồng.

Một điểm làm mình thích Beats Fit Pro nữa là máy được làm tại Việt Nam. Apple Airpods được ưu chuộng nhất tại Mỹ còn tai nghe Beats thì đứng thứ nhì. Apple đã mua lại Beats by Dr.Dre giá 3 tỉ USD từ năm 2014 và họ vẫn duy trì thương hiệu tai nghe rất được yêu mến bởi giới trẻ này.

Hộp ngoài không thẻ hiện được màu của tai nghe
Thông tin bên dưới hộp. Anh em thấy tai nghe này được sản xuất tháng 1 năm 2022 và sản xuất tại Việt Nam.
Tháo lớp vỏ ngoài cùng ra sẽ lộ ra cái hộp đeo có logo Beats được dậu chìm.
Tháo tiếp phần trên của hộp ra thì anh em thấy được Feats Bit Pro màu xám với logo tắng ở giữa. Hộp khá to và thô, xấu chứ không được tinh tế như là hộp cùa Airpods.

Quảng cáo

Mở nắp hộp sạc tai nghe ra thì thấy hai cái tai nhỏ nhắn nằm bên trong. Logo Beats nhỏ trên tai.
Bên dưới hộp đựng tai nghe là hai phụ kiện cần thiết.
Dây cáp hai đầu USB-C ngắn và đẹp. Mình dùng cáp này để sạc tia nghe cũng như Galaxy Z Fold3 thì được nhưng không sạc được cho iPad. Khá là rắc rối.
Mấy cái núm tai cỡ lớn và nhỏ. Trên tia nghe thì đã gắn sẵn hai cái núm cỡ trung bình ròi.
Mấy giấy tờ trong hộp
Anh em scan barcode bên trên để dùng 3 tháng Apple Music miễn phí nhé. Mình có rồi nên không cần.

Quảng cáo

Anh em muốn tai nghe tiện, thông minh như Airpods mà chơi được với Android thì Beats Fit Pro là lựa chọn của anh em.

Màu đơn giản và sạch sẽ
Núm cũng cùng màu nên khá đẹ.

Mình đeo Airpods Pro hay Beats Fit Pro để ngồi làm việc ở cafe khi muốn yên tĩnh, không muốn nghe âm thanh ồn ào của loài người. Mình cũng đeo tai khi mình tập thể dục trên máy, đeo để coi phim và nghe nhạc.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái hộp to quá. Ước nó nhỏ lại tí
Mấy mẫu Beats gần đây nghe quá ổn luôn. Nhưng chắc e chưa mua ngay. Airpods pro còn ngon 😁
BondBond203
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Con airpods pro lỗi rè, ko bảo hành được ở Việt Nam nản luôn bác ơi
bienlyber
TÍCH CỰC
2 năm
Sau khi cho cái Airpods2 thì đang cần mua lại. Dự tính mua Pro hoặc airpods3, giờ lại thêm con này. Thiệt là khó chọn, với lại tai nghe không cho đeo thử, ko biết mấy con có núm này đeo có đau tai không nữa
Tài Xuân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@digikei Chống ồn ko bằng airpods pro, bằng khoảng 85% so với airpods pro. Đeo lâu đau tai nha mọi người, airpods pro đeo lâu ko đau
Tài Xuân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@digikei Thêm cái nữa là mic siêu cùi nha. Mình đang dùng airpods pro bán đi mua con này vì review nước ngoài khen quá. Mua về nghe ban đầu hay thật nhưng xài 1 thời gian cực khó chịu vì đau tai, chống ồn ko bằng airpods pro, xuyên âm cũng ko bằng, mic thì mình đeo nón 3/4 nói ko ai nghe thấy gì luôn. Trong khi đó mình đeo nón 3/4 airpods pro vẫn nói chuyện ngon lành, đội nón 3/4 nói hey siri mỏi mồm luôn lâu lâu nó mới nhận. Airpods pro nói phát ăn ngay
tuxedo198x
TÍCH CỰC
2 năm
@Tài Xuân Đang định mua hãng beat cho rẻ hơn , hình như ko chất lượng hơn Airpod nhỉ
cái hộp thô quá, thôi cứ airpod pro vậy. khi nào iphone chuyển qua cổng usb-c thì chuyển qua luôn cho đồng bôn
theladu
CAO CẤP
2 năm
Thấy airpods pro vẫn còn ngon nên chưa có ý định đổi.
Nghe có màu hồng thấy thích nhưng không rõ màu hồng thực tế có giống trên web không 😁
kio
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Góc cô đơn nó là màu tím ko phải màu hồng
@kio Hồng hay tím, mình thấy thiên về hồng
ra-mat-beats-fit-pro-ho-tro-spatial-audio-chong-on-chu-dong-transparency-mode-4.jpg
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@Góc cô đơn tím
Đợt ra con này tiếc hết nấc.
Vì mình k có thoại nhiều vs Airpods Pro nên con này hợp vs mình hơn.
Nhưng mà con này lại k có sạc k dây. Mình setup trong nhà tất cả mọi thứ tiến đến wireless charging hết r mà...
Nhopt Pham
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sau trải nghiệm cực tệ với Beats Studio Buds thì mình chắc chắn sẽ không mua thêm sp nào của Beats nữa:
- Rất dễ rớt: Mình đã thử với cả 3 eartip nhưng nó cứ có xu hướng trượt ra khỏi tai, còn không bám chắc bằng Airpod 1/2. Cứ khoảng 1,2 phút lại phải đưa tay lên để nhấn nó vào, nhấn cũng phải khéo kẻo bấm vào nút play/pause. Cực tệ!
- Chống ồn (ANC) không có tác dụng: Sau 2 tháng sử dụng thì mình thấy ANC không hoạt động nữa, bấm vào thì nó có phản hồi là đã bật nhưng ngay sau đó lại trở về trạng thái off. Xuyên âm cũng vậy.
- Bộ case hoàn thiện kém: Case sử dụng nhựa nhám nên dễ rớt, thiết kế khá thô so với case của Airpods.
Hiện giờ mình chủ yếu dùng lại tai nghe có dây đi theo máy, chỉ khi nào sạc điện thoại thì mới dùng đến Buds.
Chắc sẽ quay lại với Airpods nhưng phân vân giữa Pro và 3. Nhờ AE recommend. Cảm ơn nhiều!
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhopt Pham Nếu tai bạn đeo loại có núm không được thì nên dùng Airpod 3 thôi. Cơ bản thì Airpod pro nó cũng có núm tai, kích thước núm cũng tương tự studio buds. Mình đã dùng cả airpod pro và studio buds thì thấy núm tai của studio buds không mềm bằng airpod pro, ngoài ra thì chống ồn của studio buds thì đúng là cùi hơn airpod pro nhưng âm thanh thì nghe fun hơn airpod pro (dĩ nhiên là vẫn tệ so với các tai nghe hãng khác 😁)
Mình xài Galaxy thì nên mua tai này hay tai Galaxy Buds nhỉ?
@vagabond151 Buds 2 đi bác, nhỏ gọn âm thanh tốt, pin trâu và đặc biệt giá rẻ ... Dưới 2tr ko con nào ăn được nó luôn, đợt e mua sale có 1tr à.
@vagabond151 nên mua galaxy bud pro nhé bạn , mình thấy giá rẻ hơn , thiết kế đẹp hơn và vì là cùng của sam nên sẽ tương thích tốt vs đt sam hơn
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@phathienruadia94 Đúng là bud pro khá ngon trong tầm giá, chỉ ghét nhất với nó là dùng nhựa bóng nhìn rất kinh.
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Nghe gọi có được như APr ko bác Hiệp
Tài Xuân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuongbu Ko nha vì con này mic cực cùi
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Tài Xuân way thế thì chơi APr thôi
Ngiti
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này âm thanh hay, kết nối tiện lợi, rất phù hợp cho người tập luyện thể thao.
Mình sẽ chờ Airpod pro 2, nghe nói có khả năng nghe được nhạc lossless chuẩn Apple
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@Ngiti Mình cũng thich con này, mà cũng chờ pro2 như bác
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@Hạ Dân Tai nghe này thuộc dòng đầu bảng rồi, Beats sao so được với nó về âm thanh. Có thể độ thời trang và cảm giác đeo thì Beats hơn nhưng nếu về âm thanh thì thua xa.
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vthuan4 Riêng mình thấy design cũng hiện đại & sang trọng hơn Beats.
lucky000
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vthuan4 bác dùng rồi ạ? cho em xin cảm nhận
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@Hạ Dân Đúng rồi bác, nhìn nó sang trọng hơn nhiều, nhưng Beats lại thiên về thời trang nên phù hợp giới trẻ hơn.
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@lucky000 Cảm nhận thì nó hơi cá nhân bạn ơi, nhưng mình thấy nó hay hơn Sen Momentum Truewireless 2 và chống ồn cũng tốt hơn.
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
2 năm
So với sony wf 1000 xm4 đi anh ơi
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@Anhdt162 con XM4 đắt hơn xíu nhưng chống ông tốt hơn hẳn nhé
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@Anhdt162 âm thanh thì sony ăn đứt
đặc biệt là khoản chống ồn
nhưng cơ bản 2 con này dành cho đối tượng khác nhau, mẫu này thiên về thể thao hơn, còn sony đeo mà chạy, nhảy thì dễ rớt lắm
badbug
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lehongxuan đeo hơi đau, mình mất pro2 mua em này xài xong thấy không đc thoải mái, chất âm thì ngon hơn. Mà mất mọe luôn rồi giờ xúc em beats này thử 😔
con này màu trắng thì đẹp thôi rồi 😁
Chắc kì tới cũng đổi qua con này dùng
Mình xài nhiều thiết bị nên vẫn chọn airpods. Con này phù hợp cho ai thích nghe nhạc vs dùng android
khan911
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thong.mrnguyen Con này bộ lòng mề y hệt airpods mà. Chip y chang nên switch qua lại tiện đâu khác gì airpods.
Beobungbuvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái sợi dây sạc C to C này của Beats có thể dùng làm OTG với các thiết bị khác hỗ trợ Apple y hệt sợi C của Apple. Còn sợi cáp C to C của Android chưa chắc cắm xài chung nhận thiết bị nha Sốp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019