Mở hộp BlackBerry Key2 chính hãng giá 17 triệu đồng
Didu
2 nămBình luận: 586
Mình vẫn kết BB nhất. Dù ai nói ngả nói nghiêng. Lòng em vẫn vững như kiềng 3 chân.
@anhvinhomes Ráng duy trì cái kiềng đó nghe E, đừng để bị nghiêng ngả, chúc E sớm được sở hữu em nó 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
Tớ nhìn vẫn hấp dẫn, cảm giác vẫn như con BB9000 mà ngày xưa mân mê
@mucnuong.tuongot Làm mình nhớ đến nhưng năm 201x, hồi đó Bold & Bold Touch thực sự là các sản phẩm đỉnh cao của BB, ai yêu quý BB đều biết đến 2 dòng này! Cảm giác nhắn tin trên phím, cảm giác dày cộp của 9000 hay cảm giác đẹp, sang trọng của 9900 thật sự khó lòng cưỡng lại :cool:
@crazysexycool1981 hồi đó yêu nó lắm, mình nhớ 2009-10 nhờ người nhà của bạn gửi về mà hồi hộp như đứng hẹn người yêu. Thằng bạn cứ cập nhật thông tin liên tục, nào là hàng đến tay đứa em rùi nhé, chuẩn bị mang đi gửi về, khà khà. Khi nhận hàng thì cảm giác sờ vào phím bấm quả là quá khác biệt với con nokia đang xài lúc ấy, thật đã luôn ý.
@mucnuong.tuongot Hồi đó AE nào mua BlackBerry mà có nguyên hộp thì oách lắm, chứ mình chỉ có máy trần cùng mấy cái sạc của Moto thôi! Nom máy với ngút ngàn phím bấm trên đó, cảm giác nó khác hoàn toàn so với các dòng Nokia phím kiểu T9! Bấm rất sướng, rất đã, khoảng cách đủ rộng để những người tay to cũng thoải mái type chat chít! Thuở đó xài điện thoại cho ra cảm giác ko hề giống với năm 2018 chút nào, rất bồi hồi, rất khó tả 😁
8800 arte
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn tiếc cho BB10, giao diện cực kỳ ăn nhập với máy, sang android được cái nhiều ứng dụng như mất chất. 😁
@8800 arte Nhiều người lại chê BB10 quá nghèo nàn ứng dụng, lại ko được hỗ trợ nâng cấp phần mềm! Mình biết có khá nhiều AE vẫn tiếc cho BB10 nhưng cũng ko ít AE đã rời bỏ HĐH này để đến với Android! Âu cũng là cơ hội để BB chuyển mình, hy vọng Android sẽ là phao cứu sinh cho điện thoại chùm dâu :rolleyes:
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@8800 arte thích giao diện BB10 quá 😃 tiếc là ứng dụng cơ bản nghèo
@Ku Rùa Dùng làm máy nghe gọi thôi, chứ mong giải trí gì với BB10 😁
Mê e này quá. Chắc bỏ con Passport múc em này thôi nếu mấy chỗ bán hàng chính hãng chịu thâu 1 mớ quà linh tinh mà mình k bao giờ sử dụng.
@Sao_Cung_Duoc Rao bán món quà tặng cũng có AE thâu mua lại đó, như mình vừa đặt K2 đợt vừa rồi nhưng ko có nhu cầu xài quà nên mình rao bán luôn! Có người đã đặt tiền, lúc nào máy về tay mình thì chuyển quà cho người đặt cọc :rolleyes:
quá đẹp, sẽ cố gắng rước em nó về
@crazysexycool1981 Cái mới ra nhiều khi vẫn tiềm ẩn lỗi. Đợi 1 thời gian giá sẽ mềm hơn và được BB/TCL tối ưu thì máy sẽ ngon hơn bây giờ rất nhiều. Nên mình sẽ k vội mua đâu 😃
@Sao_Cung_Duoc Mong là AE sớm có điều kiện được sở hữu em nó 😃
@crazysexycool1981 Mua thì được mà. Quan trọng là giá quá vô lý mà thôi. 😃
@Sao_Cung_Duoc Chưa đủ khả năng chi trả thì đợi thôi, chứ giờ mới ra đã muốn hãng xuống giá thì ko có đâu 😁
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Nhìn khá nuột
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thích thật
_prin_
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp thật, nhưng cái giá hơi chát
@_prin_ Công nhận, chưa nhích được thì đợi giảm giá hoặc sau này hàng xách tay 2nd cũng đỡ được 1 khoản kha khá đây, hàng chính hãng thì chắc chắn giá vênh hẳn rồi 😁
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
2 năm
Key 2 trông đẹp hơn hẳn rất đáng để mua
@hauyenhd Ý bạn là đẹp hơn hẳn so với K1 hay so với các sản phẩm BBAndroid nói chung? :eek:
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Mình so với K1, còn BB vẫn có nét riêng trong thế giới Android nên trước giờ mình vẫn chấp nhận cấu hình chọn BB so với máy Android còn lại. Mình theo BB được 17 năm rồi đến cái Priv thì đành phải bỏ rẽ sang Iphone, chắc đợt này lại quay lại K2 thôi.
@hauyenhd Bạn xài BlackBerry được... 17 năm rồi? :eek:
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Mình nhớ lộn. Ngày ra trường mới dùng lại nhớ là ngày nhập trường Bắt đầu từ 2006, được 12 năm. Đến con Key one thì mượn xem thôi k manh động nữa.
@hauyenhd Nếu đã thích K2 thì bỏ qua K1 đi, mượn tạm AE nào đó đang xài K2 bản thị trường China mà trải nghiệm! Cơ bản thì máy 2 thị trường ko có khác biệt gì nhiều, phím cũng như nhau cả thôi! Biết đâu test thử 1 lúc lại kết và nhất định chỉ mua K2 😁
Đã tận mắt nhìn thấy em nó ngoài đời , nhưng chưa được sở thử 😆
@snowyinheart Bạn vô các hội nhóm liên quan đến K1-K2 rồi rủ rê AE đi cafe là có dịp được nhìn tận mắt, sờ tận tay liền :p
Topic nào có KeyOne Key2 là cũng thấy bác crazysexycool1981 vô góp mặt. Chăm chỉ reply từng comment. Chịu khó ghê. Cực dễ sợ.
hoangtungxda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Tém tém lại đi má 😆
@hoangtungxda "Tém tém" ??? o_O
hoangtungxda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Ý là máu vừa thôi bác ko lại mang tiếng thánh cuồng bb
@hoangtungxda Mấy từ họ gán chả ảnh hưởng gì đến sở thích yêu BlackBerry của mình 😁
cokthemhok
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc comment của mọi người thấy buồn cười quá.
Một nửa (nửa già) thì chửi bới này nọ, chê ỏng chê eo, lôi con chip 660 vào mà rủa, bỏ qua mọi giá trị khác.
Nửa còn lại thì đi thanh minh cho sở thích và nhu cầu của mình.
Thậm chí có người lôi BPhone vào so sánh.
Mình không phải fan BB. Máy BB duy nhất mình dùng là Passport (dùng đến tận bây giờ). Mua từ hồi giảm giá về 5tr.
Nhưng mình thích nó.
Mình không chơi game. Ít xem youtube. Vậy nên không cần màn hình khủng. Màn hình khủng suốt ngày vác theo cái sạc. Nhìn những người xung quanh thì mình thấy như vậy.
Mình cần sự bảo mật. Không muốn bị mất tiền vì dính app đọc tinh nhắn như mấy vụ mất tiền Vietcombank năm ngoái.
Còn chip 660? Không game, không youtube, thì xài chip cao hơn làm gì cho tốn pin?
Nhiều bạn kêu bàn phím là dở hơi. Chẳng qua là bạn không dùng thôi. Mình thích bàn phím. Mình thích hệ thống phím tắt của nó. Nếu BB mà ra loại full cảm ứng, thì mình sẽ ko mua. Nếu các hãng khác ra bàn phím tiện như BB, thì mình cũng sẽ cân nhắc.
Còn giá ư? Đắt. Đắt vcđ. Nhưng mình chi đc. Với giá đó, mình không tìm đc bất cứ con nào khác hợp với nhu cầu của mình.
Nhu cầu người dùng phức tạp lắm các bác ạ. Chắc chắn key2 sẽ phù hợp với một nhóm người, còn bao nhiêu thì mình chịu. Nhưng trong đó có mình.
😃
cokthemhok
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Bắt tay cái. Mình thấy thích thì mình nhích thôi. Giá cả theo nhu cầu. Sao phải xoắn.
@cokthemhok Theo kế hoạch thì mai là ngày K2 chính hãng chính thức lên kệ, mong là thời gian hẹn giao hàng ko bị du di nữa! Trong người nhức nhối, bồn chồn lắm rồi 😁
cokthemhok
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Vẫn phải chờ thêm một ngày. Buồn thế. :v
@cokthemhok Bữa nay vẫn chưa thấy có hàng, gọi đến shop đã đặt cọc, họ nói hàng chưa về o_O
mrphan
TÍCH CỰC
2 năm
1 sự khác biệt so với thế giới Android
BB chả hiểu sao thiết kế làm sử dụng máy rất nóng, con priv đọc báo ko cũng thấy nóng
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoaikhong00 Priv đời đầu công nhận là nóng, K1 là hết rồi
hoangtungxda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Bac có bản rom china cho n9 ko? E mới ship con n9 từ tq về. Thấy rom tq nên tự up rom Việt Nam cuối cùng h thành ipod nghe nhạc
@hoangtungxda Úi, cái thời N9 với N900 đã qua từ mấy năm nay rồi! Hồi đó mình xài N900 chứ ko xài N9, cần thông tin về ROM cho N9 thì bạn vô bên NÀY kiếm thử xem sao :rolleyes:
hoangtungxda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Lúc nát cái forum tt và talk.maemo.org rồi bác. Kiếm dc cái link trên sever baidu mà đăng ký acc mãi ko dc 😔
Dung.5923
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn đang đợi có hàng trưng bày trải nghiêm thử
@Dung.5923 K2 bản China được bán ở nhiều nơi rồi, tâm lý muốn trải nghiệm thì cứ ra các shop bán BlackBerry hoặc hẹn hò với các AE trong bang hội BlackBerry để giao lưu test thử thôi! Chi phải đợi đến lúc hàng chính hãng lên kệ 😁
Dung.5923
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Nghe admin nói là bản trung ko ngon bằng bản vn 😃
@Dung.5923 Cái đó thì AE nào cũng dễ thấy mà, có ai muốn máy mình xài lại là bản China đâu 😁
Dung.5923
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Haha 😃 nên thôi chịu khó đợi vậy
Hòng offline e này, chưa bao giờ thấy Blackberry offline sản phẩm
@sontinh1911 Thời BB10 thì vẫn có nhưng khi chuyển sang Android thì ko thấy, nếu có cũng chỉ là tự phát nhóm hay chơi với nhau thôi :rolleyes:
vannhat1
ĐẠI BÀNG
2 năm
eó cần giải thích. em dùng bb vì em thích the
Càng đọc comment lại càng thấy thích bb mới. Phải làm sao bây giờ. Chả lẽ cố cày cuốc cả năm để tết có một bb. Một note9 và một apple mới? Nên chăng
@vule123 Muốn trải nghiệm trên tay, không biết ở đâu ?
@nbqvdp Vào các Group liên quan đến BlackBerry trên FB rồi rủ nhau đi cafe, AE nào chơi BlackBerry thường rất khoái mấy màn giao lưu :cool:
@vule123 Đủ đam mê & nhiệt huyết thì nên nhé, đảm bảo Tết đi chơi cầm K2 ai cũng thấy tò mò :cool:
@crazysexycool1981 chỗ nào cũng thấy bác, bác rất nhiệt tình. Chúc bác luôn khỏe, yêu đời, yêu tinh tế
@vule123 Chúc vui vẻ 😃
Nhìn thấy cũng kích thích ?
@Huy Huy Tuấn Fan BlackBerry thích kích thích đã đành, nhưng nhiều người ko thích BlackBerry cũng thấy kích thích, trong số này quá 3/4 đều e dè trước cái giá gần 17 củ kia 😁
nghi xz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ này đã có ai có K2 trong tay chưa?
@nghi xz Có rồi nhé, hôm qua nhiều nơi đã chính thức gọi khách đến lấy hàng nhưng chỉ có màu Black, còn màu Silver chắc cuối tuần này gọi nốt 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019