Mở hộp Fujifilm GFX 50S II, giá rẻ ($4000), nhanh, dễ dùng, quá đã
11 ngàyBình luận: 39
39 bình luận
đã quá
@Pnghuy 😁
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Ao ước của bao người 😆)
@Sỹ Nam giá quá rẻ rồi 😁
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Trần Gia Khang. Uhm rẽ mà. Có 4000$ cái body chứ nhiêu 😆))
Cười ra nước mắt
đã
@lehuuthe1202 Phê
@Trần Gia Khang.
Cười vô mặt
leechnao
TÍCH CỰC
11 ngày
Body 50S II này với lens fix Sonnar dòng Contax N 645 chụp still-life chắc đã lắm 😁

Mod ngâm cứu. Bên Trung Quốc có ông Fringer làm ngàm cho Fuji medium format rồi
@leechnao Cái đó hơi khó tìm hic, để mod tìm mượn chứ hông có tiền mua ))):
leechnao
TÍCH CỰC
11 ngày
@Trần Gia Khang. chúc mod may mắn 😌
Vâng. Rất rẻ
@hoangsytai So với đời trước thì là rẻ mà b, giống như con Galaxy Fold 3 hơn 40 củ vẫn là rẻ so với Fold 2 hơn 50 củ. Kiểu vậy ^^ chứ với phần đông ae nó vẫn mặn vl.
@zer0_7 😁
Long UFM
TÍCH CỰC
10 ngày
@hoangsytai So với các máy MF khác thì giá vậy là rẻ quá rồi bạn. Wave Alpha giá 17 triệu, xe đạp thì 5 triệu, nhưng có ai nói là chiếc Wave Alpha mắc đâu?
quá đã
giá rẻ mà sao bạn có vẻ trề môi hơi nhiều
Yêu quá
baden009
TÍCH CỰC
11 ngày
@whatwhenwhere giá gần 100tr trong mùa dịch này chứ mấy 😆
@whatwhenwhere Môi hơi dày xíu 😁
đỉnh thật
mê thiệt dòng Fujìilm bao đời rồi
Lấy nét tự động so với sony a7r4 sao bạn? Đang phân vân chuyển qua dòng này.
kwonpv
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@justbenice mình xem review thì con này lấy net contrast nên k so dc với sony a7r4 đâu b
Quá ngon
Mình ko thích mua đồ rẻ 🤣
Combo này cho anh em đi chụp sự kiện, chụp cưới ổn không nhỉ, thấy có vẻ nặng và hầm hố, đổi từ FF qua bộ này chắc cũng phải tốn mớ tiền mua thêm thẻ và ổ cứng
@tamnguyen072 Chụp sự kiện thì không cần đến hàng khủng thế này. Chụp cưới thì oki
@tamnguyen072 chụp sự kiện thì hệ thống Contrast Focus và burst rate chỉ 3 fps thì coi như bỏ rồi bác. Chụp cưới thì cũng coi như bỏ nếu thiếu sáng với cái hệ thống AF như trên =]]. Dàn lens to nặng và mắc nói chung là ko kinh tế dể chạy dịch vụ. Giờ ổn nhất thì cứ A73 mà phang tới =]]
@tamnguyen072 Tùy số tiền bạn kiếm được cho mỗi show chụp. Mỗi show bạn kiếm chỉ có 3 4 triệu thì thôi bỏ nhanh. Còn mỗi show 20 30tr thì còn suy nghĩ được 😁.
kwonpv
ĐẠI BÀNG
10 ngày
con này nhiều reviewer đánh giá là lỡ cỡ vì so với fullframe đầu bảng của sony, canon, nikon thì không hơn về số megapixel, k hơn về dynamic range, lại thua về AF, thua hệ lens, nếu tính cả phần bonus thêm là video cũng thua đứt đuôi nữa
Cái chữ nhanh là ko có rồi đóa. Lấy nét Contrast Focus chậm và giật thua xa Sony A73. Được cái 50Mpx với cảm biến lớn thui nhưng giá này thì FF vẫn kinh tế hơn. Này cho mấy bác dư dả thích trải nghiệm hoy.
sgok
ĐẠI BÀNG
10 ngày
tầm tiền này cứ SONY A9 Mark II mà dùng.
sgok
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Long UFM mình là dân code nên bạn khỏi nói thuật toán, vde là sao ko có cảm biến Fujifilm cảm biến Canon ... trên đt mà chỉ có Sony, đơn giản vậy thôi còn vde thuật toán thì chưa tính đến.
Fullframe Canon cũng thua, mà cả cảm biến ảnh trên đt cũng ko có đối thủ, hy vọng bạn hiểu tiếng Việt.
https://viettimes.vn/sony-chinh-thuc-la-hang-may-anh-full-frame-lon-nhat-vuot-qua-canon-post119834.html

Sony chính thức là hãng máy ảnh full-frame lớn nhất, vượt qua Canon

Năm 2019 có thể xem là năm đánh dấu bước thay đổi lớn ở thị trường máy ảnh kỹ thuật số, khi Sony vươn lên mạnh mẽ vượt mặt hai đàn anh Canon và Nikon.
viettimes.vn
Long UFM
TÍCH CỰC
10 ngày
@sgok Bạn nói bạn dân code mà phát biểu ngộ quá! Không bạn về thuật toán, vậy hỏi bạn không có thuật toán tốt thì cảm biến tốt có ý nghĩa gì? Một thiết bị gồm có phần cứng và phần mềm, bạn chỉ đem phần cứng ra nói, bỏ qua phần mềm? Mua cái cảm biến của Sony về ráp vô là auto có hình đẹp luôn hả?

Đó là chưa kể câu chuyện ban đầu đang nói tới 2 dòng máy 2 phân khúc khác nhau. Giống như người ta đang bàn về Airblade thì bạn nhảy vô kêu mua Exciter vậy. Liên quan hết sức!
sgok
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Long UFM bạn có não ko, ý tui là sao thằng Canon, Fujifilm ... sao ko làm 1 cái cảm biến đưa lên đt mà cạnh tranh Sony, hay là trình ko tới 😆
về đập cái cảm biến Sony trong đt ra, kêu Canon nó làm cho 1 cái thật đỉnh
Long UFM
TÍCH CỰC
10 ngày
@sgok Đáng lẽ mình mới phải hỏi bạn câu "có não không". Làm được cái cảm biến là thánh thần rồi hả? Chắc cái cảm biến đó gắn vô là tự nhiên chụp được hình hả? "Dân code" gì mà tư duy như đứa thiếu nhi vậy?

Ôi fan Sony bệnh cuồng nặng tới vậy là cùng. Thua!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019