Mở hộp Sony WF-1000XM4

Didu
26/6/2021 7:50Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn là là đau tai kkk
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quan trọng còn drop kết nối ko :3
Thông minh
Có vẻ sự lồi ra trông thấy khi đeo, chả khác là bao so với bản tiền nhiệm 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hóng vụ microphone đã được fix chưa,
@nowornever79611196 Fix ngon lành rồi bạn
tiếc là không thể đeo mấy loại này, đeo một lúc là tai ngứa như điện. vẫn phải dùng kiểu airpods thấy thoải mái chút
Chống ồn của con này có hơn AirPods Pro không nhỉ? Anh em nào xài rồi cho đánh giá với.
@tibeo hơn đó
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi xưa mê Sony, xài toàn đồ Sony giờ thì hết tin đồ của Sony rồi. Có cảm giác giờ Sony phát triển theo kiểu mấy thằng Tàu, thông số đồ nghe hoành tráng lắm, nhưng UX thì...
Em này với airpod pro nên mua em nào xài cho iphone nhỉ?
@minhtrinh08 cả hai đi b 😁
@Didu Mình thì nghiêng về pro
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
3 năm
những gì mình mong đợi từ đời XM3 đã được nâng cấp ở XM4
Vừa bán con Airpods Pro, để đợi ngày bán chính thức của Sony VN 😁
@MrBo0m Pro xài cho iphone hơn em này chứ nhỉ?
@minhtrinh08 Còn tùy thuộc vào nhu cầu thế nào. Mình đã bán Airpods Pro để qua Senn 2 MTW. Bản XM4 này đã fix được đàm thoại lỏm trên đời XM3 nên nó đáng mua hơn Airpods Pro nếu xét về trải nghiệm âm nhạc và đàm thoại.
đắc hơn 50 usd nhưng có nhiều nâng cấp đáng giá thì ngon quá rồi 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
3 năm
Kích thước này sẽ không phù hợp với tai nhìu ng rồi.
Ráng nhét như bạn nam thì đeo 1 tý sẽ đau, như bạn nữ thì vận động nhẹ là rớt ngay.
Tình trạng này giống cái Jabra 75T đang xài, chỉ có tai mình đeo vừa, bạn bè đeo đều ko nhét vô hết tai đc.
(Thích cái núm tai dùng chất liệu này, ko bít có bán rời để gắng vừa tai nghe khác ko!)
Zen Music
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khoi.ng Mình đang xài con 75t active rất là vừa vặn, chạy bộ ầm ầm ko rớt miếng nào 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
3 năm
@Zen Music Thì đa số mn ko phải ai cũng vừa kiểu housing to như thế chứ mình cũng mang tập bình thường còn bạn bè thì ko, đặc biệt là các bạn nữ
Ps: mĩnh cũng xài bản Active, lúc mua ko có ANC, một ngày đẹp trời nó update lại có. Cái tai này Pass mạnh nên mang để tập là hợp lý luôn
Zen Music
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới đây mình lục lại dc 1 cặp tips cũ có lót bọt biển (của Sony), gắn vào cảm giác nó lèn chặt + cách âm mạnh hơn rất nhìu 😁
To nhỏ ko quan trọng mà vấn đề là đeo vào nó xấu, Ipod nó còn cả cái que tòng teng dưới tai có ai chê nó to đâu. Chất âm của Sony thì ko phải bàn rồi
@SamsungGalaxy So với chất âm bose thì sao nhỉ?
Bose thì mình đã nghe qua Bose Soundsport Free. Về đánh giá của mình thì tai Bose này nên so sánh với con Sony WF-SP800N thì hợp lý hơn. Tuy nhiên theo mình trải nghiệm thì khi nghe với ĐT của Samsung ( hồi đó mình dùng Note 10 plus) thì ko được đã bằng khi kết hợp với Iphone. Bỏ qua vấn đề về nguồn phát, ứng dụng nghe nhạc, EQ và 1 số thứ linh tinh thì mình đưa ra suy nghĩ sau. Samsung lại khá hợp với tai Sony nhé, Iphone thì có vẻ ko kén chọn lắm (cái này có thể là do chíp xử lý âm thanh trên mỗi con)
- Sony WF-SP800N âm thanh của EDM nghĩa là nó cho cảm giác âm Bass mạnh, phê kiểu ấm ngọt ( mình thích kiểu tông bass như này) nhưng âm cao chỉ vừa vừa nên cảm giác thiếu sáng và chưa tách bạch cho lắm.
- Bose Soundsport Free: Bass kiểu rất cơ bắp, có lực, chắc đanh. Âm chi tiết tách bạch rõ ràng, âm trường rộng, âm cao cũng sáng nhưng chất âm thiếu độ ngọt, nghe nhạc chill thì ko hay như SP800N + Kiểu dáng cục mịch nên mình ko thích lắm
- Sony WF-1000XM3 Chi tiết, tách bạch rõ ràng. Âm cao sáng, trung ổn, nhược điểm là bass chỉ tầm tầm thôi ai mà nghe kiểu Rock, Bolero thì cân đc ai nghe edm nhạc quẩy thì chưa chạm đc tới nóc.

Mình là fan Sony nên sau khi chia tay Beats thì mình về với SP700N rồi qua Sony WF-1000XM3 hiện tại dừng chân với SP800N. Mình hay đeo tai nghe tập gym và chạy bộ nên với mình con này khá phù hợp. Có 1 cái lưu ý là con SP800N khi nghe ở showroom thì phê lòi đến khi mua mới về đập hộp thì chất âm ko đến mức tệ nhưng phải nói hụt hẫng thế rồi mình phải trải qua 3 tháng ( bạn nào muốn nhanh thì dùng burn in) âm thanh giờ mới trở lên ổn nhất. Cái này tai nào cũng gặp phải nhưng với còn 800N thì mình thấy rất là rõ ràng.

Để khuyên ai nên mua cái nào thì XM4 chưa đc nghe, còn 3 con trên thì mình hài lòng với SP800N mua Shoppe giờ cũng khá rẻ. Đáp ứng rất tốt cho thể loại tai trâu như mình kiểu chỉ cần có nhạc là nhún nhảy 😃 Kết nối ko rớt, ko bị chậm tiếng - hình, chất âm ấm quẩy tốt, Cách âm tốt, độ bám tai chắc chạy bộ chơi trò gì cũng rất khó rớt, có chống nước. Pin trên tai thì khá tốt phải nghe đc 6,7h nhưng trên case thì khá lởm với 2 lần sạc, Case thì kiểu dáng cục mịch to uỵch, xấu, đã thế vỏ bọc lại ít kiểu dáng.
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm giác đeo có bị cấn tai ko nhỉ?
Ơn giời Sony việt nam đã mang hàng về phục vụ anh em sau bao tháng trông mong :v
https://tainghe.com.vn/tai-nghe-true-wireless-sony-wf-1000xm4.html
tuanvcuu
ĐẠI BÀNG
2 năm
con này so với devialet gemini thì sao mấy bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019