Tham dự Tech Lounge
Mình cũng có dịp sử dụng qua chiếc tai nghe Aukey EP-T10 trong hơn 1 tuần qua nên có đôi dòng chia sẻ cùng anh em, chi tiết bài mở hộp hay chia sẻ nhiều hơn mình sẽ gởi anh em sau nhé. Với mức giá chưa giảm hơn 2 triệu thì trên thị trường có khá nhiều lựa chọn mẫu tai nghe không dây, nhưng với giá giảm hiện tại cho mẫu tai nghe Aukey EP-T10 chỉ còn 1,59 triệu, thì đây là mẫu tai nghe mình đánh giá cao xét tổng thể và đáng mua trong phân khúc giá này.

Cảm nhận khi nghe thực tế:

Với nhu cầu cở bản của nhiều anh em cũng như mình là dùng nghe nhạc, hay xem video trên YouTube thì hầu như tai nghe đều đáp ứng được, còn nghe hay đến mức nào còn phụ thuộc và cảm nhận của mỗi anh em, cũng như thể loại nhạc mà anh em hay nghe. Tuy nhiên thì ở những mẫu tai nghe không dây tầm giá này cũng không thể đòi hỏi quá nhiều.

Mình có nghe thử ở một quán cafe cạnh đường xe chạy rất nhiều âm thanh ồn nhưng khi đeo vào do phần thiết kế tai nghe to và nó vừa khít cho nên gần như mình nghe nhạc thoải mái không còn bận tâm đến tiếng xe bên dưới đường, cho mình cảm giác nghe nhạc trọn vẹn.

Còn về micro tích hợp trên tai nghe để nghe gọi và thu âm quay video thì ở mức trung bình chấp nhận được.

Về trải nghiệm đeo tai nghe khi chơi game: còn tùy thuộc vào thể loại game anh em chơi, như mình có thử qua tựa game Liên Quân thì trải nghiệm chơi chấp nhận được, mình vẫn nghe được âm thanh xung quanh và ra chiêu kịp lúc, tuy nhiên thì với những mẫu tai nghe không dây thì chuyện âm thanh nghe sẽ có độ trễ so với thực tế là điều không tránh khỏi chỉ là ít hay nhiều, nhưng nếu anh em mua để chơi game thì nên mua tai nghe có dây vẫn cho trải nghiệm tối ưu nhất.

Điểm cộng tiếp theo trên mẫu tai nghe Aukey EP-T10 là có thời lương pin cao theo như công bố thì được 24h tính luôn cả hộp sạc, phần này chi tiết mình sẽ gởi anh em ở video đánh giá sau, ngoài ra tai nghe còn được trang bị chuẩn kháng nước IPX5 nên anh em tập luyện thể thao có ra mồ hôi nhiều cũng an tâm sử dụng.

Để sạc cho tai nghe một là anh em dùng sạc có dây cổng C hoặc dùng sạc không dây đây là một điểm cộng tiếp theo ở phân khúc giá này cũng không có nhiều tai nghe được trang bị sạc không dây, ở video test này mình dùng sạc không dây của Sony loại sạc đứng, anh em dùng loại sạc để nằm sẽ tiện hơn.

Một điểm trừ nhỏ, nhưng cũng có thể là tùy tai của mỗi anh em khác nhau, nhưng với mình thì đeo cảm giác còn hơi cấn nhẹ có thể phần do tai nghe thiết kế còn hơi to, chưa thực sự thoải mái và nghe lâu cảm giác hơi bí cho nên mình đeo nghe được một lúc rồi mình lại nghỉ, rồi thi thoảng lại nghe tiếp, dù mình đã thay đổi thử hết các núm hay vành tai nghe đi kèm.

Điểm cộng trên tai nghe Aukey EP-T10:
  • Thiết kế xoay 360 độ độc đáo.
  • Chống nước IPX5
  • Bluetooth 5.0
  • Thời lượng pin cao lên tới 24 giờ, tính cả hộp sạc
  • Màng loa Graphene thường chỉ có ở những tai nghe cao cấp

Điểm trừ ở Aukey EP-T10:
  • Hộp và tai nghe thiết kế hơi to
  • Đeo trên tai nghe lâu vẫn có cảm giác cấn nhẹ chưa thật sự thoải mái và nghe lâu hơi bí
5
9
Anh em tham khảo thêm chi tiết trong video mở hộp nhé 😁
1
giá 1tr6 thì ngon thật
1
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
Em đang xài aukey mà là loa búa Thỏ kk
1
LamTrungTruong12
ĐẠI BÀNG
Mẫu tai nghe bluetooth nhìn bên ngoài đẹp hơn trên ảnh luôn á, mình từng xem qua rồi.
1
*Phú Mai^
ĐẠI BÀNG
Mình bị rớt mất 1 tai nghe bên phải. Giờ không biết phải làm sao. Ai biết chỉ với.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019