Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mở hộp tai nghe Dime, thiết kế nhỏ như chìa khóa xe, giá rẻ, chống nước IPX4....

Kính Cận 0_0
23/5/2021 13:5Phản hồi: 8
Mở hộp tai nghe Dime, thiết kế nhỏ như chìa khóa xe, giá rẻ, chống nước IPX4....
Dime là chiếc tai nghe ở phân khúc giá rẻ mới nhất của hãng Skullcandy - Mỹ, mình đã ấn tượng và chờ đợi để trên tay chia sẻ với anh em từ thời điểm được hãng giới thiệu, bởi Dime có thiết kế siêu nhỏ gọn chỉ bằng một chiếc chìa khóa xe ô tô. Skullcandy Dime vừa mở bán ở VN, mình mua nó với mức giá 1.050.000 đ, mở bán có 3 màu xanh, đen và xám.

Video mở hộp tai nghe Skullcandy Dime

Hộp sản phẩm, thiết kế.
Skullcandy Dime-6.jpg
Trên hộp Dime có in thông số kỹ thuật chính như thời lượng pin tai nghe 12 giờ, tích hợp micro đàm thoại trên mỗi tai nghe, khả năng chống nước chuẩn IPX4…

Skullcandy Dime-3.jpg
So với hộp các mẫu tai nghe Skullcandy mình đã trên tay thì Dime có cách đóng hộp nhỏ gọn hơn và có thể tái chế được, mình từng đọc được một bài Skullcandy có chia sẻ những sản phẩm mới sau này họ thiết kế hộp nhỏ gọn hơn cũng như bao bì có thể tái chế được 100%, góp phần chung vào bảo vệ môi trường.

Skullcandy Dime-5.jpg
Phía sau hộp cũng có in một số điểm nhấn trên Dime, tai nghe được phân phối chính hãng ở VN, với 1 năm bảo hành, lỗi 1 đổi 1.

Skullcandy Dime-10.jpg
Toàn bộ phụ kiện đi kèm theo bên trong hộp Skullcandy Dime, bao gồm: sách hướng dẫn sử dụng nhanh, 2 cặp núm tai thay thế, cáp sạc và tai nghe.

Skullcandy Dime-11.jpg
Thiết kế cáp sạc trên Dime khi sạc anh em có thể gắn chiều nào cũng được, rất tiện.

Skullcandy Dime-20.jpg
Đây là chiếc tai nghe Dime, phiên bản màu đen tối thui à, nên mình sẽ chụp nhiều bản màu xanh cho anh em thấy sự khác biệt trong thiết kế.

Skullcandy Dime.png

Quảng cáo

Skullcandy Dime-9.jpg
Điểm nhấn gây chú ý cho mình từ lúc Dime được ra mắt chính là ở thiết kế nhỏ gọn chỉ bằng chiếc chìa khóa xe ôtô, mình không có ô tô nên dùng tạm hình của hãng ở trên để anh em dễ tham khảo. Ngoại hình Dime nhỏ gọn hơn con dao sếp mà mình hay dùng để mở hộp.

Skullcandy Dime-23.jpg
Ngoài ra trên hộp còn có sợi dây nhỏ để anh em có thể móc vào chìa khóa xe ô tô hay các vật dụng khác tiện mang theo mọi nơi. Tuy nhiên nếu anh em móc vào chìa khóa xe ô tô mình thấy sẽ ổn hơn là móc vào chìa khóa xe máy, vì gắn vào chìa khóa xe máy sẽ dễ làm trầy hộp tai nghe cũng như phần tai nghe bên trong nhô lên trên hộp.

Skullcandy Dime.jpg
Ngoại hình hộp Dime giống như chìa khóa ô tô, với điểm nhấn là 2 phần tai nghe bên trong khác màu so với màu hộp sạc, giống như những phím bấm ngang trên chìa khóa xe ô tô.

Skullcandy Dime-27.jpg
Bên dưới nắp hộp sạc có in một số thông tin về tai nghe Dime, cơ chế hộp đóng và mở trên hộp tai nghe Dime gồm 2 lớp cho nên trong quá trình dùng anh em có gắn chìa khóa xe di chuyển nhiều cũng không lo tai nghe rơi ra, bởi nắp hộp tai nghe có một lớp nam châm hít bên ngoài, kế đến là khóa bằng 2 khớp trên nắp hộp và thân hộp sạc rất chắc chắn.

Quảng cáo

Skullcandy Dime-25.jpg
Vị trí để anh em mở hộp tai nghe ra, với cơ chế khóa hộp 2 lớp cho nên để mở hộp lấy tai nghe ra anh em phải dùng đến 2 tay mới được nhé.

Skullcandy Dime-16.jpg
Phía trên hộp tai nghe có 2 ô trống để anh em có thể nhìn thấy tai nghe bên trong hộp sạc, điều này cũng có điểm cộng là làm cho hộp tai nghe thêm phần sắc màu cá tính hơn và với những anh em hay để quên mất một bên tai nghe thì có thể dễ dàng theo dõi tai nghe bên trong, chỉ cần nhìn trên hộp sạc là có thể thấy phần tai nghe. Tuy nhiên thiết kế này cũng có điểm trừ là nếu bỏ hộp tai nghe chung với những vật dụng nhọn thì dễ làm trầy phần tai nghe bên trong, ngay vị trí logo Skullcandy hoặc bụi có thể lọt vào trong hộp sạc nếu sử dụng lâu ngày.

Skullcandy Dime-7.jpg
Skullcandy Dime-28.jpg
Bên trong hộp sạc Dime.

Skullcandy Dime-29.jpg
Phím bấm để điều khiển tai nghe nằm ngay vị trí logo Skullcandy.

Skullcandy Dime-32.jpg
Skullcandy Dime-19.jpg
Trên mỗi tai nghe đều có trang bị đèn LED, micro và cũng như các tai nghe khác của Skullcandy ra mắt gần đây đều có thể nghe, đàm thoại độc lập trên tai nghe trái hay phải đều được.

Skullcandy Dime-21.jpg
Phía sau hộp tai nghe là logo Skullcandy làm từ nhựa bóng, còn lại phần hộp là nhựa nhám ít bám mồ hôi, dấu vân tay trong quá trình anh em sử dụng. Bên dưới hộp sạc còn có dòng chữ "MADE IN VIETNAM".

Skullcandy Dime-24.jpg
Ở tầm giá rẻ cho nên Dime chỉ trang bị cổng sạc Micro USB, nếu mà lên luôn cổng sạc USB-C để có thể sạc chung với cáp sạc điện thoại hiện nay thì quá tiện, kế bên cổng sạc là vị trí đèn báo, khi sạc đèn sẽ báo đỏ, sạc đầy thì đèn chuyển qua màu xanh.

Cảm giác đeo, trải nghiệm âm thanh
Skullcandy Dime-30.jpg
Ở phân khúc giá rẻ nên Dime không có trang bị công nghệ chống ồn ANC, tuy nhiên với cách thiết kế tai nghe khi đeo vào vừa khít với tai cũng làm giảm được tiếng ồn xung quanh phần nào.

Skullcandy Dime-41.jpg
Cảm giác mình đeo Dime thoải mái trong thời gian dài, với thiết kế nhỏ gọn cho nên việc đeo tai nghe lên tai thì phần tai nghe không hiện nhiều, nên cảm giác đeo ở nơi đông người mình cũng cảm thấy thoải mái và tự tin.

Skullcandy Dime-43.jpg
Trải nghiệm âm thanh khi nghe trên tai nghe Dime thì với một người dùng cơ bản như mình đeo Dime để nghe nhạc trên Spotify, xem video trên YouTube…bằng điện thoại Android hay máy tính Windows thì âm thanh mang lại với mình chấp nhận được, hay có thể nói trải nghiệm âm thanh vượt hơn so với tầm giá khoảng 1 triệu, thực hiện các cuộc gọi âm thanh nghe rõ.

Vậy có dùng Dime chơi game được không, độ trễ thế nào? Mình có đeo Dime để chơi thử game Liên Quân Mobile trên điện thoại Android, cảm giác chơi vẫn chấp nhận được. Độ trễ đối với tai nghe không dây nói chung khi chơi game ít nhiều phải có và đây cũng không phải tai nghe chuyên cho chơi game nên mình cũng không đòi hỏi nhiều.

Skullcandy Dime-42.jpg
Nhưng cũng chính ở kiểu thiết kế nhỏ gọn trên Dime nên trong thực tế việc bấm điều khiển khi nghe nhạc bằng phím cứng trên tai nghe sẽ tác động một lực vào tai anh em, với mình thì cảm giác hơi khó chịu, nên mình thường dùng điện thoại để thao tác nhiều hơn.

Các thao tác điều khiển trên tai nghe Dime
Skullcandy Dime-22.jpg
Để điều khiển tai nghe Skullcandy Dime với các thao tác cũng dễ nhớ:
  • Bật nguồn: giữ 2 giây
  • Tắt nguồn: giữa 4 giây
  • Phát / tạm dừng/ trả lời / kết thúc cuộc gọi: nhấn 1 lần vào tai nghe bên trái hoặc phải.
  • Tăng âm lượng: nhấn 2 lần liên tiếp vào tai bên phải
  • Giảm âm lượng: nhấn 2 lần liên tiếp vào tai bên trái
  • Chuyến tiếp bài hát mới: nhấn giữ 1 giây tai nghe bên phải.
  • Nghe lại bài hát từ đầu: nhấn giữ 1 giây tai nghe bên trái.
  • Kích hoạt trợ lý ảo: nhấn liên tiếp 3 lần trên tai nghe trái hoặc phải.

Thời lượng pin
Skullcandy Dime-15.jpg
Dime có thời lượng pin sử dụng 12 giờ, trong đó 3.5 giờ trên tai nghe và 8.5 giờ bao gồm hộp sạc (sạc được 2 lần cho tai nghe). Trong thực tế mình sử dụng nghe nhạc với mức âm lượng trên 80% thì thời gian mình nghe đâu đó cũng khoảng 3.5 giờ hay hơn xíu. Cho nên nếu anh em dùng nghe nhạc thư giãn hay xem video ngày tầm 30 phút thì có thể dùng được gần 1 tuần mới cần sạc lại tai nghe và hộp sạc, anh em dùng nhiều hơn thì nên lựa chọn những mẫu tai nghe khác có thời lượng pin nhiều hơn.

Skullcandy Dime-38.jpg
Nhìn chung với mức giá khoảng 1 triệu thì những gì mà Dime mang lại cho mình cảm thấy hài lòng, một thiết kế nhỏ gọn, mức độ hoàn thiện tai nghe khá ổn, có chống nước nhẹ IPX4, cảm giác đeo thoải mái, thời lượng pin hơi ít nhưng mình chỉ dùng những lúc ngồi cafe hay nghe xíu nhạc là chính, còn thường edit video hay làm việc mình dùng riêng tai nghe có dây nên điều đó với mình cũng không là vấn đề.

Vậy có nên mua hay không? Theo mình với anh em người dùng cơ bản cần một chiếc tai nghe không dây giá rẻ, thương hiệu lớn để sử dụng thì nên mua, hoặc anh em yêu thích công nghệ muốn vọc vạch trải nghiệm thì nên, còn nếu anh em đã dùng những dòng tai nghe cao cấp rồi mà xuống dòng thấp hơn có khi hụt hẫng.

Link chi tiết gian hàng chính hãng Skullcandy mình mua để anh em tham khảo thêm: https://shopee.vn/skullcandy.official
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ ngon giá tốt 👍👍👍👍
@NghiepTranVINA Ngồi cả buổi lấy c ả m x ú c viết có được anh đọc và c ờ m m e n lòng cảm thấy vui 😂
@Kính Cận 0_0 Món này dành cho bạn ít tiền mà chơi đồ xịn nè. Bài viết của em chi tiết, hay mà
@NghiepTranVINA Dạ cảm ơn anh 😊
@Kính Cận 0_0 👍👍👍
Cho bạn nghìn like
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con dao mua ở đâu vậy bác, dùng tốt không ạ?
@hoang_geo Đợt mình mua bên Mai Nguyên bạn ơi, hãng này có tiếng và chất lượng mà
Nhỏ gọn tiện lợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019