Mở hộp và Đánh giá nhanh adidas Ultraboost DNA 4.0 đế màu xanh

Lê Q Khánh
2/11/2021 5:59Phản hồi: 110
Mở hộp và Đánh giá nhanh adidas Ultraboost DNA 4.0 đế màu xanh

1 - Giấc mơ 2.0 đã thành sự thật

Trong suốt tuổi thanh xuân, đôi chân của mình luôn bước đi trên đôi giày adidas. Có đôi lần ngã sang Nike nhưng một thời gian sau lại phải quay về với giày vải của adidas. Đôi giày adidas đầu tiên là một đôi giày màu đen, có giá khoảng 1.2 triệu gì đó, chỉ nhớ là lãnh lương tháng đầu tiên khi đi làm ở công ty mới là đi mua đôi giày đó liền. Trước đó vì ít tiền nên chỉ mua những đôi giày da người ta hay bán ở ngoài đường; mấy đôi giày da đó có giá rất phải chăng, hình như tầm 90-150k thì phải. Ai mới ra trường cần một đôi giày đi Nhiều khi đi ngoài đường gặp lại những người bán giày làm mình nhớ lại một thuở hàn vi.

Video mở hộp và cảm nhận đây nhé:

Đôi giày adidas đầu tiên là một đôi giày không bao giờ quên vì mang nó sướng quá, cảm giác như đi trên mây; thích nó đến nỗi đi đâu mình cũng mang đôi giày này, từ đi ăn tiệc, đến đi làm, đi công tác.

Đôi giày Ultraboost DNA 4.0 mình mua với giá 2.100.000 VND (đã giảm giá). Giá gốc là 4.200.000 VND. Với hơn 2 triệu đồng một chút nhưng đã mua được một đôi giày tốt như thế này thì không còn gì vui bằng anh em à!

2 - Điểm nhấn của adidas Ultraboost DNA 4.0

Giày adidas Ultraboost ra mắt vào năm 2015 và chúng đã trở thành một đôi giày vượt ra khỏi phạm vi môn chạy bộ vì chất lượng và hiệu năng. Phần trên Primeknit bao bọc bàn chân để hỗ trợ, thích ứng với sự thay đổi hình dạng của bàn chân qua mỗi lần nhấc chân lên và hạ chân xuống. Đệm Plush Boost trả lại năng lượng cho mỗi sải chân. Đôi giay này mang đến cảm giác nếu bạn càng cho đi, bạn càng nhận được nhiều hơn.

Đôi giày này được làm bằng Primeblue, một vật liệu tái chế hiệu suất cao được làm một phần từ nhựa Parley Ocean. 50% phần trên là vải dệt, 75% vải dệt này là sợi Primeblue. Không có polyester nguyên chất.
Đế giày có thương hiệu của hãng sản xuất lốp xe nổi tiếng của Đức Continental, mang đến cho chúng ta sự an tâm khi chạy qua những đoạn đường có độ bám thấp.

Khả năng hoàn trả năng lượng đáng kinh ngạc của adidas Boost được tạo ra bằng cách kết hợp các viên năng lượng (energy capsules) với nhau, mang đến cho người chạy sức mạnh để giữ cho đôi chân luôn hướng về phía trước.

3 - Tại sao đây là một đôi giày chúng ta nên có

adidas Ultraboost không chỉ mang trong mình những đặc điểm làm nên một đôi giày chạy tuyệt vời mà nó còn rất phù hợp cho nhiều mục đích khác, từ việc dạo phố, đi bộ hay chơi những môn thể thao nhẹ nhàng khác. Kiểu dáng gọn gàng, thanh lịch, không lỗi thời cùng với độ êm ái danh bất hư truyền sẽ làm hài lòng tất cả những người mang đôi giày này.

Quảng cáo

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đâu vậy bạn
@nhonbui mình mua ở showroom của adidas
mua nước ngoài hả bạn?
@nospecial Lật khi nào bạn mang nó thao gia các bộ môn thiên hướng training, chứ chạy vs đi bộ thì bth. Dòng training phần outsole 2 bên nó cong 2.5D
@nospecial Cross là dòng chuyên để đi bộ, đế thường không có outsole rubber hoặc có thì phần mũi hoặc gót (nếu có outsole thì thiên vừa cross + training nhẹ). Giày running thì phần midsole dày mềm đàn hồi tốt tuy nhiên lúc chạy mới cảm nhận đc chứ đi bộ nó chẳng có cảm giác đàn hồi tưng tưng như lúc chạy. Giày training midsole cứng chắc đàn hồi ít giúp tập trung vào cơ tốt hơn
chúc mừng bác có 1 đôi giày vừa ý
Ultraboots thì ngon quá rồi.
Giá còn cao , chưa phổ cập đối với người mới bước chân ra đi làm.
@Diemalright Thế ngon nhỉ? Mà làm thế nào mà canh được vậy? Mình trước đi 1 đôi của Nike rất thích nhưng rẻ hơn này nhiều.
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyen bui le hoang Mua đi, sẽ k tiếc đâu, mang cũng 3,4 năm ! mua giày fake 1 năm thay đôi khác rồi nhưng cảm giác mang tệ
icklad
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyen bui le hoang 2tr1 thì ko cao lắm đâu.nhưng đáng giá thực sự.
@icklad M đi bitis. 8l, cỡ 2m thì kua dr cao cổ đi. Đấy là ngày xưa. H đi oto khó đi cao cổ chuyển sang bistis sale 6 7l @@
Được nửa năm thì đế xanh ngọc nó thành đế xanh rêu anh ạ, cọ ko hết bẩn luôn =))
@P.W Đi sơn lại đế là được
Kiệt Lữ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@P.W làm gì có chuyện đó bạn :v
mấy đôi adidas này mang sướng, nhẹ, mềm, êm
@mochi-mochi mình bữa phân vân giữaUB với Pegasus, đã chọn mua Pegasus, thấy rất vừa ý. Nhưng không biết đôi này nó như thế nào bác nhỉ?
@legiabao95 mình kg mang pegasus nên kg rõ, riêng mình thì thích bên adidas hơn, kg thích kiểu bên nike. bác ra mấy store ở TTTM có đầy đủ nike adidas tha hồ thử trước
-nHm-
CAO CẤP
2 năm
@legiabao95 Từ lúc đi boost xong mình ko thấy đế nào sướng hơn boost nữa :v
@mochi-mochi Em cảm ơn nhé. Để cuối tuần mình chạy ra store xem sao.
@manhnh20 Mình cảm ơn nhé. Mình đi running của nike cũng êm lắm, nhưng muốn thêm đôi boots cho đa dụng 😁
Mình có đôi màu xám, hồi đó đế nó màu trắng, mua 4,500,000 đi ngon, chạy nhảy đủ kiểu, mỗi tội đế nhanh ố vàng, nhìn mất hết thấm mỹ
Sale quá dữ !
@PVTuat https://www.adidas.com.vn/vi/nam-ultraboost-outlet
Đang sale nữa nha em 😁
Egoistar
ĐẠI BÀNG
2 năm
Toàn mua oder Japan. Đôi khi cảm thấy nhiều giày quá (5 đôi)
Cười vô mặt
@Egoistar Vẫn ít mà...sơ sơ như mình thường là 2 đôi cho suit (chelsdea, 1461)...chạy 2 đôi, đi thường ngày cũng tầm 3 4 đôi, 2 đôi boots
Khôn như mày :D
Supra81
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Egoistar Mình hơn 20 đôi. Bị thích giày nên mua. Nhiều khi thấy nhiều tính thôi rồi mà đi thấy đẹp lại mua.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@Egoistar tùy người như mình 10 đôi thì vẫn thấy thiếu
Cười vô mặt
bookmarks
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Egoistar 5 đôi thì có gì nhiều
duaxiem
CAO CẤP
2 năm
Làm bài về mùa mới moto gp anh ơi.
mickey1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đôi này mang ko ngon = đôi 2019- còn đôi 2021 thì form nhìn oải quá
@mickey1989 Nghe buồn quá 😔(
mickey1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Giờ thấy đi tập gym mang yeezy còn chạy máy thì ultraboost khá ổn áp
Adidas nhìn mẫu lúc nào cũng cửa dưới Nike nhỉ
Im lặng đi
@theon2709 M chơi, mua bán cả Nike lẫn Đas, m lại thấy như nhau, hãng nào cũng bền, đẹp & có cái hay riêng. Mấy mẫu Nike coa phần hơi phô trương hơn Das 1 tí.
@c0mmand0 das mình chỉ mua quần áo còn có lẽ giày ít đôi hợp mắt mình, streetwear mình thích nike hơn 😁
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@theon2709 dưới hay trên do cảm nhận thôi, quan trọng là trong tầm giá đấy nó ngon ko đẹp ko 😆))
@tuan 95 Giá thì rẻ nhất converse đắt nhất đôi speed, chưa đú mấy đôi đắt hơn bao h =]]
Gì chứ Adidas Ultraboost thì miễn bàn về chất lượng. Giá thành có thể cao-thấp tùy vào khả năng chi tiêu và kĩ năng săn sales của anh em, nhưng chất lượng thì không bao giờ phải lăn tăn hết 😁
Ultraboost thì êm và đẹp rồi. Adidas m vẫn thích nhất Pủre Boost & Ultra Bóost.
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
2 năm
@c0mmand0 Pure boost dáng bè ở dưới, đi chắc chân hơn. Ultra thì kiểu dáng đẹp hơn, mấy đôi pure chả thay đổi kiểu dáng mấy, 3 năm nay vẫn u như kỹ 😔
đã hiểu 2.0 tức là bớt 2tr =)))))))))))))
fan adidas đây, đi 1 đôi gần chục năm chưa chịu hỏng, adidas làm ăn như thế này thì biết bao giờ mới khá lên nổi... kaka ^^
Mới mua đôi Ultraboost 21, kiểu dáng khác hoàn toàn nên thấy có vẻ mọi người ko mặn mà với kiểu mới lắm
@Long_Xuyen_Boy Đế UB 21 nhiều boost đi, chạy êm đã hơn nhiều 😁
@NghiepTranVINA Mình thấy độ cao đế nó hơn gần gấp đôi 😆
@Long_Xuyen_Boy Hơn có 6% thôi. Kiểu dáng nó làm cho khác lạ tí thôi 😁
@NghiepTranVINA Vậy chắc do kiểu dáng nên nhìn nó cao hơn hẳn
@Long_Xuyen_Boy Đúng rồi 😁
Gu của anh màu mè hơn em 😁😁😁
mroctober
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NghiepTranVINA mình thích kiểu màu mè này 😁
@mroctober Hello đồng răm 😁😁👍👍
Mình 1 đôi Nike 1 đôi Adidas. Con Nike là dòng Air đắt hơn con Adidas (5.x tr vs 4.x tr) nhưng con Adidas mang êm hơn.
Con Nike bị cấn sau cổ chân khó chịu. Sau có mua thêm cũng sẽ mua Adidas

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019