Mở hộp và lắp đặt Máy giặt và máy sấy LG ThinQ Ai

AnnaJames
2/6/2021 3:26Phản hồi: 15
Mở hộp và lắp đặt Máy giặt và máy sấy LG ThinQ Ai
Chả là mới mua được căn nhà nên cố gắng sắm thêm cặp máy giặt sấy cho bản thân đỡ vất vả. Hôm nay máy giao tới nhà nên tôi chia sẻ một số thông tin có thể giúp ích cho ai đó quan tâm.
Cặp máy này hiệu LG có chức năng Ai kết nối wifi các kiểu. Sở dĩ tôi chọn LG vì chọn đại. Tôi vẫn thích hiệu Nhật hơn nhưng chỗ tôi chỉ có Hàn và Mỹ. Tàu cũng có nhưng dứt khoát vợ không chịu. Bosch thì đắt gấp đôi. Thế là chọn bừa LG.
Máy có hai đường nước vào. Một nóng một lạnh.
Do đó khi thiết kế chỗ đặt máy tôi phải chuẩn bị đường nước nóng và lạnh luôn. Cái ống đen các bạn thấy là đường nước thải.
Để tiết kiệm diện tích tôi đặt chồng 2 máy lên nhau. Muốn vậy tôi phải chuẩn bị thêm bộ thiết bị để gắn máy sấy vào máy giặt. Bộ đó như sau:
Sau khi gắn vô nó trông như thế này:
Cái bộ stacking kit này để giữ máy sấy và giặt liền 1 khối như này:
Trước khi dùng thì bạn phải đảm bảo máy được đặt cân bằng không thì nó sẽ rung như máy cày.
Sau khi kết nối với điện nước là bạn đã có thể sử dụng được rồi.
Khi viết bài này tôi vẫn chưa giặt thử nên chưa thể đánh giá khả năng vận hành cũng như các tính năng khác. Nếu các bạn quan tâm thì tôi sẽ có bài đánh giá khả năng vận hành của máy luôn.
Thêm một thông tin quan trọng đó là máy này tôi mua hết khoảng 40 triệu cho cả hai. Giá mỗi máy là bằng nhau.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ali Thanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy giặt LG giờ là tốt nhất hiện nay .êm - tiết kiệm điện - giặt sạch .
Mậu Hiếu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi mua cho gia đình máy giặt LG tháng 12/2020 vừa rồi hỏng cảm biến nhiệt độ sau chưa đầy 6 tháng sử dụng! Đúng vào dịp cách ly Covid-19 gia đình tôi phải giặt tay 2 tuần nay rồi! Khuyên các bạn khi mua sắm máy giặt hãy hết sức cẩn thận với anh bạn LG này! Mặc dù tôi đã tham khảo rất nhiều và chưa giặt nước nóng bao giờ xong vẫn đinh đòn cảm biến nhiệt độ! Chờ hết dịch mới được thợ đến bảo hành ạ!!! Xin vái luôn ạ! Máy nhà tôi ký hiệu: 1450S3W LG! Xin kính báo cả nhà!!!
AnnaJames
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mậu Hiếu Bạn chắc là do đen thôi. Máy giặt LG sản xuất tại Hàn Quốc. Bảo hành 10 năm. Gia đình tôi hiện nay dùng 2 bộ giặt sấy LG luôn. 1 bộ là máy của trên đã dùng nhiều năm hiện để dưới tầng hầm. Bộ này mới mua để nhà tôi dùng.
Mậu Hiếu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnnaJames Tôi mua máy tại Vnam LG do Mediamart phân phối, đúng là đen thật! thợ bảo hành sau 18 ngày hết giãn cách covid19 mới đến, làm có 30 ph là xong. Cũng 1 lý do nữa là linh kiện LG chán quá, không xứng danh LG toàn cầu. Riêng thanh cảm biến nhiệt này rất hay toi bạn ạ!!!!
Giận
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
@Mậu Hiếu Nhọ thật, hàng phổ thông là LG bền nhất rồi :|
@Mậu Hiếu Do bác xui thôi chứ nhà mình toàn xài đồ của LG, xài thấy bền lắm. Gọi hãng xuống xử lý cũng rất nhiệt tình
anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
bộ stacking kit bác mua ở đâu cho e xin thông tin với ạ
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
chủ thớt xem có app có hay bị mất kết nối không nhé, mặc dù wifi vẫn ok
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang ngắm máy sấy, đã có máy giặt LG rồi.
Bác chủ cho hỏi cái bộ thiết bị gắn liền 2 máy lại với nhau gọi là gì và mua ở đâu giá ra sao ạ?
Cho mình xin thêm tên máy sấy để tham khảo với ạ.
Đa tạ bác.
Mẫu máy này lạ, theo kinh nghiệm của mình thì nó không ở việt nam, cách đi ống nước cũng vậy.
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
Có cả dây nóng dây lạng cho đường nước + kệ đặt mấy sấy xịn sò thật, hàng này chắc hàng nước ngoài
AnnaJames
ĐẠI BÀNG
3 năm
@@lecongdon Vâng bác! Em ở Canada. Bộ này em mua ở cửa hàng Home Depot! Việt Nam em không biết có không!
anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnnaJames em muốn mua bộ stacking kit kia thì có đặt online ship về VN được ko bác?
@AnnaJames hi bác, vậy bây giờ thì combo của bác vẫn hoạt động tốt chứ ạ? có lỗi gì không cơ?
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xịn xò con bò phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019