Mở hộp và trên tay Sony Xperia Z3 chính hãng: 3 màu: đen, trắng và đồng

Trung Dt
7/10/2014 18:11Phản hồi: 208
Mở hộp và trên tay Sony Xperia Z3 chính hãng: 3 màu: đen, trắng và đồng
Như vậy là Sony Việt Nam đã chính thức phân phối Xperia Z3 từ ngày 5/10/2014, khá sớm so với các sản phẩm flag-ship mùa cuối năm nay. Nếu bạn đã theo dõi về Xperia Z3 thì nó sẽ có 4 màu: đen, trắng, đồng và xanh lá nhạt. Tuy nhiên hàng chính hãng chỉ có 3 màu: đen, trắng và đồng. Những khách hàng đặt hàng đợt đầu tiên sẽ được tặng dock sạc nam châm DK48, tai nghe chống ồn NC31EM.

Hộp máy của Sony Xperia Z3 mang phong cách lạ và đơn giản. Sony sử dụng tông màu trắng cho hộp sản phẩm với điểm nhấn là máy chụp ảnh phía sau 20.7MP cùng một góc viền kim loại. Logo Sony và thông điệp make-dot-believe được đặt bên ngoài khung màu đen, khác với cách thức nhận diện thương hiệu trước đó của hãng. Trong hộp máy Xperia Z3 cũng có tai nghe có mic đi kèm MH410c, không phải loại cao hơn như MH750 hay EX300, hơi tiếc một chút.

Tinh Tế đã có bài trên tay cả màu đồng và màu xanh lá. Với phiên bản màu trắng thì lần này Sony đã làm toàn bộ lớp vỏ mặt trước và sau cùng màu, không còn là mặt viền đen ở phía trước và mặt trắng phía sau. Mức độ hoàn thiện và các chi tiết của máy rất tốt, các nắp đậy có gioăng cao su bảo vệ và phần kim loại bảo vệ bên ngoài, giúp máy có tiêu chuẩn chống bụi và nước lên IP65/68. Trong hộp máy cũng ghi rõ điều kiện bảo hành, bạn hãy lưu ý khi xuống nước nhớ đóng chặt các cổng kết nối. Trường hợp máy vẫn vào nước thì trung tâm bảo hành vẫn có cách để kiểm tra để xác định có phải do lỗi của người dùng hay không.

Chúng ta sẽ có bài đánh giá chi tiết hơn về những tính năng trên Xperia Z3 trong thời gian sắp tới. Với mức giá 16,990,000 đồng, Sony Xperia Z3 nằm trong phân khúc các sản phẩm cao cấp bán ra trong thời điểm 3 tháng cuối năm 2014.

Ba màu của Sony Xperia Z3

Hộp máy và phụ kiện đi kèm

Xem thêm:
Cảm ơn cửa hàng Mai Nguyên đã hỗ trợ thiết bị cho Tinh Tế
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:rolleyes: nhìn tổng thể có vẽ ok, nhưng chắc em ko mua đâu ạ

Thích cái câu nói của pác Trung DT: "tạm thời để nó qua 1 bên đi "😁
Quá xá đẹp, nhất là màu đồng bóng đầy tham vọng :p
Máy chế tác ( vì nó đẹp và sắc xảo nên dùng từ này ) cao cấp thật nên giá có phần hơi cao, nhưng chắc chắn sony ko lời nhiều bằng đối thủ. Tuy nhiên vẫn mơ cái giá 15tr490, khi ấy sẽ cháy hàng
Chờ bài đánh giá pin, nhưng các bác mod phải xài ít nhất một tuần cho pin ổn định rồi hãy đánh giá nhé
@nguyenqthin làm gì phải mơ hả bác, huyền mobile bán chính hãng 14tr5 kìa :p
blackhat007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đồng thực tế không đẹp lắm nhỉ
thích Z3 2 sim thui chứ Z2 khá êm rồi ,ko thua gì Z3 mấy

Group Z2 vn hơn 4000 members hỗ trợ ae dùng Z2 và phụ thệm dòng Sony Z seri :Z1-2-3...
https://m.facebook.com/groups/764258053613727
@hotboy115 ai có điều kiện thì lên chứ bác, cá nhân em vẫn thích Z3 hơn vì nhìn nó hoàn thiện hơn Z2
Thật sự đẹp và trau chuốt, nếu gọi là điện thoại cao cấp thì mình mới chỉ thấy sony dòng z và apple là có được sự cao cấp.
@dangvietdung Sony 1 số dòng tầm trung vẫn đc "hưởng sái" thiết kế cao cấp đấy bạn 😁
bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không làm màu gold như iphone, samsung nhỉ. Màu đồng nhìn hơi thốn
@bkis1112 làm xanh kawa z1k ngon hơn chứ, màu vàng nhìn cái lưng kính nó ớn thế nào bạn .
@bkis1112 Tùy sở thích mỗi người bác ạ , nhưng em thấy màu đồng z3 ( chưa đc trên tay , chỉ nhìn trên ảnh ) đẹp hơn màu champage của iphone 5s ( đang dùng ) .
p/s: nhưng k có ý đổi điện thoại 😁
@bkis1112 Làm giống lại bảo bắt trước, mà cơ bản 3 màu cũng tương tự. Mỗi cái có vẻ đẹp riêng. Ip5s màu gold đẹp nhưng 6 với 6+ ko hợp với cái màu đó lắm. Z3 cái mặt sau và viền đẹp, riêng mặt trước nhìn ko đẹp, ko khác ss là mấy, có con màu đen tắt hết màn hình đi để đen 1 màu nhìn đẹp. Riêng mình thấy cái nút ng tròn của sony để vào cái đt hoàn toàn lạc lõng, biết là truyền thống của sony rồi nhưng thực sự ko ăn khớp

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@bkis1112 Căn bản sony chắc cũng kinh những thằng phần cuồng.
PTTP
TÍCH CỰC
10 năm
16,990,000 đồng, một cái giá rất là Sony 😁
@PTTP Nếu đặt trước thì được cái dock, cái tai nghe chống ồn tầm gần 2tr nữa. Flagship các hãng giờ toàn thế này, có con nào rẻ hơn đâu.
7h tối nay được bóc tem em nó roài:D
@PTTP iPhone hay Samsung cũng đâu có kém mà không kêu? nản với mấy thành phần này quá 😆
mambocmui
TÍCH CỰC
10 năm
@PTTP ờ đúng rồi 😃
@PTTP Theo đánh giá của tôi nó chả thua ip6 cái gì, giá còn tốt hơn
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
Sony lúc nào cũng 69 nhể =)) em này có cái viền máy nhìn y hệt Lumia925 @@ hi vọng cũng sẽ bán chạy như em 925. mỗi tội cái giá hơi bị cao quá thì phải 😔
nuột 😃
bonydc
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngoại hình sáng sân khấu nhỉ
Không ai muốn đt mình vô nước, họ ya thức đc thì đã ko vào nước, CHẢ LẼ TRƯỚC KHI VÀO NƯỚC PHẢI KIỂM TRA ĐÓNG THẬT KỶ CÁC NẮP ĐẬY KẾT NÔI ??? Rườm rà, vô lý, nói chung chưa thật sự tốt ở khâu này....hãng vẫn có cách xác nhận vô nước do lỗi khách, có j khó đâu, nó chêm giấy quỳ vào sau mấy cái cổng kết nối, đổi màu nó phán....tại khách !

Thôi qua Tết Âm Lịch góp xèng làm con Z3 2Sim hàng xách tầm 9-10tr là đẹp vì lúc đó đã...RÒ RỈ Z4 rồi 😃
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat😃) ở đâu ra rò rỉ Z4 😃))) Hãng nhắc cho nhớ thôi, có đụng chạm gì? bác cứ xồn xồn lên 😃))
@jayrock2 Uả thím sao vậy ? Qua Tết Âm Lịch của VN(~tháng3-4/2015) thì Rò Rỉ Z4 thì có j là sớm ??? Thậm chí còn muộn với sức đẻ nữa là khác !

Còn mình vẫn nói là THÍCH và MUỐN mua Z3 bản 2Sim hàng xách 9-10tr mà, đụng chạm j đâu nhỉ ? 😃 còn Mơ ??? Với Sức Đẻ của mọi chủng/thể loại Android như hiện nay thì THỪA SỨC chứ mơ mọt chi ? 😃

Ví dụ nhẹ cái : hãng cho là gần bằng Sony đi (loại trừ all china nhé), hình cấu khủng nhất nhì hiện nay hàng xách theo bác nghĩ đến 8tr ko ? 😃
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
AE xem biểu diễn móc hàng đê:eek:😁:D
@lom-com Làm ảnh động kiểu gì vậy ??????
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lom-com chết cười :D:D:D
tg791147
TÍCH CỰC
10 năm
@lom-com Vãi bác, bác đang đả kích mod tinhte hả.. Hihi
Cái màu đồng nhìn chất quá, rất nam tính
khang_bk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lom-com Cuhiep làm ảo thuật ^^
@khang_bk Bạn nói mình mới để ý....giống đạo chích hơn..😁:D:D
Giá cao quá. 😔
@JoseyHan muốn giành ăn . đánh cược lớn với iphone và galaxy note nên đặt cược giá cao.
sau đó giảm giá tuột vượt bậc mau chóng về giá thành hợp lý . sony là thế
ngoctuanvnu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rồi lại có 1 số thành phần Auto chê giá đắt, chính hãng nó cũng như Note 4 thôi , giá IP chưa phải chính hãng nhưng cũng ngất ngưởng, IOS tốt nhưng cũng chẳng hơn Android quá nhiều và ĐT cao cấp bây giờ chỉ có đáp ứng vượt yêu cầu sử dụng. Thời điểm này sách tay hay chính hãng cũng same same nhau thôi( Chưa có hàng dựng) mà giá sách tay thì quá ngon, hơn 14tr cho Z3 và hơn 11tr cho Z3c, vậy thì còn chê đắt gì nữa nhỉ. Quan trọng là có mua hay ko thôi chứ còn chê đắt cho sướng mồm ai chả chê được. Cái được của Z3 seri thì chắc ai cũng biết.
@ngoctuanvnu Xách tay rẻ hơn thì ai bảo hành cho đây ?
Giá iP ngất ngưởng vì chưa có chính hãng còn có chính hãng sẽ bình ổn ngay
Đúng là nói cho sướng mồm !
ngoctuanvnu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Sách tay bọn cửa hàng nó bảo hành, muốn mua chính hãng thì phải đắt hơn là đúng, kêu ca đắt rẻ làm gì
mambocmui
TÍCH CỰC
10 năm
@ngoctuanvnu kệ họ bạn à. nói chi cho mệt.
@ngoctuanvnu Tôi phải đăng nhập để like comment của bác. Chỉ có một số ít con nhà nghèo không có tiền và chỉ có cái mồm mới chê giá đắt. Bác nên thông cảm cho một số thành phần không có tiền mà cứ ấp ủ giấc mơ chơi trội.
@ngoctuanvnu Dân chơi không sợ mưa rơi. Mà mưa rơi ướt áo dân chơi. iPhone hai mấy triệu so với Sony Z3 mười bảy triệu thì ai "cao" hơn nhỉ!
Từ từ thôi Sony chờ SS với ! :rolleyes:
ad cho hỏi âm thanh có lớn hơn z2 không ạ , thanks
Đùa chứ trên web toàn ông auto chê, chê đắt!! Đây là hàng chính hãng thì giá nó thế là phải, mà là Sony-chứ có phải lôm nhôm gì cho cam. Thích rẻ thì 14tr4 bên clickbuy hàng xách tay đó ra mà mua-bảo hành cửa hàng-ko có đốc xạc.
Còn vụ làm gold thì xin khướu, hồi còn hiếm con 5s nhìn còn đẹp đẹp lạ lạ, giờ thì ông nào cũng đua làm gold phát nhàm rồi..Màu nâu đồng này nhìn ngoài rất đẹp, sậm hơn chứ không sáng như trong ảnh..Mình đang dùng thấy rất vừa ý...Đổi từ Z2 tím lên-khuyên các bạn Z2 ko nên húng như mình mà lên nhé, đợi Z4 xem ;). Căn bản là từ Z2 lên Z3 mà phải bỏ > 5 triệu thì quả thật chưa xứng đáng đâu.
Monsterds
TÍCH CỰC
10 năm
@chrisvuong Đọc từ đầu đến bài của bạn mình thích nhất 😁, đâu có giải thể hình nào người ta bôi màu vàng lên người, toàn bôi màu đồng lên, người ta gọi mình đồng da sắt chứ có ai mình vàng da .... Đâu :D, mỗi dấu chấm là 1 chữ :D
ruacon86
TÍCH CỰC
10 năm
@chrisvuong Mình còn lăng tăng vụ pin z3 thế nào thôi, nếu trâu thì từ z2 lên z3 cũng xứng đáng chứ
So vs Z2 thì ko đủ làm mình phấn khích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019