Mở khóa màn hình iPhone khi quên mật khẩu

Quang Vĩ MKT
13/8/2018 13:28Phản hồi: 11
Mở khóa màn hình iPhone khi quên mật khẩu
Việc sử dụng mật khẩu khóa màn hình trên iphone sẽ giúp bạn được bảo mật dữ liệu cá nhân hơn. Tuy nhiên một ngày không đẹp trời bạn lại không thể mở khoá màn hình iPhone do quên mật khẩu. Vậy lúc thì thì cách đơn giản nhất là Restore lại thiết bị bằng cách sử dụng iTunes.

Trước khi thực hiện việc Restore bạn cần phải chắc chắn điện thoại bạn có sử dụng tài khoản iCloud hay không. Vì sau khi restore lại khi active trên điện thoại sẽ buộc nhập tài khoản iCloud mới sử dụng được (Nên lưu ý về vấn đề tài khoản iCloud trước khi Restore nhé)

Công cụ cần thiết:
iTunes:
Nhấp để tải: 32 Bit | 64 Bit

Bước 1: Cài đặt iTunes và mở lên giao diện sẽ như thế này

Bước 2: Bấm giữ nút nguồn cho đế khi thanh trượt xuất hiện > Trượt qua để tắt máy hẳn

Mở khoá màn hình iPhone
Bước 3: Đưa điện thoại về chế độ DFU bằng cách giữ nút Nguồn + Home trong 10 đến 15 giây. Sau đó bỏ phím Nguồn > Vẫn giữ nút Home trong 10 giây nữa.

Bước 4: Cắm cáp iTune > Ra giao diện như bên dưới thì bấm Restore > iTunes sẽ thông báo bạn cần khôi phục -> Chọn OK để iTune tiến hành Restore điện thoại.

Vậy là xử lý được vấn đề quên mật khẩu mở khoá màn hình iPhone rồi, bây giờ bạn có thể chờ Restore thành công rồi Active để sử dụng thiết bị của mình bình thường.
Chúc bạn thành công.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

resetct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tưởng có tips nào hay ho lắm. Hoá ra là restore. Nhảm này cũng lập thớt được.
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
@Quang Vĩ 1999 Shara mà chèn Link Web khác như này khác gì câu View. Không biết Tinhte có cấm việc này không, không là bác bị ra đảo á.
@BOT LOC Wed nào thế bạn ?
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
@Quang Vĩ 1999 Coi bài viết ở ngoài thì nó không Load ảnh mà hiện cái Link chứa ảnh. Em tưởng bác đang PR cho cái Web đó. Mò vào trong thì mới không thấy.
@BOT LOC Wed bên mình đó b. Mà đó là đường link ảnh thôi chứ dẫn sang wed nào khác à
Rất hay, mình cũng đang mất pass
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@SA LÁT Á đù. Nick mới luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119