Mobee ra mắt sạc không dây cho Apple Magic Mouse

Didu
6/9/2010 11:19Phản hồi: 40
Mobee ra mắt sạc không dây cho Apple Magic Mouse

Chú chuột Magic Mouse của Apple có thiết kế tuyệt đẹp nhưng nó lại dùng hai viên pin AA, gây bất tiện cho việc sạc cũng như thay pin. Một bộ sạc không dây mới được Mobee cho ra mắt sẽ giúp người dùng không còn phải lo nghĩ về việc thay pin cho Magic Mouse nữa. Bộ sạc Magic Mouse của Mobee hoạt động tương đối đơn giản, người dùng chỉ việc đặt Magic Mouse lên một chiếc đế màu trắng và việc sạc pin sẽ diễn ra. Tất nhiên khi đó Magic Mouse sẽ không sử dụng hai viên pin AA như bình thường nữa mà sẽ sử dụng pin sạc riêng của Mobee. Mobee thiết kế hai viên pin sạc này liền với nắp pin của chuột, điện năng sẽ được chuyền thông qua nắp này và vào đến pin. Mobee cho biết khi được sạc đầy thì Magic Mouse có thể hoạt động được khoảng 6 ngày và khi sạc lại sẽ mất 6 tiếng. Hai viên pin sạc của Mobee này cũng nhẹ hơn bất cứ pin AA nào khác vì vậy, việc rê và quét chuột cũng sẽ nhanh và dễ dàng hơn. Mobee sẽ bắt đầu bán ra bộ sạc không dây dành cho Magic Mouse này từ giữa tháng 10 với giá khoảng 50USD. Xem chi tiết tại đây.

Nguồn: Electronista
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc tới 6 tiếng mà xài có 6 ngày, chuối lắm em ko có xài đâu😁
Tối em để nó sạc thì ảnh hưởng gì đến ai. Quan trọng là em không bị tình trạng đang sài hết pin và phải đi mua pin để sài tiếp. Và cái cực ký hay là.

Hai viên pin sạc của Mobee này cũng nhẹ hơn bất cứ pin AA nào khác vì vậy, việc rê và quét chuột cũng sẽ nhanh và dễ dàng hơn.
Không có tính kinh tế gì cả. Với 50 USD có thể mua pin AA dùng vài năm luôn lại không phải sạc gì cả
6 ngày là lý thuyết còn thực tế chắc 4 ngày là cao
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
chưa chắc bạn ơi. chơi game 3d nhiều nhiều vào thì sẻ biết ngay thui.
cái này giống cục pin thoai, ko dây gì mà ko, nó cũng phải tiếp xúc với cái bàn đó, khi nào mà ko cần tiếp cận cái gì mà nạp pin dc mới hay. đợi có ông nào khùng nghiên cứu ra 😁
vậy nên gọi nó là plug-less charger hơn là wireless charger hỉ 😁
Cái này quá tiện. Em đỡ phải tháo pin, thay pin... mà chỉ việc vứt nó lên cái đế sạc. Ngủ dậy hôm sau nó đã sạc đầy.
Sạc 6 tiếng, xài được 6 ngày, giá 50usd --->> chuối nhũi luôn.. Hahaha
hainickson
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mua chuột + chân đế sạc hết gần 2 triệu... Ai mua rồi chắc đại gia, nhưng cho em hỏi dùng có khác chuột bình thường không?.
Tất nhiên dùng chả khác gì những em Magic Mouse bình thường. Điểm cộng nữa là nó nhẹ hơn -> xài đã hơn.
chuột magic mouse mà bạn hỏi có khác chuột bt không thì 😁 bạn hãy search trên diễn đàn từ khóa magic mouse đi nhé :D .. chúc bạn giải đáp đc câu hỏi của bạn
riêng e thì e thấy bộ charge và pi của apple ngon hơn mấy cái này :D, em nó vẫn phải nằm trên đế và sạc
mà nếu như mình vừa để sạc vừa xài trên đó đc ko ? :D
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này cũng giống như cái "plugless" sạc TouchStone của Palm, sạc bằng từ. Xài đã lắm
sạc ko dây phải như cái palm ấy với lại sài gì có 6 ngày thì pin hơi yếu sài eneloop chắc ăn hơn
louis213
ĐẠI BÀNG
14 năm
em chưa dùng magic mouse, thế pin bình thường của chuột thì dùng bao lâu, và có sạc đc ko, sạc thì bao lâu thì đầy.
Được đấy, mỗi tội con Magic Mouse nhìn giống con sán lá gan quá=))
Mình thấy nhiều bác phản ứng có phần tiêu cực cho một sản phẩm mới thế này nhỉ, mình thấy tiện lợi đấy chứ, bạn cứ thử nghĩ xem lúc nào trong cặp cũng phải dự phòng 2 cục pin AA đề phòng pin của bạn hết đột ngột trong khi với cái sạc như vậy bạn có thể sạc giống kiểu sạc pin cho điện thoại, mình cũng đang dùng magic mouse thấy ngốn pin kinh khủng, chẳng biết các bác khác thì sao chứ mình dùng 2 viên Energizer được 1 tuần là cùng, máy tính mình dùng gần như là 19h/24h, chơi game, lướt web, nhưng chắc chơi game là tốn pin nhất. Hi vọng sản phẩm mới này sớm có tại Việt Nam.
macintosh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho em hỏi, magic mouse sài trên pc được không nhỉ?
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình xài logitech 162k ,1 viên pin AA dùng cả tháng trời không tắt mà không thấy hết pin.^^
iphone112i
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp. Nhưng không thực sự hữu dụng với mình. :p
Ko thèm mua. Pin AA thường rẻ hơn và dùng đc lâu hơn nhiều
Bạn nào dùng magic mouse mà chơi game thì mình nể đấy, mỏi tay chết, ptshop thôi cũng đủ chán rồi
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
Apple đã bán loại pin xạc và cục xạc giá 29$ rồi mà. Nhưng đúng là cái này nhìn hay phết. Nếu ở VN giá 1trieu chắc e cũng mua lấy le chơi
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này chắc chắn là cái em cần rồi, em có một vài câu hỏi là em dùng Mac nhưng mà cài Win7 vô xài mà chuột magic này lâu lâu không chạy phải tắt đi mở lại mới chạy được còn nếu xài Mac thì không có vấn đề gì, có ai giúp được không ạ.
Đắt quá .. với lại chẳng thực tế chút nào :giggle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019