MobiFone bắt đầu triển khai MultiSIM: phí duy trì 75.000 đ / tháng 1 SIM
Sau nhiều chờ đợi, người dùng mạng MobiFone đã có thể sử dụng dịch vụ MultiSIM trên một số điện thoại. Cũng tương tự như hai nhà mạng còn lại, MultiSIM của MobiFone cho phép một thuê bao có thể đăng ký thêm tối đa 3 SIM số (SIM vật lý hoặc eSIM) để dùng cho những thiết bị khác với chung các gói dịch vụ của số chính, từ đó người dùng không phải duy trì thêm một số điện thoại độc lập khác. Về cước phí, MobiFone MultiSIM có phí đăng ký là 75.000 đồng, cộng thêm phí SIM vật lý có giá 25.000 đồng. Trong trường hợp SIM phụ là eSIM thì sẽ được miễn phí tạo. Tuy nhiên, phí duy trì hàng tháng của MobiFone MultiSIM là 75.000 đồng / SIM, cao hơn so với hai nhà mạng còn lại. Bước đầu, MultiSIM của MobiFone được áp dụng cho các thiết bị di động như điện thoại, máy tính bảng... Trong khi các thiết bị đeo gồm Apple Watch cellular được hứa hẹn sẽ triển khai trong quý IV/2021. Như vậy cả ba nhà mạng lớn tại Việt Nam đều đã triển khai dịch vụ MultiSIM trên một số thuê bao. Tuy nhiên hiện chỉ có Viettel là có thể kết nối đến Apple Watch cellular với băng tần phù hợp. https://www.facebook.com/mobifone/posts/3056355504466944
Chiều cao màn hình không khả dụng cho nội dung này. Vui lòng xoay dọc màn hình thiết bị.
Sau nhiều chờ đợi, người dùng mạng MobiFone đã có thể sử dụng dịch vụ MultiSIM trên một số điện thoại. Cũng tương tự như hai nhà mạng còn lại, MultiSIM của MobiFone cho phép một thuê bao có thể đăng ký thêm tối đa 3 SIM số (SIM vật lý hoặc eSIM) để dùng cho những thiết bị khác với chung các gói dịch vụ của số chính, từ đó người dùng không phải duy trì thêm một số điện thoại độc lập khác.

Về cước phí, MobiFone MultiSIM có phí đăng ký là 75.000 đồng, cộng thêm phí SIM vật lý có giá 25.000 đồng. Trong trường hợp SIM phụ là eSIM thì sẽ được miễn phí tạo. Tuy nhiên, phí duy trì hàng tháng của MobiFone MultiSIM là 75.000 đồng / SIM, cao hơn so với hai nhà mạng còn lại. Bước đầu, MultiSIM của MobiFone được áp dụng cho các thiết bị di động như điện thoại, máy tính bảng... Trong khi các thiết bị đeo gồm Apple Watch cellular được hứa hẹn sẽ triển khai trong quý IV/2021.

Như vậy cả ba nhà mạng lớn tại Việt Nam đều đã triển khai dịch vụ MultiSIM trên một số thuê bao. Tuy nhiên hiện chỉ có Viettel là có thể kết nối đến Apple Watch cellular với băng tần phù hợp.

https://www.facebook.com/mobifone/posts/3056355504466944

Đăng nhập hoặc đăng ký để xem

Xem bài viết, ảnh và nội dung khác trên Facebook.
facebook.com
ặc, phí duy trì 1 tháng tới 75k thì cao gấp 3 lần viettel mình đang dùng rồi.
tkdang
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tuandung204 Vì luật cạnh tranh ko cho độc quyền nạn
@Nam Air 1 sim .2 sim .3 sim cũng 75k nhé bác .kích thích xài nhiều sim .đã test
@Đập chai là anh Thanks bác, vậy thì ép quá
@Nam Air Các sếp ngày xưa hay dùng Mobi, giờ vẫn chưa bỏ, kiểu này lạo có 3 xếp phân thân điều hành nên nó đắt
oxechip
TÍCH CỰC
6 tháng
Tại sao lại mắc đến vậy? Hix
@oxechip ớ, 75k 3 sim phụ bác, tính kiểu gì mà đắt gấp 3 vậy
Quang8.3
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Phí đã cao lại còn không nhận được cuộc gọi đến từ sim phụ.
@Quang8.3 thôi bỏ qua 😁 cao hơn cả phí nghe nhạc spotify :v
@Quang8.3 nhận được cuộc gọi đồng nghĩa các cuộc gọi đến về mã bảo mật google, zalo cũng sẽ nhận được--->Mất tài khoản hoặc bị lừa đảo.
Sim phụ Mobi không cho nhận cuộc gọi với không cho nhận tin nhắn---> bảo mật là quá ok.
Phí thế này là chuyển mạng thôi
@sonha28 ủa mình là người tiêu dùng thông mình. Mình phải thử trước rồi mới đánh giá chứ bác. cái máy tính cũng có trăm hãng trăm giá nữa mà. Lâu nay các nhà mạng cứ neo giá tương đương nhau, giờ có cái khác biệt về giá, xem xem thế nào.
Mình thì qua Viettel lâu rồi.
@sonha28 Vì multiSIM 75k 3 sim phụ mà chuyển mạng sang viettet hoặc vina để xài 25k 1 sim phụ multiSIm trong khi tối đa cũng là 3 sim phụ ý hả?
Im lặng đi
LongLak
TÍCH CỰC
6 tháng
Phí duy trì cao thật.
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@LongLak MobiFone 75k 3 sim phụ 1 tháng
Vina 25k 1 sim phụ 1 tháng tối đa 3 sim phụ
Viettel 25k 1 sim phụ 1 tháng tối đa 3 sim phụ
Có gì khác nhỉ?
LongLak
TÍCH CỰC
5 tháng
@nammse Khác nhiều chứ bác. E cần 1 sim chính 1 sim phụ. Lại mất 75k. Trong khi vina vs viettel chỉ 25k.
Ban Hoàng
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Vừa thực hiện huỷ MultiSIM tức thì sau 1 tháng trải nghiệm (launching từ 16/1/2021)
- Phí đắt, thông tin không đồng bộ. Theo công bố thì phí duy trì là 75k/sim phụ/ tháng nhưng tin nhắn của 999 gửi về tận 100k
- Sim dùng chung các gói dịch vụ của sim chính.
- Có thể thực hiện cuộc gọi đồng thời với sim chính nhưng không đổ chuông đồng thời khi có cuộc gọi đến.
- Chỉ sim chính mới gửi/ nhận được tin nhắn (vì lý do bảo mật khi nhận các mã xác thực, OTP...)
- Dùng data chung gói với sim chính, đồng thời
- Phù hợp các thiết bị máy tính bảng, thiết bị đeo có sim/esim (nhưng hiện tại chỉ có esim Viettel chạy được trên Apple watch)
HaizzZ
@Ban Hoàng Mình cũng vừa dùng Multisim nè, phí 75k là áp dụng cho cả 3 sim chứ không phải mỗi sim nhé. tính ra thì các mạng đều giá như nhau nha các b
dautaysam
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Ban Hoàng Do thông tin bị nhầm lẫn thôi, sáng t hỏi bên moni thì họ trả lời như này nhé:
Giá 75k/ 1 sim phụ là sai. Thực tế giá cước là 75k/tháng cho phép add tối đa 3 sim phụ => 25k/sim ngang bằng vs Viettel. Vì vậy phần giá gói chỉ bị trừ 75k thôi nha
@khunghoang kinhte 2008 Ra đổi gói 2MF150 bác nhé, trả 2 tháng đầu, từ tháng thứ 3 gia hạn MF150 như thường. MF150 có 200p thoại liên mạng
dobao6789
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Ban Hoàng Chắc do nhầm lẫn của tin nhắn thôi bác ơi. E dùng thì thấy hệ thống trừ 75k trong tài khoản. Thấy bài viết của bác e cũng alo tổng đài hỏi cho chắc và họ cũng trả lời 75k/ 3 sim phụ đó ạ. Về k việc nhận cuộc gọi và k nhận tin nhắn thì e hoàn toàn đồng ý với nhà mạng bởi lý do bảo mật,. Vì đã là sim phụ thì mình k thể quản lý sát sao như sim chính được do vậy rất dễ dẫn tới rủi ro
75k/tháng nghỉ
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Lý Thanh Ngô MobiFone 75k 3 sim phụ 1 tháng
Vina 25k 1 sim phụ 1 tháng tối đa 3 sim phụ
Viettel 25k 1 sim phụ 1 tháng tối đa 3 sim phụ
Bác nghỉ cả 3 mạng này à, đg dùng mạng nào vại?
Thằng mobi xài chán chết. Sim đang dùng tính chuyển mạng cho rồi mà làm biếng
@Mr.Chuong Em thấy dùng ổn mà bác ơi. Không hài lòng thì alo tổng đài nhờ họ kiểm tra xem vướng mắc gì để giải quyết là ok mà
khiếp cái phí duy trì, anh mobi có vấn đề nặng rồi
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@nnkjsc Chuẩn là 75k 3 sim phụ 1 tháng. Vietet tối đa 3 sim phụ thì cũng 75k, vina cũng thế
@nammse hehe, cũng có suy nghĩ ấy trong đầu, nhưng rõ ràng ghi là phí 75k
Cao gấp 3 lần viettel, sóng thì yếu.. thôi bỏ mobi đi anh em
vitary
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@hoangtrinh8282 tôi cũng muốn bỏ nhưng làm giữ số chuyển mạng nó hành vkl
Mình thấy hành gì đâu bạn mình chuyển chỉ cần ra Viettel làm rồi tầm tiếng thg mobi nó gọi hỏi lý do rồi níu kéo bạn ko chịu thì nó chịu thua ok chuyển mạng
@vitary Trước khi làm tải cái my mobìfone về xem đang dùng các dịch vụ gì, cái nào còn thì hủy hết, nhất là cái chương trình KNDL.
@hoangtrinh8282 ớ, 75k 3 sim phụ bác, tính kiểu gì mà đắt gấp 3 vậy
Cũng như thế giới oài
Cứ Vịt teo mà táng cho phẻ.!
0917424568
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@BinBon2020 Thích bác này, mình cũng gọi là Vịt teo thôi
K0NG
CAO CẤP
6 tháng
hình như MOBI không muốn khách hàng sử dụng dịch vụ này rồi, giá cao vầy cơ mà
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@K0NG BẰNG các mạng khác mà. 75.000đ 1 tháng cho tối đa 3 sim thì khác gì 25k 1 sim đâu
K0NG
CAO CẤP
5 tháng
@Tao.xanh Vậy thì 1 là em đọc không hiểu nội dung 2 là thớt viết sai, paste lại cho bác đọc lần nữa nè 😁
"Về cước phí, MobiFone MultiSIM có phí đăng ký là 75.000 đồng, cộng thêm phí SIM vật lý có giá 25.000 đồng. Trong trường hợp SIM phụ là eSIM thì sẽ được miễn phí tạo. Tuy nhiên, phí duy trì hàng tháng của MobiFone MultiSIM là 75.000 đồng / SIM, cao hơn so với hai nhà mạng còn lại."
@K0NG Thớt viết sai nội dung đó bác. 75K/ 3 sim nha. E mới làm sim hqua nè
Phí duy trì cái gì mà 75k dữ vậy. Tham gia cho vui chứ không quan tâm
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@kien_kukumalu viettel cũng 25k 1 sim tối đa 3 sim không là 75k à. Mobi 75k 3 sim thì dữ chỗ nào.
đang dùng viettel, phí có 25k/tháng mà còn thấy phí vì không dùng bao nhiêu. phí mobi tận 75k
Cười ra nước mắt
@rainiegreen Mình xài tận 3 máy nên thấy ổn mà mà chán cái phí 4g của viettel cao quá nên phải xài mobi rồi phát wifi khi cần
@sharinran141 dạ. em xài esim cho smartwatch. cơ mà xài andriod nên nó lại ko tl dc messenger, zalo, lại còn ko có app riêng. Nên chỉ dùng trong trường hợp gọi thông thường khi đt hết pin...nên mới thấy phí huhu.
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@rainiegreen Tối đa 3 sim phụ mà 25k 1 sim thì khác gì với 75k 1 tháng 3 sim?
@nammse Trên bài viết nói là 1 thuê bao tối đa 3 sim. Phí duy trì 75k/SIM 😃
Còn vt, mình xài thêm 1 sim phụ chỉ 25k.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@nammse 75k tối đa 3 sim. Vậy tôi dùng 1 sim phụ thì gia hạn 1 tháng bao nhiêu vậy Sếp??
Tại sao khi đăng ký thuê bao trả sau của MobiFone gói 150 k mình nâng lên 300 giờ nó ko cho hạ xuống 150 có cách nào không mọi người?
@cậu hai huy Bạn kiểm tra lại xem. Nếu hết thời gian thì gọi lên kêu cắt. Còn mình thì nó nhắn hỏi mình gia hạn không. Mình không gia hạn nữa nên nó cắt rồi
@thuong911 Là nó hết tháng rồi mà kêu cắt nó không cắt nó phải kêu đăng ký như thế vẫn gói cước đó không xuống được 150 ngàn
@cậu hai huy Mất dạy thế nhỉ
@thuong911 Nó nói do chính sách công ty như thế mình đã ra tận cửa hàng hỏi thì nhân viên thái độ đã hỏi lên cửa hàng trưởng cũng ko có cách giải quyết chỉ lên không xuống được
Cùng 1 số thuê bao .. trên 3 thiết bị , nó hoạt dộng như nào ?!
@Eldimio Thôi mình dùng 2 sim khác nhau . 1 sim lấy bảo mật và 1 sim công việc .
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hoa-win Sim phụ viettel nhận được cuộc gọi đồng nghĩa các cuộc gọi đến về mã bảo mật google, zalo cũng sẽ nhận được--->Mất tài khoản hoặc bị lừa đảo.
Nên thích cái không nhận cuộc gọi, không sử dụng sms của Mobi hơn, an toàn hơn.
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Eldimio nhận được cuộc gọi là méo chơi rồi, không có tính bảo mật
@nammse Tôi còn muốn nhận được cả tin nhắn nữa cơ. Nhà mạng nên đưa ra lựa chọn cho từng thuê bao thì tốt hơn là tự áp đặt. Về bảo mật thì tôi yên tâm.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Multi sim của Viettel là ổn nhất, có thể nghe từ sim phụ, có thể dùng cho AppleWatch.
@hoa-win Viettel thì khỏi bàn chỉ có 4g phí hơi cao
@sharinran141 chuẩn đó bác e tiếc gói c90n thằng mobifone thôi không e dùng vt lâu rồi
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Duyy Tânn Giống tui. Cũng đang lưỡng lự vì đang được dùng gói C90.
@Duyy Tânn Mình đợi thg mobi ra gói multi mà ai ngờ giá phí lại thế này nếu ko vì c90n mình cũng chuyển mạng rồi
@sharinran141 mình thì chờ nó ra esim cho apple watch mà h thấy giá như vầy chua vkl
Mobifone định đuổi khách à mà phí cao gấp 3 Viettel 😁
nammse
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hoa-win Chuẩn là 75k 3 sim phụ 1 tháng. Vietet tối đa 3 sim phụ thì cũng 75k khác gì nhau?
@nammse Mấy ai dùng tới 3 sim phụ đâu nhỉ. Viết kiểu nhập nhằng làm nhiều anh em nhầm 😁
hoa-win
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@nammse mobi là mỗi sim 75k/tháng cơ mà, trong khi Vina va Viettel chỉ 25k/tháng. sao lại không khác.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
5 tháng
có chứ bạn, mình dùng 2 sim chính Vina va Viettel trên ip, 2 sim phụ của 2 mạng trên Samsung, 1 sim phụ Viettel trên AppleWatch. 1 sim phụ Vina trên Oto, 1 sim phụ Viettel trên galaxy watch. tổng cộng 4 sim Viettel, 3 sim Vina đấy. 😊