Mobifone đang thử nghiệm BIS, hướng dẫn đăng ký

sonlazio
13/7/2011 15:16Phản hồi: 2.706
2.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nay Mobifone gởi mess thông báo " Nếu không hủy, gói BAS sẽ tự động gia hạn tiếp ... free".
Cảm ơn Mobi, cảm ơn BIS
Đánh dấu chờ on 9900 về thử lại...Thank & đã bấm nút thay vì nói xuông...😁
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mobi sida, hủy rồi bây giờ ko dk lại được. bực hết cả mình 😔
Tu_An
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình ko đăng ký đc nhỉ :eek:
vẫn còn đăng ký được mừ bác, mới vửa thử xong,làm lại xem nào
vuhocmon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm theo cách nào? chỉ với?
thì dk bas gửi 999
Đăng ký gói BAS là nó trừ tiền tài khoản phải ko vậy. mình đăng ký xong mất mấy chục k
Làm j có chuyện này?
DK BAS khác DK BASIC khác nhé!
vì tài khoản của mình đang 175k khi đăng ký xong nhảy lên 205k( trả sau). Mình dăng ký BAS
sirqnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa đăng ký BAS xong - ko mất tiền - nhưng mà các bác cho hỏi - làm sao để kiểm tra dung lượng data tài khoản BAS của mình 😁
Hnay 16/11 đăng ký nó báo đc sử dụng miễn phí đến 16/12 :D
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
12 năm
SMS: KT DATA gởi 999
Gửi tin trước khi gia hạn một ngày cái đó là đúng rồi, các gói tự động gia hạn vẫn vậy mà. Nội dung kiểu như là "...nếu QK không hủy thì gói được tự động gia hạn..." phải ko bạn? Nhưng đã có thông tin là tiếp tục khuyến mại thêm... vài ngày :wub: Chính thức tính phí từ 21.11.2011. Các gói gia hạn trước ngày này vẫn free như thường :bounce:

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

Tên gói Basic khi gửi đên 999 đăng ký có một gói có tên là Mobile TV đấy 30k/30 ngày sử dụng xem được 20 kênh LiveTV... Có lẽ nào...😢

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:37 PM ----------

Trả sau thì gọi lên CSKH của mạng để nhân viên cung cấp thôi, còn trả trước là *101*3#OK nhé.
aoxanh990
ĐẠI BÀNG
12 năm
TRả Dk đc chán thế nhở cứ bảo goi dành cho BB ! BB to tổ bà đây .
Có rất nhiều cmt hướng dẫn về thông tin này, bạn bỏ chút thời gian search nhé, ngồi đó nói bad chẳng giải quyết được cái gì 😃
aoxanh990
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐÃ làm đủ mọi cách! hiện menu ẩn các kiểu , 7bit. hủy GPRS vvv....
Mình vừa đăng ký bis xong , hạn sủ dụng 17/12/2011 hehe vui quá.
Em vừa gọi tổng đài hỏi cho kỹ, xem có thực được miễn phí trong 30 ngày từ ngày đăng ký hay không (nếu đăng ký từ ngày hôm nay), thì được trả lời rằng chỉ miễn phí đến 20/11/2011, sau ngày đó sẽ có bảng cước mới và sẽ áp dụng tính phí luôn.
Tức là không phải miễn phí hết 30 ngày đâu các bác nhé.
Có bác nào confirm giúp em vụ này không
sirqnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào đây xem nhé : http://www.mobifone.com.vn/web/vn/home/news.jsp?id=3199

Riêng đối với một số khách hàng cá nhân đang sử dụng dịch vụ BlackBerry TRƯỚC 21/11/2011, vẫn áp dụng mức cước cũ (trong chu kỳ cước gần nhất). Ví dụ khách hàng đăng ký gói SOCIAL MONTH trong ngày 20/11/2011, khách hàng đó được MIỄN cước thuê bao và MIỄN PHÍ 150 MB data (chu kỳ từ 20/11 đến hết 19/12/2011). Sau ngày 19/12/2011, khách hàng có nhu cầu tiếp tục sử dụng dịch vụ, mức cước điều chỉnh sẽ được áp dụng.
Bạn đang nhầm lẫn giữa thời gian ĐĂNG KÝ và HẠN SỬ DỤNG cũng như THỜI GIAN GIA HẠN của gói thôi 😃
"chỉ miễn phí đến 20/11/2011" - thời gian đăng ký. Nếu đăng ký trong thời gian này được miễn phí gói, cước trừ ngay khi bạn đăng ký thành công = 0Đ, hạn sử dụng của gói là 24h x 30 ngày (với gói có HSD là 30 ngày). Chứ ai đi làm cái trò khuyến mại nữa chửng 😃)
Bạn đăng ký 16.11 chẳng hạn, hạn sử dụng tới 16.12 đúng ko? Bạn đang nghĩ là 16.11 - 20.11 bạn dùng miễn phí còn 21.11-16.12 là tính phí sao?
cafe555
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em hì hịu làm theo các bước bác chủ thớt hướng dẫn nhưng k được.
Khi DK BISW thì tổng đài báo là gói cước không tồn tại.
Em lại DK BAS thì báo thành công, nhưng reset lại k thấy chùm dâu.
Bù lại cái là đc 300 Mb free mà k bị trừ tiền
Như thế là Ok rồi còn gì nữa, chạy ngon quá được miễn phí tận 300Mb. Đồng chí Curly hiểu và giải thích như thế là quá đúng rồi, ai chưa hiểu thì xem lại đi nhé tránh nhầm lần đó nha. Nếu mà xem lại vẫn chưa hiểu thì vào đây http://www.mobifone.com.vn/web/vn/home/news.jsp?id=3199 nhé.
Cứ đăng ký thôi. Mình soạn DK Bas gởi 999, ngày đầu chẳng được, spam hoài vẫn không được ,ngủ 1 giấc sáng đăng ký lại -> thành công. Miễn phí sử dụng đến 19/12, có điều chẳng thấy chùm dâu đâu mà vẫn lướt net như thường.
hồi đó mới đk dc 00mb free, bay giờ còn hok ạ, hổm rày em xaif 600mb mà chưa thấy bị trừ tiền, hồi hộp wa .... em có sim mobi chưa đk lần nào, hk biết đk bây giờ con dc free 300mb hk mấy bác
Free 300MB thì có, nhưng mất phí mua gói. Còn ko mất tiền mà đc 300 MB thì thời đó qua cũng được 1 tháng rồi hay sao ấy 😁
Hôm nay sáng sớm tinh mơ mobifone đã thông báo ngày mai hết hạn gói BAS, nếu muốn tiếp tục thì đóng phí 99k/tháng. Hic...
Gói BAS nó gia hạn đó mà ^^
tspk_no1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu 20-12-2011 vinh biet bis mobifone.huhu
có bác nào biết cách chuyển từ gói cước này sang gói cước khác ko vậy ??? chỉ mình với
yolkstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.nhoxsin CÂU HỎI CỦA BẠN QUÁ KHÓ !
@mr.nhoxsin Hủy đi rồi đăng kí lại thôi. Tốt nhất là đợi dùng hết hạn rồi hủy đi đăng kí mới cho đỡ tốn tiền. Mà hình như các gói 30 ngày tự gia hạn thì phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019