Mobifone không thoại trên sóng 4G
new_man
2 thángBình luận: 11
Mình thấy mạng Mobifone lúc không gọi thì hiện logo 4G, nhưng khi thực hiện cuộc gọi thì se chỉ còn 3G và 2G thôi, của anh em có vậy không? Viettel thì khác, trong lúc điện thoại máy vẫn hiện 4G. Có phải mobifone không thực hiện thoại trên sóng 4G?
Mình xài mobi xài ussd *101# hoặc gọi đều chuyển qua 3G. Để tối ưu thì phải bạn à, 4G chỉ chuyên data. 3G vs 2G để thoại
Có vụ này nữa hả. Máy của em chồng set thế nào để nguyên thế đấy, vẫn để 4G trên máy xài bt mà.
Mình xài 2 mạng mobi lẫn viettel đều bị như vậy, về 3G. Chắc tùy dòng máy thôi. Nó cũng ko quan trọng lắm nên ko quan tâm.
4G chủ yếu chuyên dùng data thôi, chọn tự động là ok mà
Không quan tâm lắm, gọi được là được hà. em dùng bình thường hong có bị vậy 😁
James_bond
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mạng Mobi chưa có support dạng này
Chọn chế độ tự động là ok, mà 4G thì chủ yếu dùng data thôi chứ đâu có cần gọi
new_man
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thực tế không ảnh hưởng gì. Nhưng rõ ràng là không tốt bằng hỗ trợ cả thoại trên nền 4G. Viettel thì cả thoại và data đều 4G. Vậy nên các bác Mobi nếu không đăng ký gói data nào thì sóng sánh mãi chỉ 3G thôi.
jinke9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Hiện chỉ có Viettel với Vietnamobile có hỗ trợ thoại trên sóng 4G VOLTE, mình gọi tổng đài mobi hỏi họ nói cũng sẽ triển khai trong tg tới. Mà mạng mb 4G ngày càng tệ. Quyết định huỷ gói 4G. Chỉ để dành nghe gọi thôi.
Maraton
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Em dùng 4G mobi thử test speed hơn 70 Mb bác ạ, chất lượng này là ok lắm rồi mà chê gì nữa
jinke9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Maraton Đâu phải chỗ nào cũng trên 70. Đây ngay trung tâm toàn 20-50mbps. Mà ra ngoại ô dưới xã test tận trên 100mbps. Tốc độ mạng 4G còn phụ thuộc vào từng trạm, băng tầng khác nhau nữa. Chỗ bác thì tốt nhưng chưa chắc chỗ người khác cũng vậy.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019