Mobifone sẵn sàng 5G, Viettel sẽ triển khai từ năm nay
cuhiep
5 tháng trướcBình luận: 191Lượt xem: 13.490
Mobifone sẵn sàng 5G, Viettel sẽ triển khai từ năm nay
Đây là hai thông ti mình thấy được qua nay. Hy vọng là khoảng cuối năm nay chúng ta có 5G xài là ổn. Thiết bị đầu cuối thì cuối năm sẽ có iPhone, Samsung và nhiều hãng nữa. Hy vọng các bên sẽ thông tin với nhau để mọi thứ đều khớp và chạy...
5G thì siêu nhanh thật, đợt nó triển khai ở tòa nhà Viettel p12 Q10. Mình làm ở đó được trải nghiệm wifi của nó với cái thiết bị thông minh... Trải nghiệm tuyệt vời, nhưng cuối năm nay đưa vào thương mại thì hơi khó
@hp13792011 đây là cái ngọn thôi bro
@Nhậm Doanh Doanh =))
@Gà Con Lang Thang mấy nước có 5G đếm trên đầu ngón tay, đã không dùng được còn tăng chi phí sản xuất máy bạn thấy có đáng không? Nói apple đi sau hình như có gì sai sai nhỉ?
@Gà Con Lang Thang mấy nước có 5G đếm trên đầu ngón tay, đã không dùng được còn tăng chi phí sản xuất máy bạn thấy có đáng không? Nói apple đi sau hình như có gì sai sai nhỉ?
Mobi sóng 4G ở tỉnh mình còn chưa có thì ...
@bexinhlam Hết tiền rồi nên bỏ qua 4g để chạy theo 5g :/
@bexinhlam 4G Mobi như 4G Vietnamobile vậy.
@bexinhlam Trong tphcm 4G có chỗ còn 1-2 vạch nữa là 😆
@mrthu123 4G vietnamobile bao mượt ở chỗ mình lun! Test chỗ thoáng thì 40Mbps còn trong nhà thì tầm 15<...<20 thôi
Internet cáp quang Viettel của mình đang lởm khà lởm khởm, cứ tối đến là đồng hồ cát quay tít. 440k/tháng. Gọi tổng đài mãi loanh quanh chả thấy cải thiện gì. Đọc tin này càng thấy tức 😔

5G cũng được, nhưng hãy làm tốt cái cơ bản đã đi nào.
@tamock Lỗi do facebook đấy. các nhà mạng đều ảnh hưởng mà bác. nếu lỗi mạng thì sao vào mạng xem phim vẫn nhanh và xem hd được
@tamock qua VNPT đi bác ơi! lúc đứt cáp quang vẫn chạy ngon lành! coi phim mà nhấp là load liền lun cơ!
@phamthuthuy278 sao vnpt nhà mình vẫn load nhanh mà! đk gói có 210k 40mbps mà load phim mượt lắm
@Cskhviettel Inbox xong ko thấy phản hồi j mấy hôm liền. Vậy lấy số KH làm j hả bạn chăm sóc khách hàng viettel
Mua cái sim 4g viettel gói d500 1 tháng được 4gb miễn phí mà chả tháng nào dùng hết, cty quán xá nhà thì đều có wifi hết, lâu lâu đi đường cần dò đường goolemap mới bật 4g lên . 5g cũng ko quan tâm lắm đối với mình
@Sút lợn 4G Viettel xài ngon mà bạn
@vip_lom bác giống e,cũng làm cái d900 nhưng chả khi nào dùng hết,toàn dùng wifi,trường đh cũng có google station,nhưng mới đây gg cắt rồi,hơi tiếc
@Sút lợn Trước thì nó rất ngon nhưng mấy tháng nay nó bóp hay sao ý ko được như trước
@Sút lợn Tùy chỗ , chứ mình cũng xài sim cả 3 mạng, , vina mobi cứ chỗ nào kín kín là sóng ko lên nổi, về quê thì thôi lướt web còn ko nổi. Viettel vẫn thấy ổn định nhất
Gói V90 nâng lên 5GB/ngày thì phê lòi
@Hoang Min Có sao? Thấy nó bỏ gói v90 rồi mà
@thanhphat95 tha bằng v120 thôi bác. Ai mà lỡ quên đk lại v90 thì bị chuyển sang gói v120
Dùng MAY Itelecom 3GB/ngày thấy đủ vì toàn dùng wifi ở nhà và công ty
Mình nghĩ là phải chờ ip 5g phổ biến thì các nhà mạng mới triển khai 5g theo như lời mod nói chứ nhỉ.
Rất hoài nghi, vì viettel chỉ mới phát sóng 5G thử nghiệm thôi ! hiện Chính Phủ & Bộ TTTT chưa quyết định sử dụng Band nào cho 5G thì sao năm nay có thể triển khai được ??? (C Band 5G có khả năng gây nhiễu cho vệ tinh Vsat)
@ntasun Chả mấy chốc nó dọn hết mấy cái đầu thu mặt đất
@Bông Hoa Sen mấy đầu thu mặt đất chỉ là dust thôi, Vsat còn phục vụ n cái khác quan trọng hơn nhiều!
@ntasun triểm khai thử nghiệm rồi còn gì nữa ak , e thấy bảo có khu là đang thử nghiệm 5G rồi đó
4g hay 5g thì cứ 300.000/ tháng max băng thông thì mình sẽ happy
@ngoctho100388 Đang dùng gói vd149 vina. Mỗi ngày 4G. Chả biết dùng gì cho hết
@ngoctho100388 Gói này nè bác. Khá là ngon
@n3.9592 Ko ông ơi. Dùng ko giới hạn luôn phát cả cho lap để ngồi cày Netflix đc mà
@tranlinh995 theo thông số gói này có 30gb tốc độ cao còn lại bóp băng thông mà ?
VN đi tắt tưởng bất khả thi ai dè cũng ra trò nhỉ. Mong là 5G cho tới chứ đừng nữa vời.
PIN trên Smartphone thì chả thấy phát triển song hành mà dùng 5G ngày chắc sạc PIN vài lần. Wifi vẫn là lựa chọn tốt nhất, giờ đâu đâu cũng có Wifi !
@trantrungtu pin là thứ khá khoai, nên họ phát triển công nghệ xạc nhah hơn, còn dung lương pin nhồi nhét vào 1 cục nhỏ xíu thì phải chờ bạn à...
vậy là phải mua iphone 12 rồi
Vậy là mấy thằng mua 3 con S20 chính hãng đau hơn cắt d.á.i. Đậu xanh máy hơn 20 củ mới mua vài tháng đã lạc hậu xa về công nghệ
@cienkang Bởi vậy nó doanh số S20 năm nay ít lắm bạn ạ. Chờ Note mới thôi.
Ngon phết bây giờ chờ các hãng phổ cập nữa là ngon
đt ko có 5G, nghĩ nó chán
Mình dự kiến sẽ mua điện thoại có 5G vào cuối năm 2021. Hiện tại 4G khi về quê vẫn còn chán lắm xuống 3G suốt mặc dù vẫn còn dung lượng tốc độ cao.
4G nếu chuẩn tôi dùng cũng trả hết tốc độ. 5G thì tôi chưa biết làm gì với nó. Cũng như TV 4k mua về mà toàn xem HD là cùng... Nguồn 4k xem hầu như ko có, truyền hình bây giờ HD còn như bu sịt, phát nhiều kênh HD mà tôi thấy vỡ hình. 5G ở VN cũng như để làm cảnh như TV 4k mà thôi. Gọi là đường cao tốc mà hai thằng xe tải bắt tay nhau chạy ạch ạch, tắc lại cả đám chạy sau, trả khác gì nhà mạng bóp băng thông.
@k6saigon Bit rate quá thấp đó bạn, đứng gần tivi coi mấy cầu thủ chạy mà toàn răng cưa k, nhìn thấy tởm lợm. K rõ sau khi tiếp sóng từ vệ tinh, tụi nó ghép với phần bình luận tiếng Việt rồi phát qua cáp cho mình tụi nó có thiết lập kiểu giống ôn gì mà bit rate quá thấp.
@alphi Mình xem TV truyền hình kỹ thuật số mặt đất. Ko xem online trên internet!!!
@k6saigon 4k giờ nhan nhản, do bạn ko có nhu cầu hoặc ko biết nguồn đấy chứ.
@k6saigon Cài netflix và đăng kí dùng xem. Có full 24/24 4k không mới lạ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
9.987 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
14.997 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM