TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

MobiFone thông báo lỗi sự cố đường truyền từ 16:30 ngày 29/09, hiện vẫn đang khắc phục
Trung Dt
4 thángBình luận: 192
MobiFone thông báo lỗi sự cố đường truyền từ 16:30 ngày 29/09, hiện vẫn đang khắc phục

MobiFone thông báo do sự cố lỗi đường truyền, từ khoảng 16h30 ngày 29/9/2020, một số thuê bao của MobiFone gặp phải tình trạng chập chờn về thoại và data khi sử dụng dịch vụ ở một số khu vực.

Hiện tại, MobiFone đang tích cực triển khai các biện pháp ứng cứu thông tin, cân chỉnh lưu lượng để khắc phục sự cố, nhằm đảm bảo thông suốt liên lạc và dịch vụ cho các thuê bao tại khu vực bị ảnh hưởng và sẽ khắc phục tình trạng này trong thời gian sớm nhất.

https://mobifone.vn/wps/portal/public/gioi-thieu/tin-tuc-chi-tiet/thong-bao-su-co-loi-duong-truyen
Tin tức chi tiết
mobifone.vn
Chán Mobi quá, sắp tới sẽ chuyển mạng đổi số sang Viettel
@Xuân Quốc Nguyễn Về Viettel làm bình dân, hát quốc ca
@hoangtrinh8282 Người t đổi ầm ầm kìa bạn.
kubola
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Xuân Quốc Nguyễn Sắp tới e cũng cũng chuyển mạng giữ số sang mạng khác, chứ sóng sánh mobi quá chán. tối qua là mất hết sóng luôn
alphi
TÍCH CỰC
4 tháng
@Xuân Quốc Nguyễn Mobifone gói c90n ngon mà. Chiều qua bị lỗi mạng thôi. Còn lại ngon
iMessage active đi active lại không biết bao nhiêu lần. Mỗi lần 2.500đ 😨😨😨
@bh_sparkling Tắt wifi, chỉ bật 4G active, nếu chưa được thì reset lại cài đặt mạng, khởi động lại, làm vậy vài lần nhé bạn!
Đăng kí 4G trọn tháng mấy trăm ngàn vậy sẽ bồi thường cho người tiêu dùng thế nào khi sự cố như vậy ?
@John Chris Bồi thường ở vn chỉ có trong game online, trong game cũng chả ra gì nói gì ngoài đời thật 😂
@John Chris Vừa có vụ kiện nhà xe phương trang bị bác đơn kì bác kkkk
@Toilanguoibk Game cũng chả thấy bồi thường gì xấc.
@NTN.PF Đa số doanh nghiệp lớn ở đây đều được bảo hộ bởi Chú Phỉnh rồi =))
mịa đang lúc cần chuyển tiền .. chán vkl
@thuti Em biết tech tich hợp OTP trong apps rồi nhưng mà giữa đêm khuya thế này thì k nên xài tech.. Kinh nghiệm mấy lần delay rồi
@Thực Tế Xài smart OTP (hay tương tự tùy bank) đi bạn. Chứ SMS OTP hơi bất cập vì nhiều khi mạng lỗi phải resent mấy lần mới được
@-Bi- Làm gì có bank nào không cần OTP, không xài OTP là kém an toàn. Nếu không xài SMS OTP thì cũng là token trên app (smart OTP)
@-Bi- TCB mình nhớ xài SmartOTP mà
Thông báo chung chung, không biết khu vực nào bị ảnh hưởng.
thuti
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@from team b with love Mobifone không thích thông báo sms đâu. Lãnh đạo giờ thối nát lắm.
@from team b with love Gần như cả nước.
Mà bị cũng hên xui. Mình dùng 4 số Mobi mà chỉ 2 số bị, 2 số kia bình thường (số đăng kí cách đây 10 năm và 1 năm).
Npnex2212
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@from team b with love nói xàm, nhà bạn đang cháy thì bạn lo dập lửa hay ngồi tính thiệt hại
Head
TÍCH CỰC
4 tháng
@Npnex2212 Thằng bot đó là chúa nói xàm để câu cmt từ hồi đó tới giờ mà. Quan tâm làm mẹ gì cho mệt ông ơi.
iTect
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mịa, thảo nào mình đổi SIM qua mấy con máy đều không hiện sóng, không truy cập được mạng. Có lúc có sóng thì gọi lúc được lúc không. Gọi tổng đài mấy chục đều không liên lạc được tổng đài viên.
Mình ở Gò Vấp.
iTect
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tonybom khổ lắm, hiz.
iTect
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@thuti tôi dùngn SIM số đẹp, lúc có đăng ký gói C90N. Đòi chuyển mạng cả năm nay mà Mobifone nó không duyệt.
@iTect Gói đấy cam kết 24 tháng
@iTect 0908144144 lúc nào cũng có ngươig bắt máy. Mình toàn điện thẳng vào số này.
của mình vẫn bình thường nghe gọi bình thường 4g cũng bình thường
@văn thành tr 1 số khu vực và 1 số thuê bao bị thôi
@văn thành tr Zậy là bác may mắn hơn nhiều người rồi đó!!!
@hemilo chắc do sim mới đổi
@văn thành tr Chắc zậy òi!!!!
Mình đã chuyển mạng giữ số từ lâu : Mobi=>Viettel . Mobi chán ,chậm phát triển công nghệ.
Ai29
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@LongTran76 Chuyển dễ không bạn 😔(
@LongTran76 Thủ tục sao bác!!!
VinaOneX
TÍCH CỰC
4 tháng
@Ai29 Dễ òm. Bác cứ tới Viettel họ hướng dẫn.
Mobi như hạch. Sóng chập chờn. Xin chuyển mạng giữ số thì làm khó khăn. E phải vác đơn kiện nó mới qua được vina. Thở phào nhẹ nhảm. Khiếp mobi
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 tháng
@alllove_vn Em lại từ Vina qua Mobi hồi đầu năm. Do Mobi nó có mua đt kèm gói cước
@TaKaMuRo Mình hay đi công tác và dl miền núi thấy viettel là số 1 vina số 2. Vì có 1 sim vt rồi nên chuyển số mobi qua vina luôn. Đi về vùng ngoại ô mobi hay mất sóng lắm.
iDL
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mạng hiện R ko biết là sóng gì lúc nhìn giật mình
thuti
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@iDL R là mạng data 2G GSM RPRS.
@thuti R là roaming, gprs chứ làm gì có rprs 😆
thuti
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@kirakun277 Roaming giờ tắt hết rồi giữa vina và mobi
hoon shin
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mạng mobi cùi vãi. Mỗi lần cúp điện, 5' sau mất sóng. Vậy đăng kí mấy trăm tiền data cũng như không, lâu lâu cúp điện xài cũng ko đc. Chán vãi, đổi qua viettel giữ số thì đang bị cái cam kết 2 năm. Haiz
chiều giờ fb ngập tràn thông tin này, mobi kèo này hơi căng, sự cố nóng máy trên ios14, giờ thì sụp mạng
Ở nước ngoài là ăn kiện bồi thường chết mẹ rồi!
Còn chủ Minchay đi tù mọt gông rồi!
Còn ở Đông Lào thì ko sao nhé! Chúng lo hết rồi
thuti
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@QuanLyNhaNghi Kiện đi ông. Con kiến đòi kiện củ khoai
Npnex2212
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@QuanLyNhaNghi nước ngoài là nước nào thế, có ở bên đó chưa, hay là nghe nói
@Npnex2212 Cần gì qua đó mới biết chú!
Chú đang ở Triều Tiên à!?!
https://vtv.vn/cong-nghe/singapore-xu-phat-nha-cung-cap-internet-gay-gian-doan-dich-vu-trong-mua-dich-20200907212626681.htm
@Npnex2212 báo chí viết hà rầm... bạn o đọc báo sao? hay đọc rồi mà o hiểu?
Npnex2212
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@QuanLyNhaNghi Biết tiếng việt ko, hiểu nghĩa của từ kiện và phạt ko, thấy đưa bài báo có liên quan ko
Có lại r kìa ae
iTect
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tieutuan.info Bạn ở đâu mà có vậy? mình ở Gò Vấp- SG chưa có.
@iTect Mình ở HN bạn ạ
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 tháng
@tieutuan.info Em chưa thấy, em cũng Hanoi
@TaKaMuRo Thế chắc do từng thuê bao. Mình cũng mất từ chiều, mới có lại lúc 8h tối
Ngoài đại lý tầm 19h tối đông vui vãi =]]
beatlove
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tôi cũng bị mà chưa khắc phục được
Ko bị lỗi gì hết. Bực ghê 🤣
@The_Hobbit_AK Chán thiệt bác nhỡ!!!
@The_Hobbit_AK Mình 4 số bị 2.
@The_Hobbit_AK Shut up!
Đen, bị đúng khu vực nhà mình
Mình cũng tưởng máy hỏng, khởi động lại vài lần vẫn éo được. Lúc đi làm về ghé vô đại lý thì đông nghẹt, có người đi ra làu bàu kêu mạng sập rồi, thế là đi về luôn. Giờ là 20h, gọi điện nhắn tin được rồi nhưng 4G vẫn tịt.
😔
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019