Mobifone và RIM chính thức công bố gói BIS cho người dùng

Didu
18/10/2011 4:35Phản hồi: 160
Mobifone và RIM chính thức công bố gói BIS cho người dùng

Chiều qua (17/10) tại Hà Nội, đại diện ba bên gồm [TAG]Mobifone[/TAG], [TAG]RIM[/TAG] và [TAG]Brightstar[/TAG] đã chính thức công bố và ký kết hợp tác về dịch vụ Internet BlackBerry (BIS) trong đó Mobifone, RIM đóng vai trò cung cấp dịch vụ và Brightstar sẽ là đơn vị phân phối thiết bị. Mobifone cho biết họ sẽ cung cấp dịch vụ cho hai đối tượng khách hàng là cá nhân và doanh nghiệp trong đó người dùng cá nhân có ba gói cước, người dùng doanh nghiệp có hai gói cước. Dịch vụ [TAG]BIS[/TAG] sẽ tiếp tục được nhà mạng này cung cấp dạng thử nghiệm tới hết 16 tháng 11, khoảng hai tuần nữa họ sẽ công bố giá chi tiết cho từng gói cước.

Tại buổi lễ, đại diện Mobifone cho biết họ đã nghiên cứu thị trường và cung cấp ba gói cước BIS cho khách hàng cá nhân gồm BASIC, SOCIAL và CHAT (cả trả trước và trả sau) trong đó gói BASIC đầy đủ tính năng nhất và người dùng được miễn phí 300MB. Cả ba gói cước đều có thời hạn sử dụng 30 ngày, Mobifone không đề cập tới gói cước tuần như của Viettel nhưng cho biết giá của những gói cước này sẽ rất cạnh tranh (nếu không muốn nói là rẻ nhất). Đối với khách hàng doanh nghiệp, Mobifone cung cấp hai gói cước gồm Standard và Pro với giá cước lần lượt là 450 ngàn và 525 ngàn đồng một tháng.

Hiện tại Mobifone đang cho đăng ký các gói cước hoàn toàn miễn phí. Nếu đang dùng BlackBerry với Mobifone thì hãy đăng ký gói BASIC với đầy đủ tính năng, thêm 300MB dữ liệu và miễn phí. Chi tiết xem thêm tại đây.
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết gía cước so với Viettel có trên lệch nhiều ko nhỉ....?
viettel luon cạnh tranh về giá . thường rẻ hơn ngta 10%
vphuc161
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng ngang nhau thôi
Bac co nham ko?moi goi cuoc tuong duong nhau thi mobi dang la nha mang re nhat day,tu cach day phai 1nam roi.bac ktra lai nhe.
NS Hoài Anh, Lưu Hương Giang và Chí Trung cũng dùng Blackberry+sim Mobi ah.Hôm nào tổ chức offline mời mấy a chị cùng đi cho xôm ha.
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá cụ thể thế nào nhỉ....?
ngày 20 này mình được đi tham dự tiệc tối Mobi và RIM nè, mình sẽ cập nhật thông tin, hiihi
Cứ như mình thím được đi ý, xùy xùy :happy:
mừng cho ae BB nhé! các mạng cạnh tranh càng có lợi cho chúng ta, he!
Quả BIS thì tầm 133k bác ạ. Trên web của mobifone có thông tin đầy đủ. Em chưa biết là kiểm tra dung lượng đã sử dụng thế nào? Có bác nào rành chỉ em với nhá. Thanks
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bac goi *101# kiem tra tai khoan roi chon so 3 se thay dung luong du lieu data (k dau vi cmt tren bb)
đang trong giai đoạn thử nghiệm á! miễm phí á ! thử xem 😁
thanhhoian
ĐẠI BÀNG
13 năm
*101# bấm phím 3
để thử phát xem
Chẹp, chờ mòi mắt, h tụi bạn k wa android thì cũng đã xuống 1100, đến mình còn thấy nản rồi mới ra. Mà cũng có bèo gì, chắc cũng sêm sêm Viettel.
Cũng muốn thử xài bis, bes của mobifone. Nhưng trên hết muốn xài blackberry trước. Hic hic.
3077
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các sếp mình bắt đầu đổi từ IP sang BB 😁
Con minh thi dang ky hoai khong co duoc! Goi hoi on nhan vien ho tro thi noi hien cai nay ben em chua co cong van voi ca so luong co han! Noi chung la cung khong lay dau! Co lan goi len tong dai thac mac thi no bao goi xang so kia, goi xang so kia thi no lai bao minh goi xang so minh vua goi! Nan luon! Tram soc khach hang chan kinh luon
discodisco
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết giá sản phẩm thế nào nhỉ , có khi rẻ lại chuyển sang mobi dùng :banghead:
bossf81056
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay rồi đây cạnh tranh rồi
Các cao thủ cho em hỏi tí em đang xài 9780 rom 666 mà nhắn tin lên tổng dài nó trừ của em 30k mà không thấy biểu tượng Bis đâu cả, có phải do bản rom ko các bác nhỉ không lẽ phải up lại bản 600 ah?
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nhắn lên Tổng đài số nào vậy.
bác nhắn thế nào.... dk bas hay dk basic ........
em nhắn dk basic gửi 999 bác nhé
BB nhà ta đang dần lớn mạnh lên tại Việt Nam roài, anh em mình thỏa chí tung hoành các bác nhé!
Hay đấy. Lâu nay chỉ muốn đổi qua Viettel để dùng BIS và BES nhưng nay thì khoẻ rồi. Giờ chỉ tìm mua 1 em BB xịn, ngon lành nữa là ổn.
có ai đã đăng ký rồi nhưng h đã bị mất và chỉ xài đc qua wifi như mình không vậy 😔
mình xài 9650
Chả biết mấy cái bis có rẻ hơn viettel ko?Và khi chịu rẻ rồi liệu mobifone có giảm chất lượng mấy gói bis ko?Nghi lắm,ai chứ mấy ông nhà mạng việt nam ăn dày thấy kinh.
hjx, bữa trc' mình có cài BIS và dc 1 đống service book, sau đó mình ko xài nữa và xóa đi, bi giờ cài lại sao vẫn ko thấy service book nào hết, mình xài 8830, mạng Mobi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019