Mod xóa bài mình không rõ lý do, vậy các bài về "văn hóa tranh luận" về sau của các mod có nên...

28/4/2023 4:48Phản hồi: 47
Mod xóa bài mình không rõ lý do, vậy các bài về "văn hóa tranh luận" về sau của các mod có nên...
Mod xóa bài mình không rõ lý do, vậy các bài về "văn hóa tranh luận" về sau của các mod có nên đáng tin, đáng đọc?

Update: bài đã được mod Hương khôi phục, sau đó đến chiều lại ông nào đó xóa rồi lại khôi phục. Mình đã tạm che đi thông tin ảnh bài báo dùng trong bài đó để đỡ liên quan. Cảm ơn mod nào đã xử lý và bảo vệ bài này.

Tóm tắt:
Bài viết của mình bị xóa sáng nay, dù đêm qua admin đã duyệt ra home.
https://tinhte.vn/thread/loi-tu-duy-cua-nhieu-anh-em-trong-vu-youtube-premium-den-vn.3661843/

Lỗi tư duy của nhiều anh em trong vụ YouTube Premium đến VN | Viết bởi Bác Văn Vương

Như bao lần admin @cuhiep nói, anh em sống ở Việt Nam phải biết đòi hỏi: ví dụ xe máy phải có ABS như một công nghệ mặc định phải có, thể hiện sự tôn trọng của hãng với tính mạng của người dùng và thị trường quan trọng 100 triệu dân như VN.
tinhte.vn

Dù sao cũng cảm ơn rất nhiều anh em đã đồng tình và ủng hộ :x

Cái mình không nhận được ở đây là lý do bài bị xóa. Một sự tôn trọng tối thiểu mà mod cần có đối với thành viên đóng góp ý kiến cho diễn đàn.

Bài viết của mình hướng đến việc anh em cần nhìn nhận và đòi hỏi YouTube cần tôn trọng user Việt Nam hơn, tôn trọng sức khỏe của người thân, bạn bè anh em hơn. Quyền "đòi hỏi" này nằm trong tay những anh em mod, anh em nhà báo có cơ hội gặp trực tiếp đại diện Google/ YouTube để truy hỏi được họ, chứ không phải tung hô mù quáng khi họ quá coi thường thị trường Việt Nam. Nếu không đòi hỏi được cũng không sao, quan trọng nhận thức anh em có tiến triển, không chỉ nghĩ cho mình mà còn nghĩ cho những người già cả tin, bị quảng cáo thuốc đông y dỏm lừa cho tiền mất tật mang, những người không có khả năng mua Premium và chịu đựng những content bẩn đó.

Việc mod nào đó phát sinh cảm xúc cá nhân và ứng xử dựa trên cảm xúc nhất thời và bỏ qua quyền được nói của thành viên cộng đồng, là đi ngược lại quy tắc phát triển cộng đồng và tự cho rằng mình có quyền bịt miệng bất kỳ ai trên tinhte này.

Xóa bài không rõ lý do là một hành động không đẹp và các bài viết "dạy cách tranh luận" từ các mod từ nay về sau với mình sẽ không còn giá trị. Với mình, bài bị xóa đó đã tiếp cận được rất nhiều anh em và được nhiều anh em ủng hộ đã là một thành công. Khi nào rảnh mình sẽ chia sẻ tiếp và sẽ làm vậy vì anh em, chứ không phải vì mod hay vì tinhte 😃
Mình đính kèm hình admin Cuhiep đã kéo bài mình ra trang chủ và nó đã lên top trending. Còn một mod giấu tay nào đó đã xóa bài mình trong rạng sáng 28/4 😁.
IMG_7583.PNG IMG_7582.jpg
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cho hỏi bác chủ là tư duy lỗi là tư duy sao nhỉ? Tại sao lại là dùng từ "lỗi" thay vì là góc nhìn khác? Nếu bác gán "lỗi" cho những người không cùng suy nghĩ và tư duy GIỐNG bác chẳng phải là áp đặt sao? Nếu đúng là bác có tue duy áp đặt lại đi phê phán người tạo tạo cuộc chơi và luật chơi có hơi...lạ không?! Mời bác trả lời giúp ạ! Cảm ơn bác
@jeetkunedo cái bài rác youtube premium đó tôi đọc hôm qua và ignore sau khi hấy ổng áp đặt người khác rồi, vào đọc bài này chủ đồng tình chuyện ổng bị xoá bài không lý do từ mod tinhte chứ chẳng đồng ý gì bài kia, rặt áp đặt
namdh7
TÍCH CỰC
một năm
@jeetkunedo Sau khi đọc thử bài đó mình thấy xoá là đúng. Đòi hỏi công bằng nhưng mở miệng ra là nói người khác lỗi, nhận thức kém... Nói chung cũng khá thượng đẳng.
@namdh7 Ok anh em, có thể do mình hơi thiếu kiềm chế trong câu chữ khiến anh em bị cảm xúc
xin lỗi bạn, bài bạn đã phục hồi lại
@cuhiep chủ tịch xịn
Yêu quá
Có lẽ trong lúc duyệt bài nên lỡ xoá thôi, ban sáng thấy có bạn thắc mắc trong khu vực iOs nên mình đã PM người xoá để hỏi lý do nhưng chưa có phản hồi 😕

Mình có tạm thời khôi phục bài viết, mong bạn thông cảm vì vụ việc đáng tiếc này vì khi xoá bài viết đều có gởi lý do thông báo đến thành viên, nếu có hiểu lầm còn tiện xử lý 😊
@LIENHUONG Cảm ơn bạn, để mình update lại
@LIENHUONG @LIENHUONG: bài lại bị xóa vào 14:58p
Mod forum MXH nhưng nghĩ mình là tòa soạn hay cục báo chí =)))))
Hồi trước mình có đăng bài về Măng, anh em mới đọc và cmt mấy cái tự nhiên có mod nào xóa, phản ánh lên mãi cũng có 1 mod vô trả lời là để xem lại rồi lặn mất tăm luôn, haizzzzzz
@lightingbolt Bài hay nhưng có nhiều mem vào còm cay cú, khả năng bài đó bị delete rất cao.
@Jimmii Nam Còm cay cú thì có sao, cái nào vi phạm qui định thì xoá, cái nào không phải để chứ
@lightingbolt Kiểu như bị gán là kích động vs lý do củ chuối là k lịch sự, mấy cái lý do đó thì đúng sai có mà mò hết quý 5😃
@lightingbolt Đả đảo tinhte luôn đi bác 🤣
@Wukoi Mời bạn đi trước
Cười ra nước mắt
Tóm lại bạn nên là admin là mod thì viết kiểu j cũng k bị xoá, bạn là “thường dân” thì “hên xui”, thích thì xoá thôi. Trang ng ta mà. Loạng quạng cũng xoá comt này của mình hay nick luôn. Căn bản kệ, ai đó đọc dc thì đọc. Làm j có dân chủ tuyệt đối😃
Hot rần rần, từ nay cái tên Vương Nhất Bác sẽ nổi như cồn cho xem 😁
Mình không thấy bài viết về YouTube của bác chủ thớt có lý do nào đáng để bị xoá cả.
Thuyết âm mưu : xoá cho đỡ ngứa mắt. Vừa mở bài đã lôi cu Hiệp vào làm tiêu chuẩn để dằn mặt anh em (...sống ở Việt Nam phải biết đòi hỏi...), bài lại được đưa ra trang chủ bởi chính cu Hiệp. Cu Hiệp chuyên đi gây thù chuốc oán nhiều rồi, nên đừng nghĩ có cu Hiệp bảo kê là bảnh !!! 😆
@cúm tàu Haha lần sau ko lôi Cuhiep vào nữa, hứa
Tinhte nên có icon kháng nghị để anh em gửi kháng nghị nếu cảm thấy bài/comment của mình bị xoá không thuyết phục
lâu lâu có scandal thì Tinhte nó mới zui các bác ah :v
Thảo nào, thấy có notification, vào xem thì thấy báo chủ đề không còn, một lúc sau lại thấy 😆)) với cá nhân mình bài viết của tác giả rất ok, đưa ra một góc nhìn hay, khác biệt và rất có lý, nên đúng là không hiểu sao bị block 😃)))
Mục đích gr tinhte trên face ”… tạo ra cũng chỉ để tranh luận..” mod said 🤣🤣🤣
@C2H6O Trên fb, mình ko đi gây chuyện cũng bị baned khỏi group tinhte luôn. Chả hiểu nổi.
@C2H6O Mục đích chỉ là dìm những tư tưởng chống bọn nó
@rongict Chính chị chính em vậy sao?!
@MinhHy Nguyen Tt là trùm me tây đấy.
Mod bảo : Ở đây tao là bố thiên hạ
tay nào xoá bài rút kinh nghiệm sâu sắc đi, lạm quyền
Trước mình cũng có một cái comment lên án nhóm cực tả ở Mỹ xong cũng bị xoá. Do comment đầu tiên nên bị thì phải. Về sau thread đó toàn comment tương tự mà chẳng thấy xoá cái nào =))
Mọi việc đang được tiếp tục điều tra làm rõ, mọi người đang quan ngại sâu sắc, 😆😆😆😆😆
Mấy MOD ở đây ko phải ai cũng có tư tưởng như ông Hiệp 😁 mr Hiệp nên coi lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019