Mời ae xem livestream trải nghiệm bom tấn thực tế ảo Half Life: Alyx trên Oculus Quest 20h tối nay
eddie-labo
3 tháng trướcBình luận: 21Lượt xem: 6.485
Mời ae xem livestream trải nghiệm bom tấn thực tế ảo Half Life: Alyx trên Oculus Quest 20h tối nay
Chào anh em, tháng 3 vừa rồi hãng Valve đã chính thức ra mắt tựa game Half Life: Alyx, có thể coi là một trong những bom tấn thực tế ảo đáng chờ đợi nhất 2020. Chính vì vậy, sẵn dịp này mình có mượn kính thực tế ảo Oculus Quest của @cuhiep để chơi thử, ae nào quan tâm thì hẹn vào lúc 20h tối này nhé. Đây hứa hẹn là tựa game mang lại những giây phút thư giãn thú vị dịp phải cách ly xã hội thời gian này (mình chưa chơi gì hết luôn đó 😁).

Với lối chơi sáng tạo độc đáo, được thiết kế để khai thác tối đa trải nghiệm Virtual Reality, giới chuyên môn đánh giá Half Life: Alyx sẽ tiếp tục trở thành một chuẩn mực mới của thể loại game VR hành động, giống hệt như cách phiên bản Half Life đầu tiên cách đây 23 năm đã thay đổi thị trường game mãi mãi.

tinhte_half_life_alyx_gameplay (1).jpg
tinhte_half_life_alyx_gameplay (2).jpg
Mình chơi Half Life: Alyx bằng kính Oculus Quest, Touch Controller đi kèm cho phép điều khiển cử động ngón tay như thật trong game

tinhte_half_life_alyx_gameplay (3).jpg
Chuẩn bị gặp bố già G-Man của thế giới Half Life

Hi vọng anh em ủng hộ nhiều nhiều, LIKE, SHARE & SUBSCRIBE để tụi mình có động lực làm thêm nhiều nội dung hay ho hơn và có thêm quà để tặng anh em nữa nhé. Hẹn gặp mọi người 8h tối nay trên Audio Tinh tế.
xem Dũng CT chơi hết luôn rồi 😁 nhưng tý vẫn vào cày view cho mod
livestream game j mà quay mỗi màn hình đi lui đi tới chóng cả mặt, lại ko rành chơi chán vkl. làm ơn đặt 1 camera nữa quay hình người chơi vào. live thực tế ảo mà ko thấy người đâu cứ dọ dẫm đi như thằng mù trong game. làm ơn coi nta livestream mà học hỏi gùm cái. coi có tý chóng cả mặt
@honghai12a1 lên làm livestream hộ cái, ngồi đó mà cằn nhằn 😃 rác
Mình từng xem qua bộ phim Upgrade (2018), phim có đưa kính thực tế ảo vào nội dung. Và đến giờ khi thấy hình ảnh người đeo cái thiết bị to đùng áp vào mặt mình vẫn cảm thấy bất an. Phim là một lời cảnh báo đến xã hội hiện đại, vốn càng ngày càng lệ thuộc vào máy móc công nghê.
Mấy shop thực tế ảo đã nhập Valve index, đề nghị thuê về review cho chất, trải nghiệm khác hẳn với bộ contronller valve index, thao tác năm ngón rõ rệt. 36tr 1 bộ mình nghĩ phải ra game đỉnh hơn nữa mới giám đầu tư.
@nvabkhn thì Valve đang tự làm từ game đến phần cứng để bán dc hàng đây bác 😆
Lỡ con quái nó bay úp sọt mình, có khi nào hoảng quá giật giật đứt dây ko bác ?
xem xong thấy buồn vì ko có tiền chơi VR 😆
Nintendo swith có trò nào vậy ko nhỉ
8h rồi chưa vào phải không?
vl cá tháng tư =))))))))))))))))))))))))))))))
Bị lừa thật rồi!
Ủa Quest yếu xìu cùng chơi được HalfLife ha. Hay là link vậy?
hồi xưa có chơi cái quần vợt bằng cử chỉ của anh mai là bể mấy món đồ. giờ qua cái này ko biết sao
Ô kê ít thôi. Mấy giây lại Ô kê 1 lần sốt hết cả ruột chả biết cái gì ô kê
Games này tôi mê từ bản đầu tiên. Rất muốn chơi nhưng ngại vấn đề thực tế ảo
Chưa có điều kiện ;(
Thêm trải nghiệm đi, chạy trong game nữa là ok, buộc người vào cũng hơi khập khiểng không cho cảm giác thực tế lắm, có bộ dàn trong Johny English thì ngon 😁
Các bác ơi khi nào ra mắt vậy?
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019