Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời anh em Android tải về Google Camera Go 2.8, chạy ổn định trên hầu hết máy Android 8 trở lên

6/12/2021 4:27Phản hồi: 41
Mời anh em Android tải về Google Camera Go 2.8, chạy ổn định trên hầu hết máy Android 8 trở lên
Ứng dụng Google Camera được xem là app chụp ảnh thuộc hàng top trên các thiết bị Android. Rất nhiều lập trình viên đã trích xuất app này ra để tạo ra những bản GCam có thể hoạt động trên nhiều thiết bị Android khác không phải máy Pixel và hiện tại, project Android Go còn cho phép họ làm điều này dễ dàng hơn rất nhiều khi chính Google là đơn vị phát hành ứng dụng này. Hiện tại GCam Go đang ở phiên bản 2.8, mời anh em tải về để trải nghiệm.

Để anh em không bị nhầm lẫn, các GCam phiên bản 8.x là các app được trích xuất từ những máy khác rồi port ra file APK để chúng ta cài, còn GCam Go là phiên bản do chính Google phát hành dành cho những máy tham gia vào project Android Go. Phiên bản GCam Go 2.8 mà mình để link bên dưới có đầy đủ các tính năng của GCam 8.4 đồng thời đã được modder Greatness mod thêm các tính năng mới vào, và chạy ổn định trên hầu hết nhiều thiết bị.

Cấu hình yêu cầu: Android 8 trở lên

Tính năng:
  • HDR
  • Nightsight
  • Nightsight Resolution
  • Cho phép mở tắt Grid Lines và lật hình khi chụp selfie
  • Hỗ trợ hệ thống 32-bit
  • … nhiều cái khác nữa anh em cứ vọc thêm nha
Link tải:
  • Google Camera Go 2.8 APK (arm64-v8a): Mediafire
  • Google Camera Go 2.8 APK (arm-v7a): Mediafire
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod nên tìm hiểu thêm trong cộng đồng Pixel.
GCam không đơn thuần là viết tắt của Google Camera bạn ạ. Nó là tên một line Cam mod. Nên người chơi Pixel phân biệt bằng Google Camera là bản chính thống, GCam là 1 line mod.
@Cafethangbay Cám ơn thông tin của bạn 😁
kiem si
TÍCH CỰC
2 năm
Ủa đâu có Nightsight đâu ad ơi
Cái này cài vô chụp đẹp hơn chút xíu nào ko ae?
@NguyễnDuyĐạt cách đây 1 năm mình dùng thì không thấy có sự khác biệt về chất lượng ảnh trong phần lớn các trường hợp. Khác biệt lớn nhất là ứng dụng chậm hơn, dễ bị lỗi. Sau vài ngày trải nghiệm đành gỡ bỏ.
@NguyễnDuyĐạt Đa phần các máy sẽ chụp ảnh lên kha khá nhất trong điều kiện thiếu sáng . Và cũng tùy vào bản đó có chạy ổn định ở máy bạn ko. Có rất nhiều bản tìm thử bản nào ổn nhất vs máy mình là ngon
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@NguyễnDuyĐạt Chụp thua app của máy. Khỏi cài mất công bác ạ
xài ngon, cám ơn thớt
hmm không ham lắm
Lion4me
ĐẠI BÀNG
2 năm
cảm ơn ad nhé tìm bữa nay cài cho note 10+
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@Lion4me Chụp thua app mặc định note 10+ nữa
Mình trước đây có cài GCam cho Samsung nhưng cuối cùng cũng tháo ra, vì thấy không chụp được hơn máy ảnh trong máy là bao nhiêu.
ủa sao trên máy mình ko có chức năng nightmode nhỉ? :v Ko lẽ có phân biệt cả loại máy để lock hay unlock chức năng nữa hả ta!
Có bác nào biết bản GCam mod nào chụp thiên văn xịn xịn không ạ chỉ e với
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cài thử cho con Oppo xem chụp có đẹp hơn ko nè. Thanks mod 😆
thanks but no thanks
Không. Biết app này có phát triển cho iPhone không để tải về vọc nhỉ
bingo02
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ko thấy night mode
Cam pixel đủ sài
HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bản go không thích bằng full
HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao mình ko thấy chụp đêm nhỉ
Đã test, chụp như hạch
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@mrtqt✅ Mình cài xong xóa ngay luôn. Đúng như hạch thiệt
Lechlaliem
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang sài mate30p chắc ko cần. Nhưng con mi10s thì sẽ cài thử
@Lechlaliem Mình nghĩ là Kirin thì cài vào cũng chưa chắc đã chạy được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019