Mời anh em Android tải về thử ứng dụng camera GCam vốn chỉ dành cho các máy Pixel
2 thángBình luận: 121
Mời anh em Android tải về thử ứng dụng camera GCam vốn chỉ dành cho các máy Pixel
Google Camera là ứng dụng chụp ảnh gốc của Google dành riêng cho các máy Pixel của họ. Ứng dụng này vốn ghi điểm trong lòng người dùng nhờ vào việc được tích hợp rất nhiều tính năng chụp hình hữu ích, gọn nhẹ và cho ra chất lượng ảnh chụp rất tốt. Tuy nhiên việc cài Google Camera vốn không phải là một việc quá dễ dàng cho các điện thoại của các hãng khác. Vì thế dự án GCam sẽ giúp chúng ta cài Google Camera đơn giản chỉ bằng việc tải về và install tệp apk mà thôi. Ngoài ra các lập trình viên cũng sẽ vọc vạch và tuỳ biến thêm nhiều tính năng để giúp ứng dụng hoạt động tốt hơn.

Anh em có thể đọc bài chụp thử bằng Pixel 4 để xem chất lượng ảnh chụp nhé

Những thay đổi của bản này
  • Tự động đưa điện thoại vào chế độ không làm phiền khi đang quay video
  • Nút thay đổi nhanh độ phân giải quay video
  • Khả năng quay 24FPS
  • Khả năng quay 4K@60FPS
  • Cho phép kiểm soát phơi sáng, giúp điều chỉnh độ sáng và HDR của hình ảnh
  • Bổ sung tính năng Frequent Faces, nói nôm na là sẽ gợi ý cho người dùng những bức ảnh đẹp nhất của những người thường hay chụp ảnh trên máy đó. Cái này khá hay
  • Giữ lâu nút chụp để chụp liên tục và tự đề xuất Frequent Faces
  • Tích hợp AI giúp chụp ảnh đẹp hơn

Trên đây là phiên bản GCam 8.1, phiên bản mới nhất chúng ta có. Có rất nhiều nhóm phát triển tự làm GCam để phát hành ra cho người dùng, tuy nhiên các phiên bản giống nhau về bản chất sẽ có cùng tính năng và hiệu suất hoạt động. Anh em hãy tải về test thử vì không phải phiên bản nào cũng chạy được trên tất cả các dòng máy. Hiện tại bản 8.1 này mình đọc thấy đã hỗ trợ nhiều máy Oppo, OnePlus và Samsung (kể cả bản Exynos). Link tải đây:

GCam from BSG
GCam fron cstark27
GCam from Urnyx05
Pop-up
TÍCH CỰC
2 tháng
Tuyệt! Cảm ơn tác giả nhiều ạ!
protk2
TÍCH CỰC
2 tháng
mình đang dùng bản 7.2, để tối về test bản 8.1 này thử 😁 thường thì GCam ko quay đc 4K :D để xem bản này thế nào!
leewanhee
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@protk2 Cài lên Nokia 7.2 ok không bạn.
protk2
TÍCH CỰC
1 tháng
@leewanhee mình k rõ, mình đang nói version GCam là 7.2, chứ mình ko có dùng Nokia 7.2 😁
Anh em có thể vào trang gốc này để cập nhật các phiên bản của nhiều mod phát triển nè:

https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/
mrqd
TÍCH CỰC
1 tháng
Ai có bản Gcam 7 hoặc 8 cho LGG7 và LG V40 mà không bị lag? Như trên các diễn đàn, LGG7, V40 muốn cài Gcam 7 trở lên phải unlock bootloader rồi chạy fix buffer gì đó, lằng nhằng quá, không hiểu.
Mình nghich Gcam trên đám máy LG, rút lại LGG6 cho ảnh tuyêt nhất mà cài được rất nhiều bản từ 5,6 đến 7,8. Các bản Gcam 8 mod chia sẻ link ở trên LGG6 cài được tất.
Ai ham hố Gcam qua bên Telegram, các bản mod của từng dòng bên đó còn nhiều và update liên tục, cập nhật nhanh hơn www.celsoazevedo.com
Nói chung vẫn là bản apk mod
Letriplc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Bạn và 500 Anh Em Chứ muốn gì nữa, Gcam là gì có cho máy ngoài Pixel mà ko mod
@Bạn và 500 Anh Em pixel nó còn dùng bản mod để thêm tính năng 😁
ansu16
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Galaxy S9 Exynos thì nên dùng bản nào là hợp nhất bạn nhỉ?
khoa8523
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@jedi9 Oppo reno 2 thì nên dùng bản nào bạn? ^^
bản 7.3v2.5 urnyx05 rồi tải thêm config về nhé bạn
Xài qua nhiều bản thấy bản 8.1 của bác này cho Mi9T phù hợp, ít lỗi nhất.
Nếu Gcam 7.3 thì Urnyx05 là ổn nhất cho Mi9T
Screenshot_2021-01-23-15-07-45-913_com.sec.android.app.sbrowser.jpg
@Trần Thuận 208 Mình xài mấy bản 8.1 mới toàn tiếng Anh, chưa có tiếng Việt.
@Trí QN Mình down bản urnyx trên bài viết cho k30 5g cũng xài khá mượt
@lekhanhtrung123 Urnyx05 mấy con Xiaomi xài ngon, nhưng e xài bản 8.1 mới nhất hay lỗi, bản 7.3 thì ok
okimdull
TÍCH CỰC
1 tháng
@Trí QN Làm sao để có được cam góc rộng ở bản 8.1 bạn ơi
Ruiz
CAO CẤP
1 tháng
Nokia Android one chạy được không?
hvdtam
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bản nào cho Exynos mod ơi?
Andydo611
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cấu hình sao cho đẹp vậy mọi người ??
@Andydo611 Mặc định là đủ. Trừ phi nó không tương thích với máy, chụp ảnh ra màu nhạt thì mới cần chỉnh
Mr.ZP
TÍCH CỰC
1 tháng
Ai xài rồi cho xin tí review thực tế ko nhỉ? Chứ từng cài thử trc đây 1 lần mà ko thấy khác gì lắm 😄
@Mr.ZP Bản thân nó là bản mod thì làm gì có chính thức mà đơn giản như bọn xiaomi chụp cam gốc ảnh bệt chứ chụp bằng gcam hơi bị ảo.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
1 tháng
@gatheringviolet Dòng note 10 chắc ko ăn thua à?
Mr.ZP
TÍCH CỰC
1 tháng
@Lê Hoàng Huynh Cài vô xong đêm về chụp thử nhà hàng xóm xem có đẹp hơn ko 😂
Mr.ZP
TÍCH CỰC
1 tháng
@supperchym Mình thì thích chụp sao cho đủ sáng và ko noice, đỡ bệt màu là mừng rồi
trivanho
ĐẠI BÀNG
1 tháng
cài trên sony ko được 😆
@trivanho Đắng lòng ghê
Mình đang dùng bản của Urnyx05 ngon. Bản của BSG lại ko dùng đc
BrioPc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ngoài lề tí ạ, hiện mình cho thằng Note9 de vào dĩ vãng...và định mua con Android khác, có ai giới thiệu mình con nào xài ngon ngon không ạ, mới cũ đều oK miễn cho mình cảm giác như LG V10. Chắc chắn, màn đẹp, cấu hình ngon, mượt mà.
dhruan
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@BrioPc S21 Ultra nhé
@BrioPc V50
BrioPc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dhruan Bỏ Sámung đi bác, ngán nó lắm
@BrioPc Lg velvet đi bao phê
duyvua
TÍCH CỰC
1 tháng
@BrioPc One Plus nhe. Còn thích nhìn nó ngầu khác lạ, chơi game thì Rog phone. Thích được hỗ trợ lâu dài ổn định thì Pixel 5 😁
Trước xài U11 cài gcam chụp ngon hơn hẳn
Ủa, mình xài Pixel 4 thấy có sẵn trên store rồi mà nhĩ 🤔
Chỉ có máy Pixel mới qua Store thôi. Mà nó sẽ lock một số tính năng cho các máy đời cũ, ví dụ P2 không có Astrophotography, P3 không có chỉnh Dual Exposure. P4 hình như không có 60FPS cho 4K, chỉ có 4a 5G với 5.
hoailotus
ĐẠI BÀNG
1 tháng
BSG or cstark27 đều ko dùng dc. Ko lưu dc ảnh (from Nokia 7.2 android 10)
@hoailotus Dùng bản của parrot043 thử bạn. Hiện mới nhất 7.6 . Với lại muốn cài gcam bản khác phải gỡ bản cũ ra mới cài được
leewanhee
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Trần Thuận 208 Bản này Nokia 7.2 chạy ổn hả bạn.
leewanhee
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Trần Thuận 208 Có link tải không bạn.
Bản Gcam 8.1 yêu cầu phải cài trên Android 10 hả Lê Phú Khương
BrioPc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Note9 cài giật tung nóc
catbui01
TÍCH CỰC
1 tháng
@BrioPc Exynos thì vậy thôi bạn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019