Mời anh em Android tải về thử ứng dụng camera GCam vốn chỉ dành cho các máy Pixel

11/1/2021 15:48Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng bản của Urnyx05 ngon, cài mấy bản 8.1 khác toàn không lưu được ảnh. Nhưng chỉ chụp được cam chính thôi chưa coa góc rộng với tele.
thanhtinh
TÍCH CỰC
3 năm
Cam đẹp xấu do phần cứng là chính. Phần mềm chỉ lừa nhau thôi. Dùng app theo máy rồi dùng thêm snapseed là ổn định nhất. Bà cái Gcam này lỗi tè lè. Không chừng còn có malware
@thanhtinh Kiếm con tầm trung cài Google camera vô chụp rồi so sánh với app Camera gốc có sẵn trong máy là biết ngay thôi. Cần gì phủ nhận sạch trên như thế. Tôi đang xài Google Camera trên con Smartphone tầm trung đây. Rất ổn về khoản Chụp Đêm
yunaka_8x
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng từ lâu rồi. Nhưng không hiểu sao vẫn không thích bằng cam chính của điện thoại. Nói chung là không tương thích hoàn toàn, dễ bị lỗi.
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
Note 20 ultra xài bản nào dc vậy mn?
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyennhut082013 Mình cài dc, nhưng chụp nó ko lưu ảnh được. Trước có cài bản cũ rồi, chất lượng cũng ko khác gì cam thường, chủ yếu muốn dùng cái night shift thôi
@anhmafia Gcam của mình cài xài ngon lành. Chỉ lỗi vặt 1 2 tính năng thôi. Còn tính năng ăn tiền là Chụp Đêm Night Sight xài rất ổn. Chụp lưu ảnh bình thường.
@anhmafia Thật ra bạn hiểu nhầm về Google camera. Bạn xài flagship Note 20 Ultra vốn có phần cứng camera quá xịn cộng với app Camera gốc đi theo Note 20 ultra cũng được Kỹ Sư Samsung Chăm Chút Kỹ Lưỡng rồi. Với Máy flagship như của bạn thì xài app Camera gốc là ổn nhất rồi. Còn Google camera chỉ Tác Dụng Cải Thiện Chất Lượng Ảnh ở Smartphone phân khúc TẦM TRUNG trở xuống bởi vì dòng tầm trung là hàng giá bán không cao, không phải chủ lực của hãng sản xuất smartphone nên họ không thèm chăm chút phần mềm App Camera gốc trong máy. May phước có App Google Camera mod cứu vớt mấy con Smartphone Tầm Trung. Chứ flagship có cố dùng Gcam cũng chụp ra ảnh y như cũ, chụp không đẹp hơn app Camera gốc được bao nhiêu đâu
@anhmafia Bạn hiểu chứ
Úp lên bào như vậy cũng như không
Ai đang dùng nokia 8.3 5 G thì tải về đi xem chụp ảnh quay video có chất lượng hơn bản gốc không rồi chia sẻ cho tôi với để tôi tải về. Tôi đang dùng nokia 8.3 5G.
truonghero
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cài cũng vậy thôi ko khá hơn được vì bản chất camera dt nó chỉ đc có vậy thôi. 😁
@truonghero Thử chụp đêm xem nhé, t đảm bảo gcam ăn đứt đó.
@truonghero Tùy theo dòng điện thoại nhé. Cái GCam này cực kỳ cần cho các máy giá rẻ và tầm trung. Mình thử cài trên con mi A1 cùi bắp chỉ chạy bản GCam 6.1 thôi như chất lượng ăn đứt cam gốc và không thua gì iphone 8. Màu sắc thì không nói chứ về độ chi tiết thì 1 trời 1 vực
@truonghero App Google Camera này cài trên máy smartphone tầm trung trở xuống thì chụp mới đẹp. Mấy con tầm trung bị đám hãng sx tối ưu phần mềm Camera ngu quá. May có Gcam cứu giúp. Đang dùng nè
robberviet
TÍCH CỰC
3 năm
Có so sánh nào với app gốc của Samsung không nhỉ?
s10 chip 855 ko chạy đc huhu
@lucifervnn tải bản này dùng thử nhé bạn
https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/f/changelog818/
không dùng đc cam trước thôi chứ cam sau chụp ok
Cái này gcam dev cho từng máy mới ngon chứ mấy máy khác cài vào còn sida hơn cam gốc 😆.
@supperchym Đúng rồi bản mod riêng mới đầy đu tính năng và ít bị lỗi vặt. Mấy bản đa cấu hình thì hên xui lắm. Có khi chạy không được 😃))
@supperchym Chuẩn. Đang xài và rất hài lòng.
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Tải thử xem sao.
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
s10 + sài cam gốc đã quá tốt , chụp đêm khoong biết so với app này thế nào
Có bác nào có bản củ 1+ 8T k ạ,e tải một bản mà thấy chụp xấu hơn cả cam máy @@
Chế độ chụp đêm trên note20ultra hầu như chiến thắng chế độ normal.
Kể cả chụp chân dung, cảnh, ngày hay đêm.
Luôn để mặc định là chụp đêm.
So sánh, cái nào thấy ok hơn đó là chụp đêm
@TYA Dòng Flagships có Phần cứng quá xịn, phần mềm camera cũng được tối ưu tốt thì cài Google camera bày trò So sánh, bình phẩm làm gì cho vẽ rắn thêm chân. Vô nghĩa
Vừa test xong thấy ko gì khác 7.3
thuancz.ph
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác dùng bản này hoặc GCam v7.6 của Parrot043 nhé. Mình cũng bị vậy.
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Mỗi bản cho ra 1 chất ảnh
Dùng ngon phết
SS chíp Snap thì dùng bản nào đc.
có bác nào cài cho SonyXZ1 rồi, xin tên phiên bản với ạ? Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019