Mời anh em chia sẻ app ưa thích dùng để tùy biến giao diện Android, không cần root
Duy Luân
9 ngày trướcBình luận: 206Lượt xem: 16.537
Mời anh em chia sẻ app ưa thích dùng để tùy biến giao diện Android, không cần root
Mời anh em chia sẻ các app mà anh em hay dùng để làm đẹp cho chiếc điện thoại của mình, và không cần root nhé. Sau khi anh em comment xong mình sẽ tổng hợp và làm thành 1 bài riêng để anh em có thể tham khảo. Cảm ơn anh em.
206 Bình luận
Smart Launcher 5, đúng như cái tên "Smart" của nó, gọn nhẹ dễ dùng, đẹp, nhóm các ứng dụng rất chuẩn nên rất dễ tiếp cận hơn
@pro744 Tìm ở vài trang trên mạng. Tải về r up lên virs total check
@adagioleonard Nhưng liệu pm virus total check chuẩn ko nhỉ. Từ hồi đt liên kết bank ngại tải app lậu ghê luôn. Chỉ sợ cài ngu đi luôn
@pro744 Trước đây mình cũng cần cái này để kết nối với dac rời, tuy nhiên giờ android 9 thấy không cần nữa chỉ cần để mặc định trong phần usb (ở cài đặt người phát triển) là midi thì cắm vào là chạy không cần làm gì. Để phát nhạc thì dùng bất kỳ app music nào, mình thử với sportyfi, fio, amp.. đều chạy okie.
Nhưng em nghe bảo Android họ xuất ko hết nên sài UAPP này xuất full đc hết. Kiểu Android bị giới hạn không biết phải ko.
Nhìn app 200k mà xót
Launcher thì mình dùng Lawnchair 2. Widget thì KWGT. Còn icon pack thì mình thích nhất Delta Icon Pack
@khanhtoan.nguyen Tớ cũng thích lawchair
@khanhtoan.nguyen Launcher mình thì Lawnchair 2, Widget cũng là KWGT nhưng tự làm, Icon Pack thì của mình là Resicon Pack - Adaptive trả phí, Icon giống LineageOS
@khanhtoan.nguyen Cũng đang dùng lawnchair thấy khá ngon
Microsoft Launcher. Đơn giản, đẹp!
@thonsai mình cũng thế, thích cái này nhất 😁
@thonsai cũng dùng thằng này được vài tháng, cũng hay nhưng sau đó lại quay về mặc định 😁
@thonsai lại chả sai đi đâu được =))
@thonsai quá chuẩn
@thonsai Cũng thế h quen rồi không bỏ được h đổi điện thoại là cài lại luôn
Launcher : Nova
Galaxy themes : Thay đổi tùy hứng
icon pack: thay đổi tùy hứng
Hình nền: 3D Parallax background
Hình nền màn hình khóa: video
Font chữ: mặc định
Mình thì cứ giao diễn gốc (sẵn có) mà chơi :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@quangtd95 Vẫn xài bình thường bạn nhé 😁
@crazysexycool1981 Gốc vẫn sexy nhất
@crazysexycool1981 Đổi kiêu gì quay về gd gốc vẫn thấy thích
@Siêu nhân gầy Trường hợp mình xài K2 thì có vẻ như là vậy thiệt 😁
Đang dùng Nova
Nếu có mod TT nào xem bài viết này xin đề nghị đập xây lại app TinhTe. Quá cùi
@Tuan Rudo Có nhé nhưng muốn db tap mở = vân tay đc thì yêu cầu android 9+
@concobebe2411 Cái db tap đề khoá màn chỉ cần android 9+ là đc còn mấy launcher khác cũng có mà 😆
@Q.Dragon android nào cũng đc, vân tay thoải mái k phải chỉ 9+ đâu
@Thạch Xuyên Buồn cười 😆
Nova launcher 😃
Có bác nào đang dùng không?
@bourne6372 à vuốt cạnh thì bình thường, nhưng khi mở app nova thì nó báo androi10 không hổ trợ nova. nên khi dùng nova buộc phải tắt vuốt từ 2 bên.
@conan12a2 Mình vẫn chưa hiểu ý của bạn, app nova mở để làm gì?config xong nó chỉ là cái giao diện +1 số cử chỉ thôi mà? Và bản Nova hiện tại fix hết r b ơi,b cài thử lại xem được ko?
@bourne6372 Vẫn không được, khi chạy Nova máy mình vẫn báo chỉ có vuốt dưới lên, không cho vuốt cạnh 2 bên của androi10
@conan12a2 Vậy mình không biết rồi, chứ mình xài K20 pro ,cũng Android 10 ,xài Nova vẫn vuốt vô tư, có thể SS nó ngăn lo cho xài chứ ko phải do Android 10
e xài nova
Vọc chán rồi cũng về UI gốc thôi... Nên khỏi!
Nova ngon nhất tùy biến tẹt bô.ngày xưa mua có vài nghìn đồng.
@iCừu 01 6k đợt khuyến mại .
@iCừu 01 mua đợt summer sale cách đây mấy năm xong bỏ luôn ko dùng tới.
Nova launcher (mua lúc khuyến mại ) đủ xài
Nova + pixel icon pack
Trước hay dùng nova giờ Toàn chơi cái của Microsoft lanch . Thấy tùy biến được nhiều thứ hay ho.
Screenshot_20200212-122240_Microsoft Launcher.jpg
Screenshot_20200212-122250_Microsoft Launcher.jpg
Anh em thích xài widget có thể sử dụng ứng dụng Today Weather để làm đẹp hơn homescreen 😁
@kenzi_100c Chả hiểu máy e lên 9. Bật thông báo lúc 6h sáng hiện thời tiết mà nó có báo nhưng báo ko chuẩn. Lúc nào cũng báo 16° bất kể ngày nào. Toàn vào reset lại. Đang nghi do chế đôn deep gì đó của Android nên ko cập nhật thời tiết
Đơn giản nhưng mình chắc chắn vẫn thao tác nhanh hơn tất cả mọi người ^^.

1. Niagra Launcher + custom icon
2. Havoc 2.9 CustomOS + custom DPI
3. Xposed Framework để cài app Xposed trong đó Egde Pro và Force Touch Detector là 2 app mìh dùng, 1 cái để cài lệnh cho từng cử chỉ vuốt của mỗi cạnh, cái kia để mô phỏng 3D touch, nhấn nhẹ là bt, nhấn mạnh hơn sẽ có lệnh khác (của mình là back).
The magic of the Internet.jpg
@Nguyễn Tuấn Danh Bác sành điệu đấy, em thử cái này mà ko quen đc
@Nguyễn Tuấn Danh Bác tự phụ quá nhỉ. Mấy cái bác nói easy vcl, ai thích vọc tý chả biết mà bác bảo nhanh hơn tất cả mng.
@Nguyễn Tuấn Danh Mình cũng dùng launcher này, mua ủng hộ Nhà phát triển luôn. Cực đơn giản
@Nguyễn Tuấn Danh đang xài luôn, nhanh gọn cực 😁 nhẹ hơn mấy cái Nova với Microsoft, xài chưa bao h đứng launcher trên snap625
Từ lúc mình dùng iPhone và Xiaomi đã bỏ thói quen này
Máy mua có giao diện sao dùng vậy,
xài nova.
Đã lên Android 10, có bổ sung tính năng vuốt màn hình thay cho 3 nút cơ bản của android, nhưng tính năng vuốt chưa hỗ trợ Nova, phải dùng launcher gốc của android
@binhvsp Cứ cài, vẫn dùng cử chỉ của android 10 dc nhé. Chỉ là cái cảm giác animation nó k dc mượt như gốc. Nhưng nhìn chung là dùng bình thường
@binhvsp Vì Nova nên vẫn dùng cử chỉ của 9 😃
Chả ảnh hưởng mấy và định sài Fluid
@Q.Dragon Mình dùng Nova + cử chỉ Android 10 bình thường mà,chả ảnh hưởng gì cả
@bourne6372 Chỉ bình thường cho Pixel đời 2 trở lên và từ bán vá 12/2019 thôi thanh niên ạ 😆
@Q.Dragon 12/2019 ?
Trước mình dùng nhưng giờ không, do giao diện gốc Mate 20X (giống ảnh bìa) tuyệt vời rồi
@tqt_ftu Ảnh bìa là Microsoft Launcher đó bác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019