Mời anh em chia sẻ những điểm anh em thích và chưa thích trên các dòng điện thoại mới của Nokia?

Kính Cận 0_0
21/9/2018 10:28Phản hồi: 51
Mời anh em chia sẻ những điểm anh em thích và chưa thích trên các dòng điện thoại mới của Nokia?
Thích nhất là Android One, sau đó là thiết kế rất riêng của Nokia. Build cũng ổn
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhất là Android One, sau đó là thiết kế rất riêng của Nokia. Build cũng ổn
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia luôn là những cỗ máy bền bỉ, đáng tin cậy, tuy nhiên phần cứng hiện nay lại không tốt như hồi Nokia cũ, màn hình ám vàng, viền dễ trầy.
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Thực sự mình thấy ko ngon như xưa, hồi mình dùng N82,N8,N9 máy cực kỳ chắc chắn và bền bỉ. Nhưng dùng N7+ này thấy gia công vẫn ko cẩn thận, ví dụ: rìa máy vẫn còn keo đen đen lấy tay cạy mới hết. Rồi vòng tròn đen bao quanh camera ko cân đối.nắp sim bị chìm sâu vào khung
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn 9884 Mình cũng thấy giống bạn
@Mrlongcan Bạn biết N82, N9 giá bao nhiêu không thời đó mà giá 10 mấy triệu thuộc hàng cao cấp. Còn Nokia 7 Plus chỉ tầm trung thôi, các bạn hay thấy mới không bằng cũ vì phần so sánh với dòng cao cấp ngày trước, chứ so Nokia 7 Plus với các máy hãng khác cùng thời điểm này các bạn mới biết độ hoàn thiện Nokia như thế nào, còn muốn so cao cấp thì chờ cuối năm ra mắt mới nói được 😁
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Riêng Nokia thì kể cả dòng giá trung bình và rẻ thì độ hoàn thiện cũng cực kỳ chi tiết cẩn thận. Đó mới là Nokia- connecting people.
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Không thích cái nhiều người thích : viền vàng 😁
Có lẽ do Android One nên không có White balance 😔
@Saigonam Ý là không thích viền vàng của Nokia 7 Plus hở :D
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Nếu viền trắng mình sẽ thích hơn.
@Saigonam Mình cũng không thích viền trông không đẹp lắm, nhưng cũng không lo dùng ốp là xong 😁
Mình cũng thích Android One, phần cứng vẫn ngon. Tuy nhiên có lẽ vì chạy Android One nên có những thứ chưa tối ưu gây khó chịu trong lúc sử dụng như:
- Ứng dụng Facebook xem video bị mờ do không có tuỳ chỉnh HD, điều này thì hầu như các máy mới bán ra đều gặp, Nokia 7 Plus trước đó cũng gặp phải và đã update xong, kế đến là Nokia 6.1 Plus cũng vừa có update.
- Khó chịu tiếp theo cũng là Facebook bàn phím ảo đôi lúc gõ thì mất, ẩn đi rất khó chịu, qua những cập nhật gần đây thì số lần ẩn bàn phím đã có cải thiện hơn, tạm thời chỉ có cách khắc phục là vuốt thanh thông báo xuống để hiện lại bàn phím khi gõ 😁
2 điểm khó chịu nhất còn lại thì khá ổn :D
Tuấn 9884
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Facebook thì hay bị lỗi vật lắm. Máy ở đâu cũng bị. Không lỗi lúc này thì lỗi lúc khác. Trên con XZ2 vài lần mình on lâu quá bị đơ Facebook luôn, những thứ khác dùng bình thường. Có lúc chia đôi màn hình Facebook cũng không xem được video, lúc tắt ứng dụng mở lại lại được.
Mình nghĩ lỗi di Facebook
Tuấn 9884
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Trước còn thi thoảng thì tự nhiên hiện bàn phím ảo. Có lúc bấm cmt mà bàn phím ảo lại ko hiện, lắm lỗi cực kì. Mà còn ko thường xuyên bị
@Kính Cận 0_0 Có khi nào do ứng dụng facebook không bác??
@Nhân Nguyễn 166 Thì ơ trên có chia sẻ là do ứng dụng FB Androidone rồi đó 😁
Cái em thích nhất là trên máy có thương hiệu của Nokia , ngoài ra thì ... cái gì em cũng thích .
À mà em còn thích máy Nokia vì đi off toàn gặp mấy em như em áo xanh ở trên xinh lém !
@Vuducanh0909 Có đi offline bao giờ chưa mà thích các em gái áo xanh 😁
@Kính Cận 0_0 Mình chưa đi vì sợ nhìn mấy em xinh gái ko về nổi kk !
@Vuducanh0909 😁 :D
@Kính Cận 0_0 yêu Nokia mà chưa 1 lần đi off vì nhà em xa quá, tận Long An cơ
@Nhân Nguyễn 166 Long an thì kế Sài Gòn thôi mà, mấy lần offline có bạn đi tận Cần Thơ lên, còn bạn kia thì từ Đà lạt lên SG mà 2 lần offline vừa rồi đều đến đủ, quan trọng có đam mê không thôi, khoảng cánh không là vấn đề 😁
Tuấn 9884
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc thích nhất cái tên Nokia. Còn lại cấu hình, camera đều thấy khá ổn trong mức giá.
Android One thì có bất tiện là sao không có ghi âm nhỉ? Lúc cầm nokia 7 mà ko thấy ứng dụng ghi âm đâu. Nhưng cũng thích android one vì là nó đơn giản, cần ứng dụng nào thì cài. Đỡ rườm ra và bớt ứng dụng không dùng đến. Nhưng cũng nhiều ứng dụng của Google thấy không cần thiết và ít khi dùng lắm như gg duo, play âm nhạc thì chỉ chơi được nhạc trong máy. Nhạc của zing tải về vẫn không được. Play sách thì ít sách tiếng việt cực kì, sách tiếng anh những quyển cần cũng chả thấy đâu. Play phim mình cũng ko dùng.
Còn lại mọi thứ thấy khá ổn
@Tuấn 9884 Android One hay các máy chạy Android thuần không cài nhiều ứng dụng và không có ứng dụng rác, ngay cả Facebook mua về bạn cũng cần thì cài thêm, chỉ có vài ứng dụng quan trọng mới cài sẵn thôi, cho nên ghi âm cũng vậy người dùng cần thì cài thêm trên Play Store 😁
@Tuấn 9884 cái thích nhất là không ứng dụng rác,,, vì cho dù có nhiều tùy biến hay tính năng độc đáo đi nữa thì xài lâu dần chúng ta cũng chẳng mải mai dùng tới
Như em hiện xài samsung chả bao giờ dùng galaxy app nhưng không gỡ nó ra theo các thông thường được đôi khi khác khó chịu
em thấy dòng tầm thấp như Nokia 3 nên cho chạy chip Snapdragon thì sẽ ngon hơn
@Nhân Nguyễn 166 Chuyện chạy chip Snap thì đơn giản lắm nhưng quan trọng giá thành chi phí lại tăng mà nó hướng đến giá bình dân, nhưng nhiều hãng cũng dùng chip Mediatek lắm, thử trải nghiệm Nokia 3.1 sẽ thấy khác biệt khá nhiều so với Nokia 3
tieubaoboi
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Anh Kính Cận ơi máy nào cũng trơn hết á em cầm không chắc tay mà nếu dán thì xấu, ốp thì không ưng. Giá như có con nào vỏ Poly như Lumia xưa thì tốt quá. Con Nokia 1 vẫn trơn mà cấu hình không phù hợp với em nữa 😔((
dokylam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái mình thích trên Nokia là độ bền của e nó qua thời giann. Thiết kế mạnh mẽ,nam tính, h theo Android One nên cập nhật liên tục. Chụp hình có thấu kính Carl Zeiss-một trog những điểm mình ưng ý nhất khi còn bên Windows Phone. H cần ít nhất 1 e cao cấp mạnh mẽ về hiệu năng cũng như thiết kế để Nokia có thể trở về thời hoàng kim.
@dokylam Nghe đồn đấy đên cuối năm cũng có 2-3 máy ra mắt trong đó có em cao cấp đó bạn theo dõi nhé 😁
dokylam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kính Cận 0_0 Đg chờ đây bác, emNokia 7plus h đã quá tốt cho những trải nghiệm. Cao cấp mình sẽ lên đời trải nghiệm ngay và luôn
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
Thích nhạc chuông nokia huyền thoại, thích một nokia đã sử dụng hdh android , lúc trước chưa về đội wp mong mỏi nokia chuyển qua hdh android, cuối cùng ko chuyển mà về đội wp rồi sập tiệm luôn 😁 giờ nokia trở lại rồi tuy ko còn xuất xứ phần lan nhưng cũng đã sd hdh android như mong muốn có điều thích rom tuỳ biến nhẹ của các máy xt hơn,có ghi âm mặc định khi gọi,thao tác vuốt ẩn 3 phím điều hướng và ẩn tai thỏ cho bác nào ko thích vv...😃 chút cảm nghĩ khi sao bao năm mới sử dụng nokia trở lại .
@Bacutri Nếu tìm hiểu kỹ thì nó kìa vẫn Phần Lan thôi, xem phần lưng máy thử xem :D

dùng Nokia vì thích android one với còn chút kỷ niệm với Nokia chứ để so sánh Nokia giờ với Nokia ngày xưa thì quá khập khiễng
thật lòng thiết kế chưa đạt độ đã như dòng lumia, độ bền thì quá ok
@Nhân Nguyễn 166 Thiết kế chưa đạt độ như dòng Lumia có thể chia sẻ rõ hơn anh em dễ hiểu hơn 😁
dokylam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em Nokia 7 plus vẫn bị play video Face bị răng cưa. Mình đã update lên patch mới của Android One,Face thì đg chạy App beta tester ko biết có phải nguyên nhân ko?Bác nào có bị như mình ko?
@dokylam Hầu hết mọi người dùng đều ok hết rồi, bạn cài lại định dạng phát video trong ap Facebook chưa ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019