Mời anh em chơi Fears to Fathom - Home Alone: game kinh dị ở nhà một mình, chơi miễn phí

Mikeknowsme
2/9/2021 15:35Phản hồi: 7
Mời anh em chơi Fears to Fathom - Home Alone: game kinh dị ở nhà một mình, chơi miễn phí
Fears to Fathomgame kinh dị bao gồm nhiều mini game bên trong được phát triển bởi RayII và hiện tại chỉ mới có duy nhất một mini game đầu tiên với tên “Home Alone” - bạn sẽ vào vai một cậu bé ở nhà một mình khi ba mẹ đều đi làm ở xa và không may thay có một kẻ lạ mặt nào đó đột nhập vào nhà của bạn.

Hiện tại Fears to Fathom đang miễn phí trên Steam, anh em ở nhà mùa dịch có thể trải nghiệm ngay, đặc biệt với những anh em yêu thích thể loại game kinh dị nhưng dễ chơi và thời lượng game không quá dài.

Link game: Fears to Fathom (Steam) - Windows

Anh em cũng có thể search ở một số nguồn khác để tải game về cũng được.

Nhà phát triển: RayII

Thời lượng chơi: khoảng 20 phút
Thể loại: Kinh dị, góc nhìn thứ nhất
Nội dung dựa trên các câu chuyện có thật

Bối cảnh & nội dung

Như đã nói ở trên, người chơi sẽ vào vai cậu bé ở nhà một mình dịp cuối tuần và sinh hoạt bình thường. Cho đến khi bạn lên giường ngủ và thức vào 1 giờ sáng để đi uống nước và quay trở lại phòng thì nhận ra bạn được mẹ của mình gửi tin nhắn rằng có một kẻ nào đó đang đứng trước của nhà. Từ đó người chơi có thể lẫn trốn hoặc làm theo những chỉ dẫn từ người mẹ liên tục nhắn tin, tuỳ vào tâm lý của mỗi người mà quyết định và mỗi quyết định cũng sẽ ảnh hưởng đến việc bạn có bị “game over” không 😁

Hình ảnh trong game được làm mờ mờ, ảo ảo, lại còn tối tăm :D rất đậm chất kinh dị gây tâm lý bất ổn đến người chơi.

Khung cảnh tối ngoài đường khi mở cửa chính.

Quảng cáo

Người chơi cũng sẽ tương tác với tin nhắn mà mẹ của bạn gửi đến cũng như một người bạn tên Mason Oliver. Không liên quan nhưng game sử dụng cửa sổ app của macOS để mô phỏng trong game.

Nhìn chung đây là game khá hay để chơi ở nhà mùa dịch giãn cách, và chỉ là mini game nên anh em có thể chơi vui mà không cảm thấy áp lực, dài dòng. Home Alone trong Fears to Fathom cũng làm rất tốt nội dung kinh dị, mang được cảm giác đáng sợ phần nào, hy vọng sắp tới nhà phát triển sớm đưa ra thêm nhiều game kinh dị khác vào chuỗi series này.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoa8523
TÍCH CỰC
3 năm
Một tựa game kinh dị khác là Another!
Tựa game kinh dị mới nhất mang tên: Dãn cách đến hết năm.
Ủa rồi có bật đèn sáng nguyên căn nhà được không?
Mình ko thích phim hay nội dung liên quan kinh dị. Chỉ vì chơi hay xem xong bị ám ảnh.
Curency
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không hay bằng Phasmophobia
bluechan
ĐẠI BÀNG
3 năm
lão dẽo chơi cái này rồi..lên yotube mà search
ồ nhìn có vẻ hấp dẫn nhưng mà nhìn đồ hoạ có vẻ không hấp dẫn lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp