Mời anh em cùng nghe album Dream Songs của Joe Hisashi

AudioMate
7/2/2020 5:0Phản hồi: 20
Mời anh em cùng nghe album Dream Songs của Joe Hisashi
Ngày 21 tháng 2 vừa rồi, album mới nhất của nhà soạn nhạc Nhật Bản, Joe Hisaishi vừa chính thức lên kệ tại các kênh bán CD trên toàn Nhật Bản. Đồng thời album trên cũng được phát hành trên toàn bộ các nền tảng stream nhạc như TIDAL, Apple Music, Spotify. Mình sẽ để link ở phía dưới để anh em thưởng thức.
Trong đợt phát hành lần này, anh em Audio Tinhte sẽ được trải nghiệm lại những cảm giác ấu thơ với bộ sưu tập gồm 24 tác phẩm mà Joe Hisaishi soạn cho không chỉ riêng các bộ phim của Studio Ghibli mà cả Beat Takeshi nữa. Hẳn anh em vẫn còn chưa quên One Summer’s day trong Spirited Away và My Neighbor TOTORO từ bộ phim cùng tên chứ. Nếu anh em cũng cùng chia sẻ niềm đam mê này như mình thì sẽ vô cùng hài lòng với Album gồm 2 CD này.

Ngoài ra, bên cạnh việc phát hành Dream Songs: The Essential of Joe Hisaishi, anh em cũng có thể tìm nghe các Album khác của ông vốn chỉ được phát hành giới hạn trong thị trường Nhật Bản trên các dịch vụ streaming. Nội dung các tác phẩm trên sẽ bao gồm: phim hoạt hình, phim chuyển thể hay các tác phẩm piano viết riêng (trọn bộ cho riêng mỗi phim thay vì chọn lọc như Dream Songs).

Trong sự nghiệp của mình, Joe Hisaishi đã giành được vô số giải thưởng và danh hiệu danh giá, trong đó có 8 lần thắng Japanese Academy Award for Best Music và huân chương Japan Medal of Honour vào năm 2009. Ông cũng là người soạn nhạc cho 2 bộ phim thắng giải Academy Award khác là Departures (2008) và Spirited Away (2002). Các tác phẩm của ông được lấy cảm hứng từ âm nhạc cổ điển thế giới, experimental electronic music và một số tác phẩm minimal composition của Mỹ.

Xem thêm
Trò chuyện cùng Joe Hisaishi - người thổi hồn cho các bộ phim hoạt hình của Ghibli
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe trên tidal chất lượng master với dac ngoài bao phê. Thanks mod
Th2_tauru5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đáng để thưởng thức 😁
_ Đang nghe, rất chất 😃
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhạc quá siêu. ô này giỏi quá
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình ấn vào spotify thì báo lỗi
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
anh em dùng spotify thì ấn vào link này nhé, vì chia sẻ album trực tiếp bị lỗi 😃
spotify:album:0QdrFLgqjMzhaXDd0UmU1T
Mời AD nghe thử

nsmks94
ĐẠI BÀNG
4 năm
cũng bình thường
cảm ơn mod nhiều lắm :3
Lâu lâu vó Album ngon đem ra test loa
Cuối tuần sau nhà em được trực tiếp đi xem concert của bác này. My dream becoming true.
Screen Shot 2020-02-28 at 3.46.25 pm.png
@anhlt1983@gmail.com NHớ đeo khẩu trang
renzokuken
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhlt1983@gmail.com Trời ơi, sao tui bỏ sót cái lịch này : (( Đang sẵn VISA mà lại không có vé : ((
Thk thớt, nghe khá hay
cuongfam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vào nghe thử đây
mr.coccu
TÍCH CỰC
4 năm
Rất thích những bài viết giới thiệu album or playlist hay. Thanks 😃
Huy Mori
TÍCH CỰC
4 năm
Để dành nghe sau
kijinobita
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang nghe, rất hay nhé mọi người, có loa dàn thì nghe đã hơn.
ayha
ĐẠI BÀNG
4 năm
cảm ơn bác đã chia sẻ, em đang nghe 😆
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhạc chú này lúc nào cũng đầy cảm xúc. Rất hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế